• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo ăn mỳ Ý :D

Mèo nhà mình là bé boy, tên là Ỉn. Không biết có phải do mình đặt tên đấy cho nó mà nó ăn tạp như heo :)):)):)).
Ỉn nhà mình ăn rau luộc, ăn thịt các con, ăn pho mai, ăn sữa chua, ăn váng sữa... mình thấy thế thì cũng bình thường vì nhiều bé mèo trên này cũng ăn. Nhưng nó cả mỳ Ý thì đúng là mình chưa thấy bao giờ :)). Nhưng chả hiểu sao dù nó ăn tạp phế lù thế mà nó chả bị đi ngoài bao giờ, ngược lại còn hơi táo:rolling eyes:.

Chả hiểu sao cu cậu có thể ăn cả một sợi mỳ dài :)). Nói thật là nó còn thích uống cả coca nữa nhưng vẫn không cho.
Đây là ảnh sau khi ăn 1 đống ự mỳ ý thì ngồi đần mặt ra nghĩ có nên no bụng đói con mắt mà ăn tiếp không :)) :))

thuan81

Active Member
Ỉn xinh quá!ăn giống như mấy baby ngồi ăn!bạn không quay lại clip đưa lên xem hay lắm đó!em mèo đẹp và độc đáo thật!:D:)):love struck:

Sam 0707

mèo nhà bạn xinh thật, nhưng chụp tấm cuối nhìn mặt nó tếu quá :)) :))
ăn mì Ý thì còn có thể, nhưng... mèo nhà bạn uống cả nước có gas mà không sao cả à?? Hay nhỉ ^^

Ỉn xinh quá!ăn giống như mấy baby ngồi ăn!bạn không quay lại clip đưa lên xem hay lắm đó!em mèo đẹp và độc đáo thật!:D:)):love struck:
Hic mình mù công nghệ thông tin nên chả biết cách làm mấy cái đấy, mấy cái ảnh này mà phải loay hoay cả tiếng mới up lên được. Mà nó không phải là baby đâu, nó là devil đấy :)). Nhìn mặt nó ngơ ngác nên dễ bị lừa thôi.

mèo nhà bạn xinh thật, nhưng chụp tấm cuối nhìn mặt nó tếu quá :)) :))
ăn mì Ý thì còn có thể, nhưng... mèo nhà bạn uống cả nước có gas mà không sao cả à?? Hay nhỉ ^^
Mình cũng chả hiểu nó kiểu gì, bất cứ cái gì mình ăn là nó cũng đòi ăn. Coca hay nước đá mình để trên bàn mà không để ý là nó nhảy lên uống luôn. Mỳ ý cũng là mình đang ăn để ở bàn thấp, quay ra máy tính chat quay lại nó đã nhảy lên bàn ăn rồi. Mình thấy phục nó là nó có thể ăn cả 1 sợi mỳ dài như người. À nó còn ăn xôi xéo ruốc nữa =))

VuVuCz

Member
Ôí cái ảnh ngậm cọng mì nhìn rõ cả lưỡi luôn, yêu quá thể. Kiểu trẻ con buồn ngủ ăn bột ấy nhỉ :))

cứ như kiểu mút mì như mình ăn ý, nhìn thấy cả cái lưỡi kìa, đáng yêu quá đi mất. Nhưng mà mèo nhà bạn uống được cả nước ngọt có gas thì ỉn thật rồi, kiểu này chắc bia em ý cũng không tha đâu nhỉ :))

milkygirl6390

Active Member
Haha...cái mặt đần của ỉn xinh quá...:))...nhìn cái mặt tịt đang ngậm sợi mì cũng xinh nữa...:))... mình tưởng coca có hại cho mèo mà ỉn nhà bạn lại uống vào mà vẫn không sao àh...:))... chắc nó là mèo nhưng dạ dày thì đúng là của ỉn thật rồi...:))

Xinh quá, mèo nhà bạn ăn sang thế :)) mèo quý tộc, thắt nơ nữa là thành một quý ông lịch thiệp rồi =))

bichdiep

Member
con nhà bánh mỳ bơ đẹp trai quá. mình thích nhất tấm cuối, cái mặt đần ra như muốn nói rằng : Cô (cậu ) chủ mình ăn tham thế, để phần mình mỗi từng này, ăn chả bõ dính răng :))

Đúng là mình thấy nó cũng quái thật, nó thì phải gọi là "khẩu tặc". Mình ăn cơm mà không tập trung, xem tivi là y như rằng nó sẽ nhảy lên cả mâm cơm ngồi chễm chệ. Cái gì nó ăn được là nó ăn luôn, không ăn được là nó liếm vài phát rồi bỏ đi :((.
Tiện đây giới thiệu luôn đứa con gái Chít nhà mình. 2 đứa bằng sàn tuổi nhau, đều hơn 3 tháng. Đứa này thì đúng là con gái, tính tình nhút nhát, hiền lành, đi lại nhẹ nhàng, ăn uống nhỏ nhẹ kén chọn, không chạy nhảy uỳnh uỵch như con kia. Nhưng mỗi tội lại không gần người, không thích người bế ẵm, không thể nào bế được nó, vừa bế nó lên là nó kêu la như mình làm gì nó rồi giãy đạp. Ở nhà mình nó chỉ nghe đúng mình gọi là ra, đi theo chân mình nghịch.

>>>> "kiều nữ và đại ca" =))=))

Khổ nó hiền lành, lại hơi chậm chạp nên toàn bị Ỉn bắt nạt, cứ vài hôm nó lại bị Ỉn làm cho thành thương binh, đi tập tễnh :rolling eyes:. Ỉn toàn nghịch chán không có gì làm thì lôi Chít ra cắn, toàn phi từ trên cao đáp xuống giữa người chít. Tội Chít lắm :(

thuan81

Active Member
hai bé này thật là nhìn xong chỉ muốn bay thẳng ra ngoài Hà Nội!rình nhà bắt cóc!sao mà nó đẹp lung linh vậy!đẹp và lại nhìn sạch nữa,thật là baby đáng yêu nhất vietpet!

công nhận 2 đứa tỏ rõ giới tính của mình, nhìn bé vàng yểu điệu chứ không nhứ bé trắng ranh ma kém :)), chủ nhà ơi cho cái địa chỉ để đến bắt trộm nào :)), muốn thành trộm quá

bichdiep

Member
Hix, cho mình hỏi câu này nhé, bạn bánh mỳ bơ có hơi chiều 2 quý tử này không đấy, ăn cơm mà dám nhảy lên bàn ăn thì hơi quá đáng, 2 đứa nhà mình không dám thế đâu, để thức ăn đúng chỗ mới dám ăn, không là ăn đòn thay ăn cơm đó :-S

bé vàng nhìn trông ngơ ngác nhìn đến tội,còn thằng bé kia ăn nhiều thứ quá nên thảo nào béo quay

cun0206

Member
Nhìn cái mấy cái hình chúng nó âu yếm nhau kia, trẻ con bây giờ lớn nhanh thật, Mà có gì thì cũng vào chỗ kín kín mà tình cảm chứ sao lại để bị chụp trộm thế kia

dễ thương quá, bạn thật là hạnh phúc vì có 2 bé mèo vừa đẹp và vừa đáng yêu như vậy!

beheoxinhxan

Active Member
Hai em đùa nghịch trông tình cảm thật. Vừa đẹp vừa sạch sẽ :love struck:. Ngưỡng mộ.

hai bé này thật là nhìn xong chỉ muốn bay thẳng ra ngoài Hà Nội!rình nhà bắt cóc!sao mà nó đẹp lung linh vậy!đẹp và lại nhìn sạch nữa,thật là baby đáng yêu nhất vietpet!
Chỉ có Chít là sạch sẽ thôi ạ, còn Ỉn thì 2 ngày tắm 1 lần cũng không xuể. Nó lông trắng mà nghịch bẩn lắm. Toàn nghịch nước rồi vào chậu cát lăn, đị vs thì toàn dẫm chân vào với cả dính shit sau mông rồi đem ra lê khắp nhà. Cứ thỉnh thoảng lại thấy 1 cục shit giữa nhà, trên bàn, trong tờ báo...và có lần là 2 cục trên giường...

công nhận 2 đứa tỏ rõ giới tính của mình, nhìn bé vàng yểu điệu chứ không nhứ bé trắng ranh ma kém :)), chủ nhà ơi cho cái địa chỉ để đến bắt trộm nào :)), muốn thành trộm quá
Đừng mơ trộm ạ :blusshing:. Nhà tớ rào hàng rào thép kín mít như nhà lao rồi:))

Hix, cho mình hỏi câu này nhé, bạn bánh mỳ bơ có hơi chiều 2 quý tử này không đấy, ăn cơm mà dám nhảy lên bàn ăn thì hơi quá đáng, 2 đứa nhà mình không dám thế đâu, để thức ăn đúng chỗ mới dám ăn, không là ăn đòn thay ăn cơm đó :-S
Hic ny mình cũng bảo mình chiều quá nên thành láo, mình chả biết làm gì cho nó sợ. Mẹ mình thì chả nói gì, chỉ cười kêu con quỷ. Mình quát nó chẳng quan tâm, tét *** nó còn tưởng hay quay lại đùa cắn tay mình. Thấy a hoalinh trên này kể búng tai là mèo sợ, mình cũng làm thử thì nó sợ thật, nhưng chỉ được vài hôm nó bắt bài, vừa giơ tay ra nó đã né được rồi:((.

bé vàng nhìn trông ngơ ngác nhìn đến tội,còn thằng bé kia ăn nhiều thứ quá nên thảo nào béo quay
Thật ra thì Chít béo hơn Ỉn đó,tại con đực nó dài người hơn thôi. Chít ăn tham lại hơi xấu tính, cho ăn cơm toàn ăn thật nhanh nhặt hết thịt rồi nhảy sang bát Ỉn ăn tranh để lại cho Ỉn toàn cơm không :)).

Nhìn cái mấy cái hình chúng nó âu yếm nhau kia, trẻ con bây giờ lớn nhanh thật, Mà có gì thì cũng vào chỗ kín kín mà tình cảm chứ sao lại để bị chụp trộm thế kia
Không phải âu yếm đâu...:worried: Ỉn cắn Chít đấy, cắn đến mức Chít kêu la oai oái cũng không chịu nhả ra, chạy đi nó còn cắn đuôi giằng lại đứt hết lông.

ruồi bẹp

Active Member
nhà mình trước kia cũng có một thằng suốt ngày đòi uống sprite với cà phê cơ á :))
có hôm nó liếm trộm của mẹ mình một tí cà phê mà lần sau nó cứ đòi nhưng mà làm sao cho nó uống được cơ chứ -_-

Mà hình như mỳ của bạn là mỳ classic thì phải, Ỉn nhà bạn ăn được mỳ này thì giỏi thật vì nó có cái sốt cà chua rất khó ăn đối với mèo