• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèng Méng đáng yêu !!!

Khủng long

Active Member
Xin lỗi chị, em mới đọc lại các trang trên mới biết chị lớn hơn em.
Chị đang sướng ( được trẻ....=))=))=)) ) .........sao không cho chị thêm vài ngay cho nó âm ỉ rồi hãy sr hả em ? =))=))=)) . Giỡn chơi thôi , chị cám lời nhận xét dễ thương của em nhé . >:D<>:D<>:D<

LuckySam

Member
Cô Phượng ới ời , nhìn mặt Mèng Mén ngộ quá nhỉ. Nó cứ le lưỡi,mắt hơi lé lé thì phải. Nhìn cứ như đang chọc quê lêu lêu người ta í. :D Nhà cô có nuôi mấy con Mèo xù Nga hả? Mèo con có bán không cô nhỉ? Con muốn mua 1 con về nuôi,mà sợ Mèo cào quá, trước giờ chưa nuôi,không biết có khó hơn nuôi chó không cô nhỉ?

Khủng long

Active Member
Chào LuckySam ...

Cô Phượng ới ời , nhìn mặt Mèng Mén ngộ quá nhỉ. Nó cứ le lưỡi,mắt hơi lé lé thì phải. Nhìn cứ như đang chọc quê lêu lêu người ta í. :D Nhà cô có nuôi mấy con Mèo xù Nga hả? Mèo con có bán không cô nhỉ? Con muốn mua 1 con về nuôi,mà sợ Mèo cào quá, trước giờ chưa nuôi,không biết có khó hơn nuôi chó không cô nhỉ?
=))=))=))....Con nói mẹt con Mtóp nhà cô á ??? ....nó là " VP đệ nhứt quái ( thai ) " mừ con ...=))=))=)).
_ Ừ .... nhà cô cũng có nuôi vợ chồng mèo này , chúng nó đẻ nhiều kinh ....mà mèo con cô thì chả bán , nuôi thì không nổi , phải kiếm người mang tặng ( chứ không phải tống bớt đâu nha :p ). Nên cô ....thiến thằng chồng trước . Con vợ nghe nói vài tháng nó mới kêu chồng một lần thôi........ai dè ..........một lần nó kêu chồng cho vài tháng . Đêm đêm nghe nó kêu chồng cô cứ tưởng mình xuống nhầm tổ quỉ rồi í chứ :at wits end::at wits end::at wits end:nên cô cũng thẻo luôn cho con mụ rồi ...;;)
Con muốn nuôi bọn này phải tìm hiểu cho thật kỹ càng nhé ....cô chỉ có mấy lời cho con là : phải là người CỰC KỲ YÊU MÈO thì mới nên nuôi mèo , nhất là bọn mèo lông dài . Nuôi bọn nó cũng dễ thôi con à .Chúc con vui khỏe nhe .

bebe6383

Member
=))=))=))....Con nói mẹt con Mtóp nhà cô á ??? ....nó là " VP đệ nhứt quái ( thai ) " mừ con ...=))=))=)).
_ Ừ .... nhà cô cũng có nuôi vợ chồng mèo này , chúng nó đẻ nhiều kinh ....mà mèo con cô thì chả bán , nuôi thì không nổi , phải kiếm người mang tặng ( chứ không phải tống bớt đâu nha :p ). Nên cô ....thiến thằng chồng trước . Con vợ nghe nói vài tháng nó mới kêu chồng một lần thôi........ai dè ..........một lần nó kêu chồng cho vài tháng . Đêm đêm nghe nó kêu chồng cô cứ tưởng mình xuống nhầm tổ quỉ rồi í chứ :at wits end::at wits end::at wits end:nên cô cũng thẻo luôn cho con mụ rồi ...;;)
Con muốn nuôi bọn này phải tìm hiểu cho thật kỹ càng nhé ....cô chỉ có mấy lời cho con là : phải là người CỰC KỲ YÊU MÈO thì mới nên nuôi mèo , nhất là bọn mèo lông dài . Nuôi bọn nó cũng dễ thôi con à .Chúc con vui khỏe nhe .
=)) Con đọc bài nầy của cô muốn cười bể bụng luôn .Con cũng bị không kém gì cô nè .Trước đây con chỉ nuôi mèo thôi tới chừng nó lớn thì khác hẳn .Không thích gần mình nhiều nữa lại còn đi chơi đêm hôm, khi về sinh ra 4 thằng tiểu quỷ báo hại con dọn nhà muốn chết.:(( nghĩ lại vẫn thấy hết hồn cô ạ .Có phải mình không thương tụi nó đâu nhưng giữ lại sao mà nuôi hết được đành gọi cho hết con chỉ giữ có một con Cọp thôi .Con chốt lại rồi nuôi gia đình Beck ổn hơn mà hơn nữa "Khuyển mã tri tình cô nhỉ " .

bebe6383

Member
Bé A Lỳ dễ thương quá cô ạ trông ra dáng thiếu nữ rồi .A lỳ mặc bộ nào cũng dễ thương cô có tính cho bé đi thi Hoa hậu Pet không cô ?

Khủng long

Active Member
Bé A Lỳ dễ thương quá cô ạ trông ra dáng thiếu nữ rồi .A lỳ mặc bộ nào cũng dễ thương cô có tính cho bé đi thi Hoa hậu Pet không cô ?
Ừm....Alỳ đang tám tháng tuổi rồi ;;)....thiếu nữ rồi đó nha...:blusshing::blusshing::blusshing: . Vì lông và da Alỳ trắng nên mỗi lần cô nàng bị kích động ( sợ hãi hay vui mừng ) là da em đỏ tưng bừng giống như con người ta mắc cỡ í ...dễ thương lắm con nha ...=)) . Trong gia đình Mm thì Alỳ là MẪU chân dài bẩm sinh rồi ...mặc dù em nó là dòng " Laitumlum "=)) . Ở trong nhà bây giờ Alỳ đang là HHpet rồi con ạ ............không cần thi nữa đâu con ....=))=))=))

LuckySam

Member
Trời ơi,cô Phượng ơi. A lỳ mặc áo của ngoại trông già khú. Bà ngoại ngày xưa làm quá nhỉ. Áo mũ toàn hàng khủng.:D Mặc cái áo dài đỏ đội khứa cá kho trông buồn cười chết được. Ủa mà sao cô có thể để cái vương miện và cái cá kho lên đầu nó được,nó không giẫy cho rớt xuống à?
Con kết bộ áo dài đỏ nha. Cô may giúp con 1 bộ cho Lucky nhà con với. :)

Khủng long

Active Member
Trời ơi,cô Phượng ơi. A lỳ mặc áo của ngoại trông già khú. Bà ngoại ngày xưa làm quá nhỉ. Áo mũ toàn hàng khủng.:D Mặc cái áo dài đỏ đội khứa cá kho trông buồn cười chết được. Ủa mà sao cô có thể để cái vương miện và cái cá kho lên đầu nó được,nó không giẫy cho rớt xuống à?
Con kết bộ áo dài đỏ nha. Cô may giúp con 1 bộ cho Lucky nhà con với. :)
Chào LuckySam nhé .....Con cứ cho tụi nó mặc đồ , đội nón thường xuyên thì tụi nó sẽ quen thôi con .....quen tới mức mình chỉ cần giơ cái áo ra là nó tự chui đầu vào .....giơ tay áo là nó tự xỏ chân vào ....dễ thương lắm con à...Để hôm nào cô làm siêng , may áo dài cho Alỳ cô sẽ chỉ con may cho LKy nhé . Cũng dễ thôi ....tự tay mình may đồ cho cún cưng , khi nhìn chúng mặc thích lắm con nhe .

Khủng long

Active Member
Chỉ còn vài ngày nữa là Mtóp bước sang tuổi tám tháng :dancing::dancing::dancing: .So với tuổi người thì em nó đang vào tuổi dậy thì ...... hy vọng vào tuổi dậy thì Mtóp sẽ phổng phao lên một chút .....cho xinh đẹp thêm một chút.....để còn đăng tin kén rể nữa chứ nhề =))=))=))....

cái đầm hồng Méng mặc trông xinh và nữ tính quá cô Phượng ơi! Còn cái áo khoác hầm hố nũa chứ! Bữa nào cô có time rảnh chỉ cho mọi người cách may được không cô hihi :))

Khủng long

Active Member
cái đầm hồng Méng mặc trông xinh và nữ tính quá cô Phượng ơi! Còn cái áo khoác hầm hố nũa chứ! Bữa nào cô có time rảnh chỉ cho mọi người cách may được không cô hihi :))
Ừm , hôm nào cô sẽ bày tụi con may nha .......cũng đơn giản thôi con à . Chủ nhật này có cho Đồng Đông đi ST không con ?

Khủng long

Active Member
Mừng Mmeng Vào Tuổi 8 Tháng ...

Hôm nay , Mm đã thò hai cẳng chân khẳng khiu của mình vào tháng thứ 8 rồi ....sức khỏe của Mm ổn định , vui tính ,thích đùa và....cũng hay bẳn tính =))=))=)) .
- Nhân dịp mùa Giáng sinh này , Mm cùng gia đình của mình làm một bộ hình để kỷ niệm mùa Giáng sinh đầu tiên của Mm:blusshing:

Bé Tuần lộc Mm xinh xinh nè :D

Khủng long

Active Member

Tuần lộc thức canh cho các Ông già noel ngủ.....;)

Giờ Tuần lộc buồn ngủ thì các ông già noel phải thức chứ :sleepy::sleepy::sleepy:

LuckySam

Member
Tụi nhỏ mặc đồ Noel yêu quá cô Phượng ơi,nhìn ghiền :D . Đồ cô may hay mua nhìn hay quá vậy? Nếu cô may thì " tại hạ bái phục...bái phục..." cô nên mở shop thời trang thú cưng thiết kế nhé...kiểu như Công Trí vậy,đảm bảo không đụng hàng với đồ chợ,đồ Trung Quốc.hehe. Ah,còn nếu cô mua thì chỉ chỗ con mua với. Hôm qua mua 1 bộ 40K xấu mù,không đẹp như đồ nhà cô. :D

bebe6383

Member
Con là hâm mộ cô cái khoản thiết kế thời trang lắm đấy .Tặng cô mấy tấm hình của Beck nhà con cô nè .

Khủng long

Active Member
Tụi nhỏ mặc đồ Noel yêu quá cô Phượng ơi,nhìn ghiền :D . Đồ cô may hay mua nhìn hay quá vậy? Nếu cô may thì " tại hạ bái phục...bái phục..." cô nên mở shop thời trang thú cưng thiết kế nhé...kiểu như Công Trí vậy,đảm bảo không đụng hàng với đồ chợ,đồ Trung Quốc.hehe. Ah,còn nếu cô mua thì chỉ chỗ con mua với. Hôm qua mua 1 bộ 40K xấu mù,không đẹp như đồ nhà cô. :D
Ờ,cám on con nhé . Đồ của tụi nó cô cứ ráp cái này , cái nọ mà ra đó con . Sao nói gửi hình cho cô coi mà không thấy ? đồ của Lucky con may xong chưa ? Chỗ nào may khó quá thì qua nhà cô may giúp cho . Mai thi rồi . Số Đt của con cô gọi không được . Chúc con thành công nhé .

Khủng long

Active Member
Con là hâm mộ cô cái khoản thiết kế thời trang lắm đấy .Tặng cô mấy tấm hình của Beck nhà con cô nè .

Ui.......thèng Beck nhà con điệu thế ? còn chịu mang giầy thể thao nữa chứ :love struck:. Beck có nhiều fan hâm mộ ghia ha:-bd:-bd:-bd ? Vợ con Beck đâu mà đi chơi Noel có mình ên vậy cà ?;;);;);;) .
Cô chúc con và gia đình một mùa Giáng sinh an lành vui vẻ , một năm mới ngập tràn Hạnh phúc nhé .Gia đình Beck thêm con đàn cháu đống cho vui cửa , vui nhà =))=))=)) .