• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo bị rung lông

kun9x

Member
E mèo nhà mình lông dài mùa này nó rụng lông ghê quá, đâu đâu cũng có lông của nó quạt nhà thỳ cái nào cũng bám chặt lông mèo. hizz. có bạn nào cũng gặp tr` hợp giống mình biết cách để mèo k rụng lông nữa k chỉ mìh với. tks :x:x

hx, b đổ keo 502 lên hết rụng lông liền :v lông mèo rụng tự nhiên làm sao ngăn được, chỉ khắc phục là bạn chăm chải lông và tắm cho nó thôi, lông dính nhiều vào quần áo thì lấy băng dính dính dứt ra là ok :x

leloc

Member
Mèo đến mùa rụng lông thì phải chịu khó thôi, bạn thường xuyên chải mỗi ngày để lấy lông rụng, còn trong nhà thì mua chổi hút bụi( không phải máy hút bụi đâu nhé) làm để hạn chế lông mèo bay khắp nơi

Mình Yêu Mèo

bạn đi cắt ngắn bớt lông của mèo đi vì như thế mèo sẽ mát mà cũng đỡ rụng lông nhiều,cắttừ giờ đến mùa đông là mọc lại ngay ý mà