• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lucky (Samoyed) mời các anh chị em nhận xét giúp!

Tên : Lucky
Khi e nó mới về lúc 9 tháng tuổi :D .Rất giống 1 chú sư tử :D

Khi về thì do ko đc chăm sóc kĩ nên lông rất rối .Đành đi mượn tông đơ và kéo . H thì e nó như con gấu bông =))

yeuketoan89

Active Member
ôi, đẹp quá trời. mình cũng mới nuôi 1 bé samoey cái. mới có 2.5 tháng, bé tí. ko biết sau này lớn lên có tươi tốt như anh Lucky ko :D

đẹp quá, nhưng mùa này em cún chắc hơi nóng, tông đơ đi bạn ạ. Mùa đông mọc lông mới cho ấm :))

Đã tông đơ rùi đóa mà ko dám cắt sát quá sợ trời mưa e nó lạnh . Cho e hỏi 25kg vậy đã đc chưa ???

yeuketoan89

Active Member
cũng cỡ 7kg trở lên là ổn rồi nhẹ hơn Alas xíu :D
thanks nhé. cún mình mua của TQ nên chả bít mấy tháng tuổi nữa. đoán gần 2 tháng đến lúc hỏi người bán thì bảo 2,5t mà thấy nó nhỏ quá.hjx

yeuketoan89

Active Member
trời. Tôm nhà mình hồi bé cũng bị ngã từ độ cao gần 1m xuống đất. khập khiếng mất 2 ngày. sợ thót tim :(

S con Samoyed nhà mình rất gét mèo vậy các bác thấy mèo là sủa và lao vào cắn :(( .Còn con Alas của mình bay từ độ cao 10m xuống . Sáng thức dậy nhìn xuống mún đứng tim :(

XoanQuay

Member
chắc chủ cũ không chăm em nó lên lông ko được đẹp, măy là vào tay bác, bác chịu khó chăm em nó khoảng 3 tháng là đẹp mê li

zen

Member
sam nhà mình hơn 5 tháng nặng 15kg. phấn đấu 10 tháng nặng 30kg =))

yeuketoan89

Active Member
sam nhà mình hơn 5 tháng nặng 15kg. phấn đấu 10 tháng nặng 30kg =))
hjx hjx. Sam nhà mình là cái, nghe nói bảo 2.5 tháng mà nhẹ lắm. chưa cân nhưng ko biết có đc 5kg ko nữa :((

zen

Member
S con Samoyed nhà mình rất gét mèo vậy các bác thấy mèo là sủa và lao vào cắn :(( .Còn con Alas của mình bay từ độ cao 10m xuống . Sáng thức dậy nhìn xuống mún đứng tim :(
Bạn có chém quá ko. 10m là nhẩy từ nhà 3 tầng xuống đấy. Hôm nào bạn cho mình xem.
Gét mèo là chuyện bt mà, husky nhà mình cắn chết mèo rồi

Mình đâu đùa nó bay từ tầng 3 xuống mà nó chạy lên sân thượng đi WC nên mới té .Lúc dầu mình cũng ko hỉu s nó té lên sân thượng mới thấy 1 bãi của e nó và nó cũng chết rồi chứ có sống đâu mà đòi koi ???

yeuketoan89

Active Member
Bạn có chém quá ko. 10m là nhẩy từ nhà 3 tầng xuống đấy. Hôm nào bạn cho mình xem.
Gét mèo là chuyện bt mà, husky nhà mình cắn chết mèo rồi
Tôm nhà mình đùa nhau với mèo nhưng nó cắn đau lắm, nếu ko có người ở nhà sợ nó cắn chết con mèo mất :-ss:-ss:-ss