• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo bị nôn, bỏ ăn đã 2 ngày...

maihuongt91

Member
Các bác yêu mèo ơi...bác nào giúp e với.
Mèo nhà e không hiểu bị làm sao mà 2 ngày hôm nay nôn ra dịch màu vàng và không ăn uống gì.e đã cho ăn cả thức ăn cho mèo, ăn cơm đều không ăn.Bác nào biết cách nào thì giúp e với:((

moimm

Member
Nôn ra dịch màu vàng là nôn ra mật bạn ạ, vì bé chẳng có gì trong bụng. Bạn phải bơm nước đường glucose vào miệng bé chứ không có gì vào người thế này làm sao mà sống nổi. Ngày mai bạn mang bé đi khám bác sĩ đi nhé (HANVET Ngõ 102 Trường Chinh chẳng hạn hay Pet Health 240 Âu Cơ)

cho uống onezol bạn ơi >"< và nước đường gluco nữa,ra hiệu thuốc mua bạn à rồi mai đưa bé đi khám bsi ngay nhé

huyenvy

Member
mèo bạ bị viêm ruột rồi. điều trị khá tốn kem đấy. com của mình điều tri trên 240 âu co mất 2 triệu liền. bạn mang ra trường trinh. bảo họ truyền nước cho. cho mèo nhịn ăn tầm 3 hôm. chi truyền nước và cho vào các chất phục hồi sức khỏe. sau 3 hôm diều chị là se oke. cẩn thận. mèo bạn đnag mất nước phải bổ xung nuoc ngay và giữ ấm cho em nó nhé

maihuongt91

Member
Thank các bác nhiều nhé...nhưng chủ nhật ở 102 trường chinh có làm việc (hok) không ạ?

X

xuka3691

Guest
bây giờ cứ nghe thấy bé mèo nào bị nôn ra dịch vàng và bỏ ăn là mình nghĩ đến Tít với Mít nhà mình.
đến h mình vẫn không biết 2 đứa bệnh gì. nhưng mình nghĩ là do virut vì có sự lây nhau. nếu nhà bạn nuôi mèo thì nhất định phải cách ly ngay lập tức. tích cực bơm glucozo và ozezol cho bé mèo để giữ sức trong khi chờ bác sĩ điều trị.

mang đi bác sĩ là việc cần thiết lắm bạn ạ. vì nhiều người khuyên mình khi mèo nôn không nên bơm gì vào đường miệng vì làm thế dễ kích nôn. nhưng mình thì nghĩ là phải cho nó ăn để giữ sức. thế nên bạn mang đến bác sĩ để có sự tư vấn cụ thể thì tốt hơn

huyenvy

Member
ùa bơm vào nó sẽ nôn ra ngay. như bee nhà mình cũng thế. nhưng vẫn phải bơm để giữ nước cho nó. đến đo chỉ còn co cách cho no nhịn ăn và truyền nước bù thôi

meobeoshop

mèo nhà em cũng bị nôn từ hôm qua nôn hết thức ăn rồi giờ chỉ nôn ra nước thôi,thương bé quá.huhu

mình cũng từng gặp trường hợp này... nôn liên tục trong 2-3 ngày, lúc đầu bãi nôn màu trắng, sau thành màu vàng rồi cuối cùng là màu xanh... ra HanVet thì họ cứ bảo tiêm, tiêm 3 ngày thì cũng đỡ nhưng chỉ được 1-2 hôm. nhìn em mệt mỏi, m rất thương, b cũng nên chuẩn bị tinh thần phòng trường hợp xấu nhất đi... e nhà mình bị y như vậy, trụ được 4 hôm mặc dù đã uống glucoze