• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo đen, mèo vàng, mèo trắng và nhiều mèo khác

Hinphuc

Chào cả nhà.
Nhà tớ nuôi mèo rất lâu rồi nhưng hôm nay tớ mới đc biết forum nhà mình. :beer
Tớ xin phép up tạm vài cái ảnh lũ mèo nhà tớ trước rồi có thời gian sẽ giới thiệu cụ thể từng em sau nhé.
Rất vui vì đc biết các bạn

[alex]

Member
Ôi, mèo nah fbanj dễ thương thế, thích nhất tấm cuối, hình như ảnh đầu tiên là ảnh hồi bé của nhóc ở anh cuối đúng không?? Bé nào cũng xinh đẹp cả :x

thuan81

Active Member
mèo nhà bạn xinh quá!mà sao mèo đàn anh chị to đùng thế kia mà vẫn còn ti ké mèo em !hihi nhìn đại gia đình đông vui quá!bé nào cũng xinh !chúc mừng gia đình bạn!

nhà bạn này cho mèo đẻ xong rồi nuôi cả luôn 2 đàn à...thế thì số lượng sẽ lên khủng khiếp :D

nhà bạn này cho mèo đẻ xong rồi nuôi cả luôn 2 đàn à...thế thì số lượng sẽ lên khủng khiếp :D... mèo con to đùng còn bú mẹ, vui ghê:D NGày xưa nhà em bắt 1 em mèo con về, to đùng rồi còn cứ rúc vào ti em mèo đực ở nhà.he hé

cun0206

Member
nhìn mấy đứa mà thích thế, có em màu vàng giống thằng Bin nhà mình quá. Sao có đứa lớn thế kia vẫn ti thế kia thì lấy đâu ra sữa nhỉ

Sheryl

Active Member
Ôi, nhiều mèo quá. Bé đen trông giống Ren nhà mình :X. Mẹ con anh chị em đủ cả thật là hạnh phúc.
Ôi cái bọn này chả cần sữa cũng ti anh Thành ạ :)). Hitle giờ nó còn ti Bom trong khi Bom là gái chưa chồng :((.

cun0206

Member
thế Ren có ti không :)). Ngày trước Ren và con Bon chuyên gia cắn ti mẹ Nấm chảy cả máu đấy. Nếu nó to qua thì thôi cấm không cho nó ti nữa, nhớn rồi còn hư:">

Sheryl

Active Member
Ren sợ Bom quắn cả đuôi ấy chứ ti gì mà ti. Ren nó ghét 2 chị lắm :(, tại hồi mới về hai chị đánh nó giờ nó vẫn còn thù, thằng ranh này thù dai lắm anh Thành ạ.

Hinphuc

Bây h thì tớ sẽ giới thiệu từng em 1 nhé. Em đầu tiên tên là Mặt Nạ. Em ý là mèo đực ạ. Bố của mặt nạ giống 34 là Hoa hậu mèo năm 2003. Còn mẹ của em ý là 1 bé mèo Anh màu trắng

boconganh14

hic trông con mèo trắng của bạn này thích thật.. mình đang tìm mèo trắng, nếu bạn có bạn hoặc cho thì cho mình xin 1 con trắng nha! 8->

Sao vậy nhỉ, mình ko thể cám ơn trong topic này của bạn, các bé mèo nhà bạn xinh thật đấy, dễ thương, đáng yêu quá. Cho mình hỏi đại gia đình nhà bạn tổng cộng có bao nhiêu nhân khẩu vậy?, nhìn một hồi lẫn lộn hết cả rồi.

Hinphuc

Hiện tại nhà mình có Mặt Nạ, Mặt Bẹt, Mặt Sẹo, Hồng Sơn, Đen, Trắng và 1 bé mới sinh chưa có tên bạn ạ. Mấy năm nay chúng nó đẻ nhà mình cho đi cũng khá nhiều vì thực sự là đông quá không chăm đc nhưng khổ cái là nhìn mấy em mèo bé đáng yêu quá cho đi lại tiếc.
Nhà mình hiện giờ cũng đang khao khát 1 em cái 34 để cho các em được đa dạng mà khó quá.
Có 3 em đực thì 2 em phải nhốt trong chuồng, thả ra là chúng nó đánh nhau, chả biết làm thế nào cả. Nhất là cái em Mặt Nạ mình vừa giới thiệu kia kìa. Trông rất cute, kêu meo meo thì yêu cực kỳ nhưng mà tính tình thì nóng nảy và ... dâm dê kinh khủng.

Hinphuc

@Boo Boo: Mình cứ để tự nhiên thôi bạn ạ, tự nó xù thế. Nhà mình em nào đuôi cũng xù bông thế hêt. Có em Mặt Sẹo màu trắng có lần dí cả đuôi vào bếp ga bị lẹm mất 1 mảng cơ. :D
@Linhlady: Lúc chụp ảnh này là mình đang ngủ, em Mặt Nạ này thừa cơ trèo lên mông mình tạo dáng. Em này nghịch, đầu gấu và dâm dê lắm nhưng mình lại yêu em ý nhất nhà.