• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo bị ốm cho uống sữa

abstract

Mèo nhà mình khá già r, 4-5 t rồi :)

Hôm trước em ý vừa đẻ được 5 con xong, rồi hqua tự nhiêm ốm, bỏ con, chui vào xó nằm, mắt lờ đở, nữa mở nữa nhắm :(, không ăn uống gì, mính kéo ra cho uống sữa không chịu ra,nhưng cuối cùng cũng cho uống được 1 tí...

Sáng nay có vẻ khỏe lại, và mình đã bón được nhiều sữa để rồi em ý đã có thể liếm con và cho con bú, nhưng vẫn mệt và không kêu :)

Hix, nhưng lên mạng tìm hiểu thì không được cho mèo ốm uống sữa bò :(, dẫn đến đau bụng, tiêu chảy. Mình cho em uống sữa bột Anlene Gold thấy có vẻ hơn hôm qua nhưng không biết có sau k ? :(

Mọi người giải đáp giúp mình với :(

Bạn mua sữa dành cho trẻ sơ sinh từ 0-6 tháng tuổi ko đắt lắm đâu khoảng hơn 100ng và đường gluco pha cùng cho cả mèo mẹ lẫn mèo con uống, bạn cho mèo mẹ uống thêm B1 nữa, mèo mẹ ốm ko ăn làm sao có đủ sữa cho 5 mèo con bú đâu.

linhlady

Member
Bạn có thể cho uống sữa của trẻ sơ sinh, ko cho đường hoặc có thể mua sữa chuyên dùng cho mèo. bạn cho cả mấy mẹ con cùng uống nữa nha. ngày mấy lần vào