• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

lylie-Gái quê

rhinky

Member
bẳng đi một thời gian Ly không lên diễn đàn,giờ đã thành 1 thiếu nữ.
do những tánh xấu khó bảo nên Ly phải cuốn gói về Bình Thủy-Cân Thơ,sống 1 cuộc sống đạm bạt nơi quê nhà của Rhinky.
ngày ăn 2 bữa,tối uống sữa bột.
này là khi em nó còn nhỏ.còn là 1 con nhóc phá phách không biết sợ ai

là đây là cô gái xuân thì phơi phới và không ít máu gian hồ

nhưng sắp tới đây cậu chủ sẽ cố gắn mang Ly về lại Thành Thị để "khai sáng".:)).là cũng đang trong giai đoạn chọn cha cho lứa con đầu lòng của ẻm,ưu tiên "Tây Đen" (cocker đen tuyền hoặc 4 mắt).xin thưa trước là mình không chia chó con với bên nhà chồng nên sẽ trả phi đầy đủ.

gái quê lên Sài Gòn kiếm chồng! gặp đại gia thì nhờ nhé. chúc bạn sớm tìm được "chồng" cho bé!

rhinky

Member
em nó cũng là gái Thành thị mà,do nhà phải xây sửa nên em nó phải về quê ở ẩn thôi.sắp tới sẽ hội ngộ cùng mọi người

Miu_bbì

Ủa.. thế lấy chồng cho bé rồi có babe xong ko lẽ bắt 2 vợ chồng bé ở xa nhau :|

Bé Lylie hồi bé nhìn giống hệt bé Lucky nhà em. Bé nhà em mới đc 4 tháng thôi ạ, bé vừa qua một giai đoạn bệnh và hiện vẫn chưa khỏi hẳn. Nhưng bé rất nghịch và háu ăn. Em xin mượn đất post ảnh bé
Đây là bé hồi mới mang về
Còn đây là bé cách đây 2 tuần

Ms Linh

Member
toàn là Cún xinh!! Xinh thế này cắn cho 1 cái bớt xinh đi!! Ko mấy anh "Tây đen" hoa mắt đâm sầm cột điện hết mất!! :p

rhinky

Member
Ủa.. thế lấy chồng cho bé rồi có babe xong ko lẽ bắt 2 vợ chồng bé ở xa nhau :|
cái đó là chuyện bt mà,hihi,tình hình là mình kiếm được chồng cho Ly rồi,là anh Bin,đương kiêm vô địch best of breed của dòng cocker hôm dogshow 5/12,chỉ chờ Ly thôi là okie.

rhinky

Member
Bé Lylie hồi bé nhìn giống hệt bé Lucky nhà em. Bé nhà em mới đc 4 tháng thôi ạ, bé vừa qua một giai đoạn bệnh và hiện vẫn chưa khỏi hẳn. Nhưng bé rất nghịch và háu ăn. Em xin mượn đất post ảnh bé
Đây là bé hồi mới mang về
Còn đây là bé cách đây 2 tuần
nhóc con xinh quá,mấy cái ảnh của Ly là chụp lúc nhỏ nó phá quá,bay vào miếng keo dính chuột,phải cắt lông gần hết...hic.
p/s:các bạn nhớ vào club thường xuyên nha,theo dỏi và đóng góp bài viết.và mong mọi người hưởng ứng tích cực khi có offline

Miu_bbì

Thế ư.. Em ko biết. Nghe mấy cô chú anh chị trên này nói kiếm vợ kiếm chồng cho các bé, em cứ tưởng là cho ở như 1 gia đình, như mấy topic đăng bán cún con hay meo meo, có hình bố và mẹ bé cùng sống với nhau..

rhinky

Member
Thế ư.. Em ko biết. Nghe mấy cô chú anh chị trên này nói kiếm vợ kiếm chồng cho các bé, em cứ tưởng là cho ở như 1 gia đình, như mấy topic đăng bán cún con hay meo meo, có hình bố và mẹ bé cùng sống với nhau..
mình cũng có ý định là kiếm 1 thằng ku về cho Ly có bạn,nhưng chưa kiếm được anh nào ưng ý,những nhóc okie thì lại là cún cưng của người khác,nhười ta dễ gì chịu bán."kiếm chồng" ở đây đa phần là kiếm chổ phối giống thôi.^^.
thân.

rhinky

Member
tình hình là Ly đã về tới TP,sẽ có mặt đầy đủ trong các cuộc đàn đúm của ace Cocker club.
sẽ cập nhật hình sớm nhất

Tình hình là box này còn mỗi 2 người thì phải sếp ạ :( Chúc Ly sớm có baby nhé :p Kèm đây em xin post ké cái ảnh

rhinky

Member
cái box này hồi xưa xôm lắm,xôm kinh dị,ngày nào cũng có ít nhất 2 bài viết mới,hôm nào nhiều thì nói chuyện mệt nghỉ,phải add nick chat cho đã :D giờ hoan tàn lắm.
cách đây hơn nữa năm có mình và vài người nữa,cũng nổ lực vực dậy cái box này,mà pó tay, mấy người kia rút hết,và như bạn thấy là còn 2 đứa :))
ngày mai mình sẽ đem phối giống cho LY nhưng không phai là anh Bin đương kim vô địch như đã giới thiệu vì vài lý do,chồng ẻm cũng là Bin nhưng anh này to con hơn,tai dài khủng,đen tuyền và đã làm bố rồi.chừng nào có thông tin mới mình sẽ update liên tục mà.

rhinky

Member
Tình hình là box này còn mỗi 2 người thì phải sếp ạ :( Chúc Ly sớm có baby nhé :p Kèm đây em xin post ké cái ảnh
bạn đại diện khu vực HN,mình thì SG.coi như huề :))
bé nhà bạn cute lắm đó,cố gắn chăm sóc nha

rhinky

Member
hình như sau lần bị ban nick thì mình vẫn cứ hoài 2 sao và là thành viên chính thức dù sinh hoạt liên tục gần 2 năm nay :))

Hix, Lucky nhà em nuôi mãi vẫn bé, chỉ thấy tròn ra chẳng thấy to lên tị nào :))
Mà kiểu này offline chắc có mỗi 2 người đứng buôn điện thoại quá :))

rhinky

Member
ko đâu,nếu có offline thì mình cũng kéo dc khoản 5 người,còn ngoài Hà Lội thì hông biết rồi :(

rhinky

Member
tình hình là tối qua Ly đi phối với anh Bin đẹp trai, Ly thì có "máu" lạp xưởng nên lùn tè,anh Bin cao quá.chật vật cả buổi mà chỉ được "tí ti"...nản ghê

hix, mong bác đều đặn cập nhật thông tin nhé :p Bao giờ Ky nhà em mới thành người nhớn đây :))

Mong bác đều đặn cập nhật thông tin :p Không biết bao giờ Ky nhà mình mới nhớn :))