• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo 34 mặt tịt thuần chủng

petlovar

Member
"Muốn Ăn Thì Phải Lăn Vô Bếp" chứ bồ, muốn chơi mèo và muốn có mèo thuần chủng thì phải chịu khó chứ. Cho dù có anh em nào đã mua mèo từ người chủ rồi và xác định với bạn là mèo thuần chủng, thì bạn cũng phải nghĩ đến việc là chọn con mèo như thế nào, màu gì, có hợp "Nhãn" mình không? .... Thôi có vài điều cùng bạn nhé. Mình không phải là FAN của mèo nhưng cũng có thể chia sẽ với bạn vài điều chứ đúng không?
Biết đâu đƯợc bạn bỏ thời gian và tâm quyết vào đó thì bạn sẽ được hưởng cái bạn đang muốn có thì sao ? Chúc bạn may mắn nhé.

GAFIEL

Member
Cám ơn bạn Petlovar vì đã bỏ thời gian cho Gafiel lời khuyên. Nhưng bạn có biết không, mình đã hỏi bác sỹ thú y và được biết: mèo thuần chủng hay không phụ thuộc vào việc bố mẹ chúng là ai? Nếu người bán có mèo bố và mèo mẹ thuần chủng thì con của chúng sẽ thuần chủng. Nếu mèo bố và mèo mẹ đã lai rồi thì con lại càng lai nhiều hơn. Vì vậy mình muốn hỏi có bạn nào mua mèo ở nhà bác Liên ở phố Minh Khai đó, có biết mèo mẹ và mèo bố thế nào không thì nói giúp mình thôi mà.

Dù lời khuyên của bạn Petlovar chưa giúp được mình, nhưng mình cũng rất cám ơn bạn ! :):):)

Hong Minh

Member
bạn cũng ở Hà Nội mà xuống có Minh Khai đã ngại rồi thì con nói gì là đam mê nữa, nhiều người còn lặn lội từ Tỉnh nọ đến Tỉnh kia để mua ấy chứ. Tốt nhất là bạn xuống tận nơi cứ coi như là mình đi chơi vậy.

Black Cat

Member
Mình nghe nói mèo nhà bác Liên đó đã lâu nhưng chưa biết địa chỉ.Bạn nào biết cho mình xin địa chỉ hoặc số điện thoại liên lạc với nhé.Mình cảm ơn nhiều!

GAFIEL

Member
Hi, Black Cat

Hi Black Cat,
Mình chưa đến nhà bác Liên ý nên chưa biết. Mình đọc trong quảng cáo thấy số đt là 39874743. địa chỉ ở 13/651 Minh Khai. Nếu bạn liên lạc hoặc đến được, có thông tin gì hay thì nói cho mình biết với nhé. Tks.:)

cunxinh

Member
Mình được đứa bạn tặng 1 em mèo của nhà bác này . MÀu lông trắng muốt . Bé rất nghịch và tham ăn . Mới có 5 tháng tuổi mà đã 4,5kg rồi. Nhìn rất đáng yêu . Mà vì bé xinh thế nên mình không quan tâm là bé thuần chủng hay không nữa . Có bạn nào đã nuôi lâu thì hãy xem và xác định xem có thuần chủng hay không ???

meo_3k

Member
Bạn có thể cho xem hình bé được không? Thật sự là mình vẫn chưa tin là 5 tháng tuổi mà nặng được 4,5kg đâu hix hix. Mèo nhà mình hơn 1 tuổi rồi, trông 'vĩ đại" lắm mà cân có được gần 4kg thôi. Mình tò mò không biết mèo nhà bạn cunxinh trông thế nào quá. Em ăn tốt và khỏe mạnh là mừng rồi còn thuần chủng hay không thì khó biết lắm vì còn phải xét đời bố mẹ, ông bà... Cái đó ở VN không coi trọng lắm nên thôi, cứ chăm cho em khỏe, lông mượt là vui rồi.

cunxinh

Member
Bạn ơi mình nói thật đấy chứ . Hic hic nó lớn nhanh và ăn nhiều nên cũng phát khiếp . MÌnh mang về nuôi ngày 11/12/2008 khi em nó được gần 2 tháng tuổi và cân nặng là gần 1kg . Hic hic về cho ăn cơm cá em ấy bị đi ị gầy tóp teo đến là thương . MÌnh không dám cho ăn cá nữa mà cho ăn Me-O luôn . Rồi mỗi tháng em ấy nuốt của mình 3-4kg Me-O thậm chí nhiều hơn vì ngày ăn 4-5 bữa . Đói là cứ nịnh bợ rồi kêu gào lăn lộn mè nheo đòi ăn . Chắc vì ăn nhiều quá lại uống thêm Vitamin và đường Glucose nên trông em béo tròn và khoẻ mạnh . Lông mượt và rất thích tắm . Cứ chạy đâu mà không thấy vào buồng tắm thế nào cũng tìm được đang ngồi nghịch nước . Mấy ngày nóng còn nhảy cả vào chậu nước ngồi . Sau đó ra lăn nghịch bẩn như quỉ ấy . Hic hic mấy cái ảnh này em chưa được tắm rửa nên bẩn quá hic thông cảm nhé .

GAFIEL

Member
Cún xinh ơi, em mèo của bạn xinh thật đấy. Mình nghĩ rằng em ấy đúng là mèo 34 bạn ạ !

cunxinh

Member
Em ấy đang đứng cạnh em mèo lai 7 kg nhà mình nhưng còn to hơn nữa đấy vì mới săp được 5 tháng thôi nghịch dã man luôn mà ăn cũng khoẻ nữa chứ

Louis

Member
địa chỉ của bác liên đây. số nhà 13 ngõ 651 minh khai hai bà trưng HN sđt 01232888580.mình cũng mua mèo của bác ý.mèo sịn đấy thuần chủng.bác ý bán có thương hiệu rồi

nuk nik

Member
tớ vừa mua 1 bé xù cũng ở nhà bác Liên nhưng ko mua Ba Tư vì khi đến xem đã hết Ba Tư nên mua 1 bé Anh lai Ba tư,mới lấy về đc 3 ngày...đã khám bác sĩ greenvet,bé mèo trắng tinh,khoẻ mạnh,ăn khoẻ và nghịch ngơm khủng khiếp,còn lớn lên có đc 7kg hay ko thì chưa dám chắc,có gì sẽ xác nhận lại sau

Louis

Member
@ nuk nik oi : mình cug mua mèo nhà bác liên đó nè.mình muốn hỏi bạn tý.bạn cho mình xin nick yh hoặc số phone nhá .tks :-*

nuk nik

Member
mèo của bạn cunxinh màu vàng nhạt hay màu trắng thế? đợt này bác liên toàn mèo trắng tinh thôi,tớ mới bế 1 bé về,ăn khỏe và nghịch lắm,nhưng bé nhà tớ thích ăn cơm cá hơn Me-O,ăn Me-O nó ăn khổ sở lắm ...ăn cơm cá thì cứ hùng hục,mới 2 tháng mà em í ăn hết 1 bát cơm con đấy,hehe...mà bạn cún xinh ko nên cho mèo ăn 4-5 bữa 1 ngày đâu nhé,nó dễ bị béo phì đấy,bs bảo chỉ nên cho 2-3 bữa 1 ngày và cho vận động thật nhiều vào,ko là nó chỉ ăn với ngủ thôi

nuk nik

Member
@ nuk nik oi : mình cug mua mèo nhà bác liên đó nè.mình muốn hỏi bạn tý.bạn cho mình xin nick yh hoặc số phone nhá .tks :-*
yahoo: ruby_pear (khi add nói rõ là hỏi về mèo nha) sdt 0904103445

cunxinh

Member
Ấy ơi em nhà tớ là trắng tinh đấy . Chẳng qua nó lê la đất cát suốt ngày nên trông cứ vàng vàng vậy . Tắm rửa sạch sẽ là như cục bông ngay . Mỗi đứa mỗi tính và cơ thể cũng khác nhau mà . Nhà tớ cho ăn cơm cá nó cũng ăn nhưng sau đó bị đi ị mấy ngày liền nên tớ không cho ăn nữa . Nó nghịch như quỉ ấy . Phi rầm rập suốt ngày quanh nhà . Rồi cứ bám vào cửa leo lên tận nóc làm xước hết cả cửa . Vận động nhiều nhưng mà vẫn béo mượt . Giờ lông dài lắm rồi . he he nhìn lúc tắm xong sấy khô xoa ít phấn rôm vào thơm phức trông yêu lắm .

Bac Lien

Mình được đứa bạn tặng 1 em mèo của nhà bác này . MÀu lông trắng muốt . Bé rất nghịch và tham ăn . Mới có 5 tháng tuổi mà đã 4,5kg rồi. Nhìn rất đáng yêu . Mà vì bé xinh thế nên mình không quan tâm là bé thuần chủng hay không nữa . Có bạn nào đã nuôi lâu thì hãy xem và xác định xem có thuần chủng hay không ???
Bác Liên đây, cũng lâu rồi bác không lên mạng. Ngày hôm qua Bác lên xem thấy ở diễn đàn có thấy nhiều bạn viết về mèo của Bác. Cũng rất vô tình thôi, một cậu em tặng Bác một em mèo, Bác thấy đẹp thì nuôi và nó đã sinh được mấy lứa. Vì yêu mèo nên bác nuôi chơi chứ không nghĩ là nuôi để bán. Vì thấy nhiều bạn sinh viên đến xem và cứ đòi mua, thấy các bạn cũng yêu mèo như bác nên bác để lại cho. Sau một thời gian nuôi , bác cũng có thêm nhiều kinh nghiệm nên các lứa mèo con sau càng ngày càng được thuần chủng và đẹp hơn. Cám ơn bạn cunxinh và một số bạn trên diễn đàn đã nuôi và yêu quý mèp của bác. Hiện nay bác chỉ còn một con mèo Ba Tư lai Anh nếu bạn nào yêu mèo thì liên lạc với bác nhé, bác để cho.Còn nếu thích mèo như của bạn cunxinh thì phải 5 tháng nữa mới có mèo con.Đ/C nhà bác: 13/651 Minh Khai - Hai Bà Trưng - Hà Nội, hoặc liên lạc với bác qua số máy: 01232888580.