• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo 4 tuổi rồi mà có 3kg...

libellula

Member
Như tiêu đề đã nêu ở trên. Con Miu nhà mình nuôi từ năm 2009, nhưng theo như đứa bạn thân thì con mèo nhà mình bị còi.
Vậy có ai biết tại sao mèo lại còi và phải làm j` để mèo tăng cân ko?
Cảm ơn các bạn đã quan tâm chia sẻ!

linhlady

Member
Cái đấy là tùy từng mèo bạn ạ. b cứ sờ xem mèo có lộ nhiều xương ko..chứ tuổi tác ko fai là vấn đề.
Ví dụ, nhà mình có thằng mèo 7 tháng nó đã dc 5kg rồi,và h nó 2 tuổi nó dc 6kg. vì nó là mèo đực và là mèo ALD
có đứa hơn 1 tuổi thì vẫn 2,5kg, ăn uống đầy đủ, bụng béo núc ních nhưng mèo cái khung xương bé chỉ dc vậy thôi.

ivys

Member
tớ tham khảo các anh chị trên forum thì mèo có thể cho dùng Virbac NUTRIPLUS Gel để kích thích ăn uống cho mấy bé.

mèo nhà tớ trước cũng hơi gầy, nhưng từ khi tớ cho các em uống thêm vinamilk không đường, gà luộc thấy chúng nó cũng có béo tốt hơn tí

Còn tùy vào giống mèo nữa bạn à, bé mèo cái nhà mình 9 tuổi rồi mà chỉ có 3kg thôi đấy.

libellula

Member
Mèo nhà mình thì ăn khỏe lắm, hồi trước cho ăn cơm thì cái j` cũng ăn, cơm, rau, thịt gà, thịt lợn, ngô...
Dạo này mua thức ăn cho mèo là nó suốt ngày ngồi cạnh hộp thức ăn rồi kêu gào ầm ĩ để đc ăn. 2 tuần mà hết 1kg Canin. 1 ngày uống hết 100ml nước.
Sờ thì ko thấy xương sườn. Chắc là ko phải còi rồi...
Nhưng mà nó ít cân quá nên ôm ko thích.