• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lucy, Lucky & Tommy

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Gửi tặng các bạn yêu mèo hình ảnh của mấy đứa con tớ nhé...

Bé gái Lucy:

Anh Tommy & Anh Lucky:

Anh Lucky & Em Lucy:

Anh Tommy & Em Lucy:

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Anh Tommy đang nằm ngủ khì khì...

Bé Lucy đang lườm

Đây là cái chăn của anh Lucky, nhưng mẹ cho bé Lucy mượn, anh Lucky không chịu nên ra ngồi trên cái chăn đấy... Mẹ đành bó tay...

Và đây là 3 anh em chúng nó khi vừa tắm xong...

Thank you for viewing my kids.

Hic nhìn ba con vừa tắm xong trông ngộ quâ, nhất là Tommy ấy còn Lucky thì lúc nào nhìn cũng phong độ. Mà cô Pumpkin ơi tắm làm sao mà không để mèo cào với cắn nhỉ? Con Bảo Bảo nhà chị cực sợ nước luôn. Mới dí chân nó vào vòi nước mà nó đã nhồng lên rồi. Bó cái tay là bó cái chân.

à méo

Member
Chị tắm được cho cả 3 đứa cơ à?? Giỏi thật! clap clap!! =D>
Híc, nhìn chị chăn 3 con mèo mà thèm! Nuột nà ghê! Mèo nhà em ngòai việc cho ăn chả biết làm gì với nó! Đi tắm thì sợ nó ốm!
Cùng lắm là vuốt ve & bế nó lên giường ngủ cùng nhưng "mật độ" dày đặc quá khiến nó cũng không chịu! >"<

Mình thích dog hon ! nhưng dạo chơi qua toppic của bạn nhìn những chú mèo dễ xương quá ! hihi ! chúc toopic đông khách tham quan ! Thân chào!

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Chị Hạnh ơi,

Em cũng phải dùng vũ lực với Lucky đấy ạ... Tức là em ép nó vào nhà tắm, giữ cổ nó & lấy cái ca dội nước ấm vào nó. Phải tránh đổ vào mắt vào tai nó, không thì kiểu gì nó cũng cuồng lên. Sau đó sau khi ướt hết người em mới xoa sữa tắm Fay hoặc dầu gội đầu và cào nhẹ trên da nó như khi mình gội đầu cho mình í...

Em luôn tắm cho Lucky 2 lần xà phòng. Bảo Bảo & Bối Bối còn bé nên chị tắm cho nó 1 lần xà phòng là sạch đấy ạ.

Sáng nay tắm cho 3 đứa nhà em xong mà em mồ hôi mồ kê nhễ nhại... Thế mà sáng thứ 7 nào em cũng phải thực hiện cái nghi thức tự tra tấn mình thế đấy ạ... Nhưng thực hiện xong nhìn các con trắng bông, sạch & thơm thì... ôi thôi sướng lắm chị à...

à méo

Member
Chị ơi chị có sấy cho các em không hay để tự khô ạ? Em đọc sách thấy bảo phải sấy hoặc quấn khăn quanh người nó đến khi thật khô mới thôi! Nhưng lên đây lại thấy các bạn bảo là không nên sấy, sấy nó sẽ ốm! (băn khoăn băn khoăn) vì ngày trước em cũng tắm cho Beo nhưng thấy tắm xong nó run rẩy lẩy bẩy trông sợ quá nên em không dám tắm cho nó nữa! :(

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Hi À méo,

Quan trọng là khi tắm xong em tránh không để các bé bị gió thốc vào người. Tắm xong, chị dùng khăn bông lau thật kiệt nước trên người chúng nó (giai đoạn còn ở trong nhà tắm)... Sau khi bế từng bé lên phòng, chị dùng cái áo phông của chồng chị (ẹ ẹ ẹ)- vì nó rất thấm nước, lau lại thêm một lần nữa, rồi cho chúng nó ngồi tự liếm lông.. Khoảng 1 tiếng sau là khô hẳn.

Quan trọng là phần ức mèo, phần ức mà bị ẩm lạnh là mèo dễ bị cảm lắm đó.. Thế nên chị luôn chú ý lau thật khô phần ức, phần ngực của nó ấy..

Tùy chú mèo đồng ý cho sấy thôi em à, còn mấy thằng nhà chị mà nghe tiếng máy sấy sẽ hóa rồ hóa dại... Cắn chị đến chết luôn mất ấy..

KHIEMTN

Member
Mình thường sử dụng khăn lau khô chuyên dùng cho chó-mèo , hay hơn dùng khăn bông nhiều lần Pumpkin ạ . Bạn có thử dùng thứ này lần nào chưa ? Mình nghĩ là cũng như với chó , loại khăn này sẽ giúp mèo cưng cưng của bạn mau khô hơn ! :blusshing:

Phu Dung

Moderator
Hehe, vừa định nói với Pumpkin chuyện khăn lau khô nhanh chuyên dùng để tắm chó mèo thì anh Khiêm đã nói hộ rồi. Cảm ơn anh Khiêm đã vào thăm Hội mèo, mong được đón tiếp anh thường xuyên và được anh chia sẻ thêm nhiều kinh nghiệm (diễn dịch từ kinh nghiệm nuôi chó của anh ấy mà) :D

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Ôi Lucky yêu quá bác Phượng ơi, vẫn yêu nhất Lucky của cô Neko thôi, cái mặt ngố bự bự ra vẻ bất cần đời, bụng thì phèo phèo ghét ơi là ghét! Ôi nhớ Lucky quá... Mong đến tuần sau để gặp con...

chilan95

Member
Hic! có mỗi cái ảnh bọn nó vừa tắm xong là cả 3 đứa cùng chụp với nhau là sao ,em muốn nhìn thấy cảnh bọn nó quấn quít quá :(:(
Mà cái ảnh Lucky ngồi giữ chăn trông yêu ghê cơ ,nhắm tít 2 mắt lại ^^

Thanhps

Member
topic này hữu ích quá, cảm ơn các bạn,
Bài học về tắm cho các bé yêu, nếu như các bạn nói thì mình chẳng làm đúng tý nào, nhất là cái mục lau khô ức cho mèo,

Mình duy nhất một lần ghé qua 93 Hoàng Hoa Thám mua thắt lưng cho con cái rượu, ở chỗ này có bán khăn này không nhỉ ???

Mình thích em Lucy và Tommy, nhất là anh Tommy, ra dáng đàn ông quá, ghét Lucy béo lắm, chẳng thanh thoát gì cả, hôm nào đi giao lưu thì phải cách ly, không có anh Béo mà kết con gái mình rồi cưa cẩm thì .... chẳng nhẽ không cho, mà con mình cành vàng lá ngọc, muốn cho kết bạn với anh nào máu me tý để mẹ còn mát mặt .....hêhheh

Sorry Pumkin nhé, sự thật mà -:0)

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
@Anh Khiêm Tây Ninh: Cảm ơn anh đã ghé thăm nhà mèo nhà em nhé. Vâng em sẽ đến ngay nhà Mỡ để mua khăn tắm cho chúng nó ạ..

@NEKO: Khà khà, yên tâm Cô ơi, Chủ Nhật tuần sau cô tha hồ mà bế bồng cháu nhé... Cháu lại tăng cân đấy cô ạ, mặc dù ăn ít... Hình như điều trị giun sán tốt thì tăng cân nhanh thì phải đấy cô ạ..

@Chị Thanh: Dạ, chị ơi, Tommy là mèo của Rose, nhà Rose sửa nên gửi em nuôi một thời gian thôi ạ.. Theo em được biết thì nó tuy đã 3 tuổi nhưng vẫn còn trinh trắng, vì mặt thì rất ngầu, rất đàn ông... nhưng... nhát gái kinh khủng...

Và thông tin nữa ạ, là em phải chia buồn với chị, vì Lucky mà cưa cô nào thì đảm bảo là đổ cô đấy, các cô nguyện đi theo Lucky đến cùng trời cuối đất... Cơ mà, Lucky bị thiến rồi chị ạ, thế nên.. Hị hị hị...

miumiu89

Member
Sáng nay vừa qua nhà chị Pumpkin xong :X:X:X... eo ơi:X:X:X sao mà đáng yêu dã man... Từ mẹ Lucky đến Lucky, Lucy với Tommy ý :*:*:*:*... Đêm nay lại trằn trọc không ngủ được vì mơ đến các em ý rồi:-s:-s
Tuần sau lại hóng sang nhà chị Pumpkin ;;) hí hí hí

tyona

Member
chị pumkin tắm 1 lần cả 3 đứa luôn a` . Giỏi thế . Em tắm 1 đứa cũng đủ mệt rồi . Mà tắm xong tụi nó vửa thơm vửa sạch . Ôm đã lắm . ^^

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
chị pumkin tắm 1 lần cả 3 đứa luôn a` . Giỏi thế . Em tắm 1 đứa cũng đủ mệt rồi . Mà tắm xong tụi nó vửa thơm vửa sạch . Ôm đã lắm . ^^
Tắm là cách tốt nhất để tránh rận mà em...

Nhưng quỷ quái nhà chị không phải tay vừa đâu em ạ, nhất là Lucky ấy, nó căm thù bị tắm... Nó gào inh ỏi, nó nhảy chồm chồm, nó ngáo ngáo ngơ ngơ tìm đường thoát... Khổ nhất là khi nó nhảy cả cái tấm thân be bé của nó bê bết xà phòng lên người lên đầu lên tóc chị... Thật là bê bết, kinh khủng em ơi...

Hơ hơ mẹ Hạnh thì sợ không dám tắm cho mèo con vì sợ chúng nó ốm, còn dụng cụ tắm thì rất đầy đủ nhé. Mà anh KTN nói đúng đấy mẹ Pumpkin ạ cái khăn đó thấm nước vô cùng ( mình đã dùng và tắm cho hai con chó Bông và Xù nhà mình rồi mà),thấm cho chúng nó xong gần như là lông nó khô luôn í. Mà mới tắm xong mình cho chúng nó ra nắng hong có được không hay là cứ phải ở trong phòng kín gió hả mẹ Pumpkin?

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Em cũng đang định mai qua nhà Mỡ để mua ngay cái khăn tắm đó đây chị ạ.. Đúng là em đoảng quá cơ, cứ dùng khăn bông lau cho chúng nó, khô thì có khô nhưng lâu lắm, có khi xoa nhiều quá lại làm chúng nó đau da ấy chị nhỉ...

Dạ theo em thì lau khô rồi thì sưởi nắng cũng tốt... Phải cái cái sân phải sạch tinh cơ, nếu sân mà đầy bụi thì chán lắm chị ạ..

Bảo Bối nhà chị tắm được rồi, tắm 1 lần xà phòng và tắm nhanh là được mà... Kiểu gì cũng sẽ hết rận chị ạ..