• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lucy - 6 tháng

tamanhs

Member
Một số hình ảnh về em Lucy của mình, hiện em nó được 6 tháng và đang dậy thì.......:D

Hiep_Ga

Member
Em này của bác nhìn dáng chuẩn quá . Khuôn mặt cung rất đẹp . Chúc mừng bác sở hữu 1 em PQ đẹp

đôi tai vĩ đại nhỉ , dáng cũng cao to , lông đẹp , xoáy chuẩn , nhưng tamanhs ơi bạn cho nguồn gốc chú này đi , mình thấy nó như lai Thái ý

Em này của bạn từ lúc nuôi được 6 tháng hay tính từ lúc đẻ, nếu tính từ lúc đẻ thì nó lớn quá, mặt mũi, dáng vóc cũng vậy. Chó nhìn quá đẹp luôn

benbop

Member
bác cho em hỏi cún này của bác nuôi mấy tháng thi cún dựng tai vay a

trungcs

Member
Chúc mừng bạn vì đã sở hữu được 1 chú chó đẹp nhé, em này nhìn dáng dấp khỏi chê, cái mặt lại mun mun nữa chứ...không biết có máu chiến lắm không?

tamanhs

Member
Em này của bạn từ lúc nuôi được 6 tháng hay tính từ lúc đẻ, nếu tính từ lúc đẻ thì nó lớn quá, mặt mũi, dáng vóc cũng vậy. Chó nhìn quá đẹp luôn
Tính từ lúc đẻ luôn tới 01/03/2009 là được 7 tháng đó bạn :D Em này 3 tháng thì dựng tai.. Không biết trông nó có ốm lắm không, vì em nó là chó cái :)

HieuKTS

Member
Lucky nhà bạn quá đẹp ! bụng thon, ngực nở, trán nhăn, chân thẳng, đặc biệt là xoáy trên lưng !!! :-bd:-bd:-bdChúc mừng bạn có chú chó đẹp ! hiện nay Lucky bao nhiêu kg vậy bạn ?

truongduykhoa

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Một số hình ảnh về em Lucy của mình, hiện em nó được 6 tháng và đang dậy thì.......:D

Vào lúc 8h45 phút chủ nhật ngày 01/03/2009 hội chó PHÚ QUỐC VÀ CHÓ LỚN họp mặt giao lưu trao đổi kinh nghiệm nuôi chó xoáy phú quốc và chó lớn tại quán cà phê PHÚ QUỐC bên trong công viên LÊ THỊ RIÊNG trân trọng mời ACE đến tham dự . khi đi ACE nhớ mang theo cún đi theo cho chúng nó chơi trò chơi vận động nhen !
Hiện nay đang trong giai đoạn suy thoái kinh tế nên ACE chỉ cần mang theo số tiền khoảng 22.000đ là đủ cho một buổi họp mặt . tất cả vỉ sự tiết kiệm chung .:wel:

huybinhxp

Member
Vào lúc 8h45 phút chủ nhật ngày 01/03/2009 hội chó PHÚ QUỐC VÀ CHÓ LỚN họp mặt giao lưu trao đổi kinh nghiệm nuôi chó xoáy phú quốc và chó lớn tại quán cà phê PHÚ QUỐC bên trong công viên LÊ THỊ RIÊNG trân trọng mời ACE đến tham dự . khi đi ACE nhớ mang theo cún đi theo cho chúng nó chơi trò chơi vận động nhen !
Hiện nay đang trong giai đoạn suy thoái kinh tế nên ACE chỉ cần mang theo số tiền khoảng 22.000đ là đủ cho một buổi họp mặt . tất cả vỉ sự tiết kiệm chung .:wel:
OK , ủng hộ 2 tay , 2 chân luôn , chúc mừng tamanh có 1 em PQ đẹp , khi nào phối giống nhớ báo an hem biết để đặt chổ nhé :)
To Khoa : Thành thật xin lỗi anh em vì hôm qua bà của Bình nhập viện gấp nên vội vã chạy vô bệnh viện lo suốt ko kịp báo anh em .

Hong Minh

Member
chào bạn, nhìn chú chó PHÚ QUỐC của bạn đẹp quá cơ. Nhưng làm gì mới 6 tháng tuổi mà đã động dục được. Thường thì ít nhất 12 tháng mới đến kỳ phối giống.

tamanhs

Member
chào bạn, nhìn chú chó PHÚ QUỐC của bạn đẹp quá cơ. Nhưng làm gì mới 6 tháng tuổi mà đã động dục được. Thường thì ít nhất 12 tháng mới đến kỳ phối giống.
2. Lần động dục đầu tiên từ khi nào?

- Sớm, muộn tùy thuộc vào giống chó, điều kiện khí hậu và chăm sóc nuôi dưỡng, hoặc từng cá thể. Trung bình khoảng 8-10 tháng tuổi bắt đầu động dục. Các giống chó lai tạp, đặc biệt lai đồng hoặc cận huyết , chó sống ở vùng khí hậu ôn hoặc hàn đới, chó ốm bệnh, nuôi dưỡng kém, hoặc chó nuôi quá béo sẽ động dục muộn hơn, biểu hiện động dục không mãnh liêt bằng chó khác.
Do chế độ ăn uống và tùy theo nữa mà bạn :worried: mình thấy nó dậy thì sớm cũng lo lắm... nhưng hiện em nó vẫn khỏe mạnh, hơi kén ăn tí....

Mr Lab

Member
Chúc mừng bạn có chú chó đẹp quá quá, mình thích có 1 em như của bạn nhưng mình thích là male cơ. chắc đợt tới phải cố kiếm 1 em như vầy cho đã, khi nào kiếm dược mình sẽ hỏi kinh nghiệm bạn nhé

minh80

khen

chúc mừng bán có con chó phú quốc đẹp theo tôi 7 tháng salơ cũng bình thường . bạn có thể cho biết chó nặng bao kg ? tôi thấy đuôi hơi bị ngắn thì phải