• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mãi mãi nhớ về Shin bé bỏng của chị

[alex]

Member
Shin bé bỏng chào đời ngày 15/8/2010, có lẽ là anh cả nên Shin nhìn bụ bẫm và nhanh nhẹn nhất. Trong 4 anh chị em, Shin khác biệt hoàn toàn vì là đứa duy nhất có màu lông trắng khoang đen ( giống bố ).

Nhưng cũng vì hiếu động và ham chơi, trong lúc nô đùa cùng các anh chị em khác, Shin đã sẩy chân ngã từ tầng 3 xuống :(( Trước khi lên tầng 4 phơi đồ, mình đã kiểm tra và thấy tụi nhóc đang bú tí mẹ Su, vậy mà....:( tiếng kêu "méo" thất thanh, rất to, mình lao xuống tầng 1 và không còn kịp làm gì nữa, nước mắt trào ra, thương thằng bé mới vừa tròn 4 tuần tuổi. Shin nằm đó, bất động, thân thể vẫn còn âm ấm, thương Shin quá, nước mắt lại trào ra...

Mẹ Su biết, thẫn thờ, cả đêm nằm gần chỗ Shin ngã, sáng lại lên trông con, cẩn thận hơn, kỹ tính hơn ( mình cũng như Su nhốt kỹ tụi nhóc vào phòng, tuyệt đói không cho chơi ngoài hành lang nữa).

Các em Shin thì nhao nhao, kêu meo meo khi thấy thiếu Shin ( Shin luôn chủ động chạy nhảy, vật nhau với những nhóc khác ), nhìn tụi nhóc kêu, mình lại nhớ Shin....

Đã 1 ngày từ khi tai nạn không may kia xảy ra, hình ảnh Shin nằm bất động lúc nào cũng hiện lên trong óc, buồn kinh khủng.....:(:)(:)(( Chị sẽ luôn nhớ về Shin bé bỏng, thân yêu của chị.

Đây là những hình ảnh cuối cùng về Shin

Khổ thân thằng bé :-< mèo nhà tớ vẫn hay tập phi thân từ trên cao xuống, nhưng mà bọn nó cũng cứng. Chúc Shin an nghỉ yên lành :( sớm đầu thai kiếp khác nhé con.

sis_luli

Member
khổ thân em bé
Mèo con nhà tớ sau cú fi thân từ tầng 2 xuống đã fải đưa đến Havet chiều nay
May mà bên dưới có cái mái tôn ko thì ...

Hix hix, mèo nhà người yêu tớ có nhảy từ trên ghế xuống đã gãy chân rồi ấy, chứ chưa nói gì đến tầng nọ tầng kia :(( Xin chia buồn với bạn nhé

[alex]

Member
Mèo con yếu lắm, xương chưa cứng cáp nên rất dễ tổn thương :( Bao nhiêu năm nuôi mèo, đây là lần đầu tiên xảy ra tai nạn khủng khiếp này, một vết thương lòng khó lành :(

Cũng có tâm trạng buồn giống bạn,em Gấu nhà mình củng bỏ mình đi được gần tuần nay rồi....

artoo123

Member
khổ thân em bé
Mèo con nhà tớ sau cú fi thân từ tầng 2 xuống đã fải đưa đến Havet chiều nay
May mà bên dưới có cái mái tôn ko thì ...
giống y hệt Zun nhà tớ, cũng vừa vì mải chơi trượt từ tầng 2 xuống mái tôn. May mà tập tễnh 1 hôm rồi lại khỏi rồi :praying: