• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo đực bị nốt tụ máu ở ti

bizonzon

Active Member
Mèo nhà mình là mèo đực, khoảng 3-4 tuổi, đã triệt sản rất lâu rồi. Khoảng 1 năm trở lại đây, ti bé bắt đầu xuất hiện những nốt mềm màu nâu tím nổi hẳn lên, số lượng lúc đầu chỉ 1-2 nốt, rồi tăng dần (rất chậm).
Ấn vào thì không thấy mèo có phản ứng đau, nặn nhẹ thì thấy có dịch (hay máu?) lỏng (không sệt như mủ) màu nâu đỏ ứa ra.
Cả trong cục sụn ở trong tai bé cũng có những nốt tương tự.
Có ai biết đó là bệnh gì không ạ?
Mình có chụp lại hình ti bé đây (bị nhiều nhất là ở 2 ti dưới cùng, các ti trên rất ít hoặc không bị )

Với dấu hiệu bệnh của bé như thế này (ngoài nổi nốt ra thì không có biểu hiện gì khác lạ về sức khỏe), mình muốn hỏi các bạn trên diễn đàn trước khi cho bé đi khám.
Mong các bạn giúp mình! Mình cảm ơn rất nhiều!

bizonzon

Active Member
Hic, có bác sĩ hoặc bạn nào biết thì giúp mình với :(. Mang đi khám bác sĩ cũng chẳng biết là bệnh gì nữa, cứ nói vu vơ linh tinh, mình không thấy tin tưởng vào độ chính xác lắm :(