• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mãi mãi nhớ BIM

Em cảm ơn CENTIMET nhiều ạ, topic này cũng để các chú cún biết rằng chúng vẫn được yêu thương rất nhiều trong tim chủ của mình :). Đây là em Bim nhà em, Bim mới mất hôm 06/03/08, nhà em nuôi Bim được 15 năm rồi, từ năm 1993. Hôm đấy chân Bim đau nên ngã cầu thang rồi đi, thương lắm ạ...

Bim rất là đẹp trai và rất hiền :)

Hình ảnh Bim và Tun vui tươi bên nhau

Bim và em họ của em, Bim đáng yêu quá :X

Chỉ cần Bim biết là em luôn yêu và nhớ Bim mãi!!! ...

hangzin

Dịch giả Vietpet
Chị Hương ơi, đây có phải là chú becgiê hôm đi off chị kể với em không?
Cảm ơn Cent nhiều vì đã lập topic này nhé! Chắc sẽ nhiều người biết ơn Cent lắm đây!
@love_lapxuon: Có những chú cún chú mèo mình nuôi cách đây chục năm thì làm gì post hình được bạn. Chỉ trừ nhà ai có máy scan ảnh thôi. Nhưng mà mình nghĩ chỉ cần những dòng chữ tưởng nhớ đến những con vật thân yêu của mình là quá đủ rồi! Nhìn lại ảnh của tụi nó lại thấy đau xót và thương nhớ :((

Hằng à, đúng rồi, em í đấy, tên là Bim, trông yêu nhỉ Hằng nhỉ!!!
Tớ đồng í với hangzin, ko nhất thiết phải có ảnh, tâm sự kể chuyện hoặc vài dòng chữ tưởng nhớ về các em í là đủ rồi mà!!
Với lại để các em í biết nhau mà còn tìm đến chơi với nhau... :)

hangzin

Dịch giả Vietpet
Trông nó hiền thật đấy! Mà chị nuôi nó kiểu gì mà móng chân móng tay mọc ra tốt thế! Ôi, Bim nhà chị mới mất năm nay à! Nó ngã cầu thang mà đi, chắc là do già quá phải không chị. Chia buồn với chị nhé!

Hị, tại chị ko biết cắt móng chân cho Bim kiểu j, cứng lắm í, Bim thường gặm ra, tự thay móng nên chị cũng để tự nó thế thôi ^^!! Cảm ơn hangzin nhé, để khi nào thắp hương cho Bim tiếp chị bảo có bạn hangzin hỏi thăm Bim đấy ^^

TrungAC

<font color="Orange"><strong>Ban liên lạc GSD Viet
Hị, tại chị ko biết cắt móng chân cho Bim kiểu j, cứng lắm í, Bim thường gặm ra, tự thay móng nên chị cũng để tự nó thế thôi ^^!! Cảm ơn hangzin nhé, để khi nào thắp hương cho Bim tiếp chị bảo có bạn hangzin hỏi thăm Bim đấy ^^

Chào bạn Van Helshing,đọc bài viết biết tin gia đình bạn đã nuôi 1 con chó tới 15 năm ( kỷ lục về thời gian nuôi và tuổi thọ ),từng ấy năm gắn bó chắc hẳn gia đình bạn sẽ hết sức thương tiếc khi con chó đó không còn nữa,xin chia sẻ với gia đình bạn.
nhân đây tôi xin mạn phép trao đổi : đối với chó nuôi,cần thường xuyên cắt móng chân cho chó như mức qui định.Nếu ko,vô hình chung chúng ta làm khổ con chó,vì móng quá dài sẽ làm con chó khó chạy hoặc vận động tự nhiên được ( vì móng dài làm chúng bị đau và khó chạy ) điều này làm ảnh hưởng sức khoẻ và sự phát triển bình thường của chó.
Bạn có thể mua dụng cụ kéo cắt móng chân chó,mèo ở các cửa hàng bán đồ dùng cho chó ( chỗ anh Lâm -61 Hoàng Hoa Thám tôi thấy bán loại kéo này ) .Chúc bạn luôn có chú cưng ưng ý.