• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo đực bỏ đi 1 tuần nay

GPhuc

Tôi có con mèo đực khoảng 10 tháng tuổi quan tâm chăm sóc rất đầy đủ, nhưng không hiểu sao nó bỏ đi biệt tăm cả tuần nay, trước khi bỏ đi nó củng từng đi chơi đêm cả 7 lần rồi nhưng 1, 2 đêm là về, khu phố tôi không có dấu hiệu trộm , các mèo hàng xóm vẫn còn chạy nhong nhỏng ngoài đường trước giờ không bị gì. Buổi tối trước ngày đi nó đòi ăn và kêu như kiểu "gào gào" chứ không phải "meo meo" như trước nay.

Bây giờ tôi lo nhất là trong 1 tuần đi bụi không ăn gì nó sẽ chết, và khả năng thứ 2 là đi lạc nên tối nào khoảng 11h đêm củng cầm đèn pin đi lòng vòng mấy con đường gần khu vực tìm mèo , ai củng nhìn mình như thằng ăn trộm nhưng vẫn biệt tăm vô vọng. Hiện tại tôi đả hết hy vọng nhưng sẽ quyết tâm đi tìm nó cho dù chết thì phải tìm dc cái xác nó, không khi nào tâm trạng lại nặng trũi như thế này, cả tuần nay bị stress nên gửi bài này hy vọng các bạn giúp 1 tí gì đó dù rất mong manh, suy nghỹ lúc này của tôi là phải làm 1 cái gì đó vì con mèo trước khi buông xuôi chia tay nó.

Mai Vân

mình cũng vừa mất 1 em mèo đực rất yêu xong . chia sẻ nỗi buồn vs bạn, huhuhu