• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Ba Tư của mình

hoalinh

Member
Mèo batu hay lông dài màu trắng nuôi vất vả lắm vì lúc nào trông nó cũng nhem nhuốc hơn những con mèo khác co' bộ lông màu tối .Mùa này có thể một ngày tắm cho nó một lần , mình thường tắm vào buổi trưa nhưng đến hôm sau lại bẩn rùi mặc dù khi ăn là đã phải lấy khăn sô của trẻ em quấn vào cổ nó phía trên là một cái ke.p móc áo .Miu nhìn khá giống Xù nhà ngudaymuon nhưng có vẻ đôi tai của miu to hơn xù thì phải :(( :((

hoalinh

Member
Một vài tấm hình khuôn mặt buôn thiu xị cái mặt vừa bị mắng khi hôm nay tự nhiên dở hứng chí tè bậy ra nhà

moimm

Member
Trông mặt vẫn vênh lắm bạn ạ, chắc bạn mắng chưa đủ rồi :) mặt vẫn nhơn nhơn lên kia kìa, ghét quá :love struck::love struck:

ngudaymuon

Active Member
Xù nhà em là con gái nên tai nó nhỏ hơn, mặt cũng sẽ nhỏ hơn Miu. E lại thấy Miu càng lớn càng giống a Gấu, mỗi tội đẹp trai hơn thôi. :D

thuan81

Active Member
em này nhìn giống bé gái hơn đấy!gương mặt yêu kiều xinh xắn làm sao!mà bạn đừng cắt lông em nó nữa nhìn thấy thiếu thiếu cứ để tự nhiên chắc sẽ ngầu hơn đó!:-bd

hoalinh

Member
một vài hình ảnh con " chuột " đang tắm giữa trưa nắng .Có mà ngồi liếm lông cả ngày nhé ....

[/IMG]

bigbibi

Member
Ôi miu đã lớn thế này rồi hả anh? Trông mặt ngầu nhỉ? Sao mà anh mắng mỏ trông cái mặt Miu buồn thiu ra :)) Tội quá ... Càng lớn thì càng "trán dô mặt gẫy: :))

hoalinh

Member
Sau một thời gian Miu bị cắt xén lông như lông cừu nay Miu trở lại với bộ lông như xưa

ngudaymuon

Active Member
Miu bây giờ ra dáng đàn ông lắm rồi, không còn bộ mặt ngây thơ trẻ con như xưa nữa rồi. Càng lớn càng gian ác anh ạ :))

Rubysxi

Member
Miu nhà anh Dũng lớn lên hết ngây thơ rùi. Bao giờ mà anh đón em Nhím về nữa chắc Miu sẽ ra dáng anh lắm đây.
Thích đôi tai của Miu, to dễ sợ. Hì