• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo Bengal

cuối năm nay tớ có 1 đôi bengal thuần được gửi từ đức về nhưng vì giá trên ebay và 1 số trang nước ngoài, thậm chí tại nước sở tại cũng cao lắm, tớ muốn tham khảo mọi người xem với tầm giá mà trên 1000eur 1 con 3 tháng thì mọi người có còn yêu em nó không nhỉ :D đấy là giá của những em có giấy tờ của hiệp hội TICA đức kèm theo gắn chip..... nhiều thứ lắm có gia phả 3 đời .....
còn sau đây là hình ảnh các em nó:

về bản chất thì giống này là giống ưa hoạt động, sống tự lập nhưng rất tình cảm, có trí thông minh của 1 con chó, thích nghịch nước vô cùng nên nếu nuôi ở VN mà nhà bạn nào dùng nước máy thì phải cẩn thận không các em nó mở vòi ra để ngâm nước thì tối khỏi có nước mà tắm :D
trọng lượng thì hình như cũng chỉ khoảng 3kg hoặc hơn thế, tùy bé, chúng có bộ lông bóng mượt và gần như ít rụng lông
mời các bạn cho tớ xin ý kiến nhé, giống ngay phải là người thật sự yêu và hiểu mèo thì mới có khả năng và tiềm lực để sở hữu em nó được

bizonzon

Active Member
Tức là sao mình chưa hiểu? Bạn nhập về chơi hay nhập về bán lại :|

Tức là sao mình chưa hiểu? Bạn nhập về chơi hay nhập về bán lại :|
tớ để chơi, 1 đôi này mang từ đấy về hết tổng gần 5000eur, nhưng ý tớ là với tầm giá đấy có ai máu me chơi không ấy mà, để lại lâp hội bengal tiếp :D

Sheryl

Active Member
Giá trên 1000e sao nhập một đôi về lại mất 5000e vậy? Tiền ship chỉ khoảng 400-600e một bé thôi bạn ạ. Bengal là giống rất thông minh. Hi vọng sớm được nhìn thấy mèo cqnh nhà ở VN.

Linhmu_93

Active Member
:) cá nhân em thì em thích mấy loài lông dài hơn, nhìn mũm mĩm dễ thương. Còn lông ngắn thì thích Exotic hoặc BS, nói chung là mấy dòng đã khá phổ biến ở VN vì vẻ đẹp phổ thông, dễ đi vào lòng người của chúng.
Nhưng sự có mặt của loài Bengal thuần chủng này thực sự rất có ý nghĩa, nhất là khi nhiều người mua mèo cá ( mèo rừng VN ) về rồi nói là mèo Bengal này kia..... Chúc anh sớm bế được trong tay cặp Bengal này nhé :) hi vọng sẽ có lần Hội mèo HN ọp ẹp ở nhà anh ( như a đã mời bên top của hội ) sẽ được chiêm ngưỡng :x

Giá trên 1000e sao nhập một đôi về lại mất 5000e vậy? Tiền ship chỉ khoảng 400-600e một bé thôi bạn ạ. Bengal là giống rất thông minh. Hi vọng sớm được nhìn thấy mèo cqnh nhà ở VN.
hi, tớ nhập 1 đôi mèo bố mẹ luôn giá gấp đôi bạn ạ hix, với lại giống này có những con 3 tháng tuổi mèo đẹp đã mất 1500 rồi, thêm vào đó là mình xin được cấp phép nhân giống để có peddygree cho em nó luôn có kèm gắn chip của TICA đức bạn ạ

:) cá nhân em thì em thích mấy loài lông dài hơn, nhìn mũm mĩm dễ thương. Còn lông ngắn thì thích Exotic hoặc BS, nói chung là mấy dòng đã khá phổ biến ở VN vì vẻ đẹp phổ thông, dễ đi vào lòng người của chúng.
Nhưng sự có mặt của loài Bengal thuần chủng này thực sự rất có ý nghĩa, nhất là khi nhiều người mua mèo cá ( mèo rừng VN ) về rồi nói là mèo Bengal này kia..... Chúc anh sớm bế được trong tay cặp Bengal này nhé :) hi vọng sẽ có lần Hội mèo HN ọp ẹp ở nhà anh ( như a đã mời bên top của hội ) sẽ được chiêm ngưỡng :x
anh đang mong mỏi hoàn thành mọi thứ để mời hội mèo về chơi, tiện thể làm sân chơi cho anh em gặp mặt chứ chưa thấy hội nào có trụ sở thành ra mỗi lần off 1 nơi với lại không có chỗ để buôn lúc rảnh cũng buồn lắm
hiện tại thì bên kia đang nói là sang tháng sẽ chuyển nhưng chỉ được 1 em cũng có thể là 2 vì gửi nhờ ngừơi mang về cho nó rẻ bớt cái tiền vận chuyển, hix chát quá

phenmaleat

Active Member
màu lông thật đẹp và lạ cứ như là linh miêu ấy, hy vong sẽ tạo ra những em mèo hợp với đất việt để chúng thật khỏe mạnh và đáng yêu

màu lông thật đẹp và lạ cứ như là linh miêu ấy, hy vong sẽ tạo ra những em mèo hợp với đất việt để chúng thật khỏe mạnh và đáng yêu
tớ cũng đang lo vấn đề chuyển vùng khí hậu nó không chịu được thì phí của lắm, thôi nhưng chưa thử chưa biết, mà chưa biết thì phải hy sinh :)

Tuti2290

Member
theo mình hiểu thì bạn định nhập về để kinh doanh và nhân giống mèo bengal để bán mèo con.
Theo đánh giá của mình, 1000euro mà bạn định bán cho 1 em mèo con là giá sẽ ko có ai mua vì thứ 1 là giá quá cao và kén khách. Chưa kể, cái màu lông của bengal thì hiện tại rất nhiều mèo khác cũng có với chất lông đẹp hơn ( mèo Anh Lông Ngắn ) , mặt đẹp hơn (34 , tai cụp ),
Nếu bạn muốn nuôi chơi cho chất thì mình ko ý kiến. Nhưng nếu bạn thích màu lông đó có thể tham khảo ALN black tabby với màu lông khá giống và đẹp hơn :D

theo mình hiểu thì bạn định nhập về để kinh doanh và nhân giống mèo bengal để bán mèo con.
Theo đánh giá của mình, 1000euro mà bạn định bán cho 1 em mèo con là giá sẽ ko có ai mua vì thứ 1 là giá quá cao và kén khách. Chưa kể, cái màu lông của bengal thì hiện tại rất nhiều mèo khác cũng có với chất lông đẹp hơn ( mèo Anh Lông Ngắn ) , mặt đẹp hơn (34 , tai cụp ),
Nếu bạn muốn nuôi chơi cho chất thì mình ko ý kiến. Nhưng nếu bạn thích màu lông đó có thể tham khảo ALN black tabby với màu lông khá giống và đẹp hơn :D
bạn hiểu có phần đúng về ý của tớ, nhưng tớ dám chắc bạn nói vậy vì bạn chưa tận mắt chiêm ngưỡng vẻ đẹp và trí thông minh của em nó, với giống mèo này thì nước là nguồn vui của nó ( trái ngược với đa số giống mèo khác ), đến mùa thay lông thì dường như không thấy lông bay trong nhà vì nó là giống mèo lông ngắn, thêm nữa là bạn không phải người thích những con vật hoang dã (tớ phỏng đoán thế thôi :D nếu sai thì bỏ qua nhé), vả lại về cái đẹp thì không có cơ sở để đánh giá, nên mỗi người có 1 cách đánh giá riêng của mình phải không bạn? tớ thì mê mẩn bộ lông có phần hoang dã và tính cách hiếu động, chủ động trong cuộc sống cũng như cách đối xử với chủ của các em nó, nó có hình dáng của 1 con mèo nhưng lại có tính cách của 1 con chó, chừng nào bạn được vuốt ve em nó thì bạn mới thấy nó có phần giống chó hơn là mèo :D
về phần tớ thì bất cứ con vật nào cũng có những nét đẹp riêng và giá trị riêng của nó, tớ dám chắc rằng người việt mình cũng lâu lâu nữa mới dám bỏ số tiền đó ra để sở hữu 1 em mèo như thế vì ngay bản thân trên thế giới cũng ít người dám bỏ bằng đấy tiền ra để mua 1 em mèo với giá cắt cổ như vậy, chính bản thân tớ không phải vì người nhà ở bên đấy ứng trước tiền mua được cho tớ thì chắc tớ cũng không có cơ hội và không có can đảm để gửi tiền mua 1 đôi mèo về mà giá trị của nó bằng cả 1 năm lao động vất vả của tớ, song song với việc đấy thì hiện tại nhiều người cũng sở hữu những con cá rồng đến vài trăm triệu đồng hay những con cho ngao tây tạng đến 160.000 USD (điển hình là dòng black pearl)
hiện tại tớ cũng chỉ muốn chia sẻ với mọi người về giống mèo này và những tính cách của nó để mọi người cùng biết thôi, tớ cũng muốn khi mà đôi mèo này về thì những người đầu tiên được ngắm nhìn và vuốt ve em nó là những người trong clb mèo HN và những người yêu mèo thật sự chứ cũng chưa có ý định nhân giống bán ngay bạn ạ, vì nó kén người chơi không chỉ có điều kiện về kinh tế mà còn có cả điều kiện nuôi dưỡng và chăm sóc nữa
vài lời gửi đến bạn để chúng ta cùng hiểu nhau hơn!

Boo09

Member
Mình thì đã tận mắt chứng kiến sự phá phách của bé Bengal rồi :D nhưng mà chị ấy chỉ mới có 3th nên quậy là tất yếu của trẻ nhỏ :x Với tiềm năng và thực lực hiện tại thì mình không đủ nhưng cũng rất hy vọng bạn chủ topic sẽ thành công :) vì dòng này rất kén người nuôi ( xét về giá thành và sự hiểu biết , đánh giá độ đẹp về bộ lông , hoa văn và màu sắc bộ lông chưa kể chế độ Chăm sóc để phát triển thể trạng ) nên nếu vn mình có được 1 cặp bengal thì chủ top cho mình đến xem với nhé :)

Mình thì đã tận mắt chứng kiến sự phá phách của bé Bengal rồi :D nhưng mà chị ấy chỉ mới có 3th nên quậy là tất yếu của trẻ nhỏ :x Với tiềm năng và thực lực hiện tại thì mình không đủ nhưng cũng rất hy vọng bạn chủ topic sẽ thành công :) vì dòng này rất kén người nuôi ( xét về giá thành và sự hiểu biết , đánh giá độ đẹp về bộ lông , hoa văn và màu sắc bộ lông chưa kể chế độ Chăm sóc để phát triển thể trạng ) nên nếu vn mình có được 1 cặp bengal thì chủ top cho mình đến xem với nhé :)
hi, khi nào có tớ thông báo cho cả nhà luôn nhé :D tớ cũng đang háo hức quá không kìm được, máu bốc tận lên đầu rồi mà em nó vẫn chưa thấy có động tĩnh gì để về VN, ngày nào tớ cũng gọi hỏi mà câu trả lời vẫn chỉ là "từ từ để tao tính chứ không thì đắt quá :D"

yumi

Member
5000EUR tính sơ sơ cũng khoảng 140tr. Thế mèo con đẻ ra thì bán với giá bao nhiêu nhỉ. Chẹp, chẹp. Nếu mua về để kinh doanh thì chắc là khó đó bạn ah. :-w. Mà cho tớ hỏi chút là mèo Belgan chỉ có ở Đức thôi hả bạn?

5000EUR tính sơ sơ cũng khoảng 140tr. Thế mèo con đẻ ra thì bán với giá bao nhiêu nhỉ. Chẹp, chẹp. Nếu mua về để kinh doanh thì chắc là khó đó bạn ah. :-w. Mà cho tớ hỏi chút là mèo Belgan chỉ có ở Đức thôi hả bạn?
bengal thì cũng có 1 số shop ở mỹ và Anh bán bạn ạ, giá có vẻ dễ thở hơn, nhưng người đức có cái tính kỳ thị và kỹ càng nên mua hàng từ đức luôn là lựa chọn chuẩn mực (đương nhiên tùy thứ :D ), giá này là giá cho đôi của tớ đặt mua thôi chứ không phải con nào cũng có giá cao như thế đâu bạn, hiện tại tớ chỉ mong sao mang em nó về để sống khỏe mạnh ở VN khoảng ít nhất 1 năm đã rồi mới dám tính đến việc nhân giống, tớ nghĩ là sẽ không làm giấy tờ cho mèo con nên chắc chắn cái số tiền bỏ ra làm giấy tờ sẽ được trừ vào tiền mèo con thôi, đầu tiên nhân giống để cho người nhà nuôi đã chứ cái giá thế này mấy ai nghĩ đến việc mua về nuôi phải không bạn :)

linhlamhn

Member
Ủng hộ chủ top, mình cũng thích mèo Bengal lâu lắm rồi mà lần nào thể hiện sự ngưỡng mộ đối với mấy em này cũng bị ox gạt phắt đi:">
Khi nào các em ấy về nhà bạn mình xin một chân sang chơi để được sờ tận tay bộ lông của các em ấy nhé...

ruồi bẹp

Active Member
với chi phí bỏ ra để mua 1 cặp Bengal như vậy thì mình nghĩ việc có pedigree là điều tất nhiên phải có :D chứ không phải xong mới đi đăng kí, với lại mình nghĩ với giá đó bạn có thể hướng tới những em có cả pedigree của FIFE nữa chẳng hạn :D

Ủng hộ chủ top, mình cũng thích mèo Bengal lâu lắm rồi mà lần nào thể hiện sự ngưỡng mộ đối với mấy em này cũng bị ox gạt phắt đi:">
Khi nào các em ấy về nhà bạn mình xin một chân sang chơi để được sờ tận tay bộ lông của các em ấy nhé...
khi nào các em về tớ thông báo với bạn luôn nhé :D hơn 1 tuần nay mất ngủ chờ tin mà vẫn chưa có thêm thông tin gì khả quan hơn :(

với chi phí bỏ ra để mua 1 cặp Bengal như vậy thì mình nghĩ việc có pedigree là điều tất nhiên phải có :D chứ không phải xong mới đi đăng kí, với lại mình nghĩ với giá đó bạn có thể hướng tới những em có cả pedigree của FIFE nữa chẳng hạn :D
hị nói thật là cái vụ nhập về thế này là tớ được ông cậu quý hóa nghiến răng ứng trước cho tớ sau khi tớ năn nỉ ỉ ôi rồi đông tây y kết hợp với cúng và thổ phỉ thành ra tớ chưa phải bỏ đồng nào ra cả ngoài cuộc đt cho cậu ấy :D thế nên không dám đòi hỏi cao sang vì cậu tớ ít biết về mèo nên nhờ như thế là hơi quá sức với ông ý rồi :D

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mèo Bengal, có FIFe và TICA và 1 số tổ chức nữa chấp nhận, với số tiền 5000EUR không phải là nhỏ, mình nghĩ dư sức mua được 1 đôi Bengal thuần chủng, phả hệ đảng hoàng ưng ý. Chúc bạn sớm có cặp mèo Bengal thuần chủng đầu tiên ở Việt Nam.

Mèo Bengal, có FIFe và TICA và 1 số tổ chức nữa chấp nhận, với số tiền 5000EUR không phải là nhỏ, mình nghĩ dư sức mua được 1 đôi Bengal thuần chủng, phả hệ đảng hoàng ưng ý. Chúc bạn sớm có cặp mèo Bengal thuần chủng đầu tiên ở Việt Nam.
dạ vâng 2 em này đều được chứng nhận bởi hiệp hội TICA bác ạ, em biết tiếng bác lâu lắm rồi mà chưa có cơ hội diện kiến bác, hôm nào hội mèo offline rất mong được đàm đạo cùng bác ạ >:D<