• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo bị đi ngoài

2 em mèo nhà mình cứ ăn cơm là bị đi loãng nhưng ăn thức ăn khô thì phân cục bình thường. Ai biết cách chỉ giùm mình vì mình không muốn cho nó ăn quá nhiều thức ăn khô

Dsocolah

Member
thay đổi chế độ ăn dần dần. trộn cơm vs hạt, ban đầu ít cơm thôi sau đó thì tăng dần cơm lên, cơm không được để lâu quá nha bạn

K phải mèo nào cũng tiêu hóa được cơm đâu bạn ak... mình biết rất nhiều mèo cứ ăn cơm là bị đi ngoài, trước mình cũng nuôi 1 em bị như vậy.... k biết nên vẫn cứ cho ăn cơm, cuối cùng bị kiết, chữa mãi mới khỏi.... bạn nên mua men tiêu hóa của Pháp ( 6k/ống ) cho bé uống 4-5 ngày.... mỗi ngày 1 ống, uống 1 lần hết luôn 1 ống ( sau khi ăn ) để bé tăng cường hệ tiêu hóa, rồi cho ăn thịt nạc trước đã, ăn được 1 thời gian thì thêm 1 ít cơm vào, cứ vậy mà nuôi thôi, đảm bảo k bh đi ngoài... nếu đi ngoài thì cho uống ngày 10 viên berberin bọc đường, sáng 5 viên, chiều 5 viên... uống 2-3 ngày là hết đi ngoài, vẫn kết hợp với men tiêu hóa nhé

K phải mèo nào cũng tiêu hóa được cơm đâu bạn ak... mình biết rất nhiều mèo cứ ăn cơm là bị đi ngoài, trước mình cũng nuôi 1 em bị như vậy.... k biết nên vẫn cứ cho ăn cơm, cuối cùng bị kiết, chữa mãi mới khỏi.... bạn nên mua men tiêu hóa của Pháp ( 6k/ống ) cho bé uống 4-5 ngày.... mỗi ngày 1 ống, uống 1 lần hết luôn 1 ống ( sau khi ăn ) để bé tăng cường hệ tiêu hóa, rồi cho ăn thịt nạc trước đã, ăn được 1 thời gian thì thêm 1 ít cơm vào, cứ vậy mà nuôi thôi, đảm bảo k bh đi ngoài... nếu đi ngoài thì cho uống ngày 10 viên berberin bọc đường, sáng 5 viên, chiều 5 viên... uống 2-3 ngày là hết đi ngoài, vẫn kết hợp với men tiêu hóa nhé
sau 1 thời gian thì nó ăn cơm với ruốc mới bị đi lỏng thôi. Còn ăn cơm với thịt thì đi bình thường rồi. Cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé