• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Ba Tư hay chảy nước mắt có đúng không?

linhdan0101

Em muốn hỏi mèo Ba Tư hay chảy nước mắt đúng không? Đó là tự nhiên hay là cảm xúc của mèo vây?

Miu miu nhà em hay chảy nước mắt nên mặt mũi nó hay bị lem lắm, có cách nào khắc phục không ạ?

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Không phải 34 hay chảy nước mắt đâu chị ơi, có thể nó bị viêm mắt rồi, chị mua cho bé lọ nước nhỏ mắt cho trẻ em, nhỏ khoảng 3-4 ngày thấy đỡ thì được, không thì phải đưa nó đi BS khám ngay nhé! Khỏi rồi chị phải chăm sóc bé cẩn thận, không để bị bẩn nhé, thường xuyên cậy gỉ mắt và lau mắt cho bé giữ vs. Chúc bé mau khỏi bệnh!

linhty

Member
Mình cũng có một em mèo 34 nhưng không thấy em í bị chảy nước mắt bao giờ cả, thỉnh thoảng chỉ có gỉ mắt thôi. Bạn hãy làm theo lời khuyên của bạn I'm Neko là okie ngay. Em 34 của bạn màu kem àh, em Kin nhà mình thì màu vàng và đây là hình em í này ^^