• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo bị viêm loét ở trên tai

bibito118

Member
Mèo nhà em dạo này rất hay đòi ra ngoài chơi, thậm chí cậy cửa trốn đi. Thế rùi một hum trở về và bị 1 vết thương ngoài da ở trên tai. Em rửa nước muối rùi rắc kháng sinh lên. Được vài hum nó lại loét ra. Có hum còn có mủ trắng. Em sợ quá bóp mủ ra, rửa bằng nước muối sạch lần nữa, lần này rửa kỹ hơn, rắc thuốc tiếp thì nó khô lại, đóng vẩy. Nhưng rùi không bít có phải do mèo ngứa và hay ra ngoài lê la không mà rùi vết thương đó lại bị đỏ tấy lên tiếp, và vết da có vẻ bị lõm hơn. Giờ em phải làm gì? Đưa đến bác sĩ thì em không biết ai uy tín cả, đọc trên này thấy nhiều bác sĩ tiêm xong mèo còn bị bệnh khác nữa, em sợ quá. Mọi người giúp em với :((

linkmitu

Member
thế ko định đưa đi bác sĩ là ng có chuyên môn vậy bạn định tự chữa à?^^ bạn ở HN có thế qua 90 trần nhật duyệt bác sĩ Chiền nhé.
cẩn thận để lâu bị nhiễm trùng nặng.