• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo đẻ xong tự dưng ủ rũ

sozade

hic! con mèo nhà e vừa đẻ đc 4 con mèo con xinh xinh. Nó cũng đẻ nhiều lứa rùi nhưng mà lần này lạ lắm. Tự dưng lại bị "trầm cảm":( Bình thường thì nó hoạt bát lắm. Dù có đẻ xong nó cũng chạy nhảy kêu ầm ỹ (nhất là lúc cho nó ăn ý). E nói chuyện với nó nó cũng kêu hưởng ứng vài tiếng.Nhưng chẳng hiểu sao lần này nó lại thế, "gọi chẳng thưa, hỏi chẳng đáp". Chẳng lẽ mèo cũng mắc bệnh trầm cảm sau khi sinh:worried:

sozade

tình hình rất là tình hình. Mèo đẻ đã đc 5 ngày mà e vẫn thấy nó bị ra máu. Tuy chỉ 1 chút thôi nhưng mà lo lắm vì k như những lần trước. Liệu có phải nó bị băng huyết k. Nhưng e nghe nói băng huyết là ra máu k ngừng và k thể cầm máu. Liệu có phải đem nó đi khám k hay là nó sẽ tự khỏi đc. Gấp quá các bác trả lời ngay giúp e với. BSGV đâu rùi, sao mãi k thấy hồi âm cho e vậy. HELP! HELP! HELP!!!

Vipz.14

Member
Má ơi... Theo mình thấy thì... Sau khi mèo đẻ thường không còn thích chơi đùa với chủ nữa... Mà thích ăn, ngủ, nghỉ, và chăm con hơn. Mèo nhà mình. Đẻ xong 4 đứa cũng na ná bạn, nhưng một thời gian sau là trở lại bình thường. Chỉ là bình thường... Chứ.. Gọi em ý hay bơ, khi nào ăn mới ra nịnh chủ. Thậm chí còn chẳng thích leo trèo nhiều như trước nữa. Toàn nằm ngủ, liếm liếm, vuốt vuốt, chải chuốt lông.. Mình thấy mèo nào đẻ xong cũng thế cả. Yên tâm là mèo chẳng bệnh tật chi đâu :)

Ane.Naka

Member
Àh không phải đâu bạn. XD Mèo lên chức làm mẹ rồi, nó trở nên ù lì hơn, chậm chạp hơn. Mèo mẹ chủ yếu chăm con nên ứ thèm chơi với chủ ~_~
Mèo nhà mình cũng vậy mà bạn. Nó béo béo hơn trước. Chắc do đẻ rồi nên mệt, lười biếng hơn. :)