• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo ba tư....mời anh em vào xem!!!!!

hoang1102

Member
nhà mình có đàn mèo đẻ đc 3 em 2 đực 1 cái hôm nhà đi chơi đã bị em chó cắn chết :( :(( 1 em cái hiện giờ còn 2 em đực cả mời các bác xem
em này tên là mabư

đây là thủ phạm đã cắn chết em mèo :((

linhlamhn

Member
Nhìn thích thế, tiếc là nhà tớ đã có tới 5 đứa rồi, sắp tới lại có 1 lũ nhóc ra đời nữa chứ không tớ cũng đăng ký một nhóc ngay...

meonho

Member
Cái thằng thủ phạm này đáng đét vào mông. Cái tướng gian ghê :D
Bọn mèo sao mà nhìn thương quá.

benaxinh

Member
@ thanhnam0189: nhà anh có nhiều bé rồi mà vẫn mún thêm nữa ah? khi nào mèo nhà anh có baby nhượng cho em 1 bé nha. để dành từ hôm nay cho cẩn thận. mèo 4 tuổi còn đẻ được không anh? hix

papo78

Member
khổ thân em miu kia quá,nghĩ mà thấy thương thật.nhưng tại chó mèo luôn khắc tính nhau mà,mèo nhà anh chị đẹp lắm ạ:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:

hoang1102

Member
cảm ơn bạn đã qtâm đến mình đã tặng 1 bé rồi còn 1 bé mabư mình để lại nuôi nếu kô chết 1 bé kia mình sẽ cho bé ra ở riêng thôi hẹn bạn lứa sau vậy

hoang1102

Member
khổ thân em miu kia quá,nghĩ mà thấy thương thật.nhưng tại chó mèo luôn khắc tính nhau mà,mèo nhà anh chị đẹp lắm ạ:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:
kô phải thế chúng vẫn chơi đùa với nhau tại chỉ vì em mèo mới đẻ nên tên thủ phạm kia cứ tưởng là chuột mới gặm đem ra vần huhu:(( khổ thân bé lúc về tới nhà thì bé đã chết teo rồi :broken heart:

thật là thương nhóc mèo. Hihi chúc cho mabư ở lại với anh ráng khoẻ mạnh lớn lên cho con cún kia một trận :D

papo78

Member
anh ơi,anh cho cái tên thủ phạm đứng xó 10 phút anh ạ,đứng bằng 2 chân thôi nhớ,phạt cái tội đùa dai

hoang1102

Member
thật là thương nhóc mèo. Hihi chúc cho mabư ở lại với anh ráng khoẻ mạnh lớn lên cho con cún kia một trận :D
thaks bạn mình sẽ nuôi mabư khỏe mạnh vào lơn lên sẽ chừng trị cho tên chuột kia 1 trận (tên thủ phạm tên là chuột)

hoang1102

Member
anh ơi,anh cho cái tên thủ phạm đứng xó 10 phút anh ạ,đứng bằng 2 chân thôi nhớ,phạt cái tội đùa dai
mình nhìn cảnh tưởng đấy thật là đau lòng:broken heart: nhưng tên thủ phạm kia cùng là 1 thành viên trong gia đình mình nên kô nỡ lòng nào bắt phạt cả (bây giờ bọn chúng đã chơi với nhau rồi )

ruồi bẹp

Active Member
thật ra nhà có mèo con mới đẻ thì cần phải cách ly với người lạ, mèo lớn khác và cả chó bạn ạ, tất cả đều là mối nguy hiểm đối với mèo mới sinh

nhưng mà trộm vía các cháu nhà bạn xinh xắn đáng yêu lắm, mong là lớn lên khỏe mạnh và nghịch ngợm nhé :D

hoang1102

Member
thật ra nhà có mèo con mới đẻ thì cần phải cách ly với người lạ, mèo lớn khác và cả chó bạn ạ, tất cả đều là mối nguy hiểm đối với mèo mới sinh

nhưng mà trộm vía các cháu nhà bạn xinh xắn đáng yêu lắm, mong là lớn lên khỏe mạnh và nghịch ngợm nhé :D
đây là lần đầu nhà mình nuôi mèo đẻ,nên kô có kinh nghiệm về mèo đẻ.Mới sẩy ra việc đau lòng như vậy,cảm ơn bạn đã góp ý để lần sau mình biết :love struck:

ngudaymuon

Active Member
Hai nhóc này xinh quá :), tội nghiệp bé còn lại, thực ra tên thủ phạm kia cũng ko có lỗi lắm đâu :( tại chúng đâu có hiểu gì :((. Cũng có thể chỉ là đùa quá mà gây nên tai nạn :( thương quá.
Mình thích mèo nhỏ, lúc còn nhỏ chúng nó trông thật ngây thơ, đôi mắt xanh biếc, hai cái tai thì hơi cụp cụp, mặt thì ngơ ngác, đứa nào cũng đáng yêu.:love struck:

hoang1102

Member
Hai nhóc này xinh quá :), tội nghiệp bé còn lại, thực ra tên thủ phạm kia cũng ko có lỗi lắm đâu :( tại chúng đâu có hiểu gì :((. Cũng có thể chỉ là đùa quá mà gây nên tai nạn :( thương quá.
Mình thích mèo nhỏ, lúc còn nhỏ chúng nó trông thật ngây thơ, đôi mắt xanh biếc, hai cái tai thì hơi cụp cụp, mặt thì ngơ ngác, đứa nào cũng đáng yêu.:love struck:
nhà mình có cho em gấu đi làm thái giám kô =)) để lứa sau anh gửi mèo đến để có mấy em giống em gấu nhà mình :D nhìn mặt em gấu nhà mình rất ngầu :-bd

zipzo

Member
chị ơi.cho em 1 em với!!e muốn nuôi mèo lắm nhưng mama không cho nuôi mèo ta.mama bảo mèo ta nghịch lắm.mày có tiền thì mua mèo tây về nuôi.mà em đi xin mãi vẫn chưa đc em nào.huhu

phenmaleat

Active Member
2 đứa giống nhau như 2 giọt nước ấy,thích quá cơ.tội nghiệp bè kia bây giờ chắc đầu thai vào nhà nào tốt bụng rất yêu quí mèo rồi chăng?

songbang

Member
Nhìn các bé xinh quá nên cũng rất muốn có 1 em về ôm, bạn có thể nhượng lại cho mình 1 em không? Eo ơi, yêu ghê !!! Thanks!