• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lucas yêu của chị bichdiep và chị bizonzon:x

chipmap1102

nhìn em Lu mới đầu thương quá
hồi em Bông nhà em mới về cũng thế
lúc đi cứ run lẩy bẩy, rồi đi lại quanh nhà xem có chỗ nào đẻ trống không :((
chúc Lu mau khỏe và đừng ốm nữa nhé :)

bizonzon

Active Member
E hèm, tình hình thằng Lu bây giờ là nó như thế này: ngoài bữa cơm chính, nhất định đòi ăn hạt khô. Biện pháp của Lu là: lẵng nhẵng bám theo chị dai như đỉa đói, lên cầu thang thì le te chạy trước 1 bậc, vừa chạy vừa ngước mắt tròn xoe, mồm tròn xoe lại nhìn chị, chị đi lên thì đi lên, đi xuống lại cuống cuồng xuống theo, chị dừng lại thì ngồi ngay chân, ngước lên, mắt long lanh ngấn lệ, chị ra gần chỗ hộp hạt khô thì chạy ngay ra trước, ngồi sẵn cạnh cái bát, lại ngước, long lanh long lanh . Tình trạng này kéo bữa này sang bữa khác, ngày này sang ngày khác. Kể cả vừa đánh hết bát cơm cá cũng nhất định phải thêm 1 ít hạt khô. Hôm nào trước khi đi ngủ ko đổ cho nó 1 ít thì cấm có ngủ được với nó: kêu, dụi, lấy chân tát vào má chị, nằm đè lên ngực chổng mông vào mặt, T^T. Chịu hết xiết thằng này rồi >"<
Mọi người đừng kêu em chiều mèo, cứ nhìn cái mắt nó mở to (cố tỏ ra) trong sáng vô tội cộng với lưỡi lúc nào cũng thè ra làm cái mồm cũng tròn xoe luôn, nhìn ngay thơ khủng khiếp, tội nghiệp khủng khiếp, đố ai kìm lòng được :-<

chipmap1102

hi hi. lucas đáng yêu thế. thế chị không thích cho lucas ăn hạt khô ạ. em cũng cho bông nhà ăn hạt khô suốt thôi. ko tốt hả chị?

bichdiep

Member
Bây giờ phải lo cho chị Yến chứ không phải thằng Lu nữa rồi, eo, cái thằng này mà không bị thiến chắc không biết bao em chết dưới tay nó, lừa tình trình cao không tả

toysdog

Member
PD lòi ra =))))))))))))))))) ô chị tạo cơ cho chúng nó hay chúng " chim chuột " lén lút vs nhau đó =))

bichdiep

Member
Mong đến chủ nhật gặp Lu quá, Yến nhớ tắm cho bọn nhóc cho sạch sẽ không các bạn miu khác cười chê nhé

bizonzon

Active Member
Lu chắc là thằng mèo trắng lem nhem nhất quả đất quá. Sao tớ tắm cho nó rất kĩ, tắm đi tắm lại mà không hết được màu vàng ở chân với bụng nó, T^T

Mồm của bé Lu bị sao phải không chị ? Em thấy mấy cái ảnh chụp nó đều thè lưỡi ra, hay là nóng quá nó thở ?

bizonzon

Active Member
Mồm của bé Lu bị sao phải không chị ? Em thấy mấy cái ảnh chụp nó đều thè lưỡi ra, hay là nóng quá nó thở ?
Nó bị thừa lưỡi em ạ. Nó liếm lên được tận trán cơ ý :worried:. Dài quá nên không thu vào miệng được, lúc nào cũng thè ra thế đấy. Hàm dưới còn trề ra dài hơn hàm trên nữa, nên là nó không thể khép miệng kín vào được. Chả hiểu mồm miệng thằng này kiểu gì :(

Yêu quá cơ

Đây nè Diệp, mắt em nó bây giờ như thế này. Cái ảnh này chụp lúc đang cho Lu làm quen với 2 anh chị chó, mắt cứ trợn lên nhìn :))
Hihi, trông em ấy "đáng ghét" thật đấy, nhìn cứ chỉ muốn "thơm" mấy cái thôi.

chaly_91

Member
Nhìn cái pic Lucas với Meo nhà chị ôm ấp đến tình tứ trông cứ như .... couple ý :-s ... Liệu chúng nó có nguy cơ thành ->hifi ko ạ ? chứ nhà em cũng có 2 "anh" thái giám, hai đứa nó mà bắt trước nhà chị thì chết =.= nguy hiểm quá

Nó bị thừa lưỡi em ạ. Nó liếm lên được tận trán cơ ý :worried:. Dài quá nên không thu vào miệng được, lúc nào cũng thè ra thế đấy. Hàm dưới còn trề ra dài hơn hàm trên nữa, nên là nó không thể khép miệng kín vào được. Chả hiểu mồm miệng thằng này kiểu gì :(
Ý. chắc là nó bị từ bé đúng không chị ? cứ nghĩ đến cái cảnh nó liếm lến tận trán thì không nhịn được cười :)) thế lưỡi với hàm bị như thế thì có ảnh hưởng đến việc ăn uống không ạ ? Nhìn mặt nó lúc nào cũng như là đang chêu mình.Chết cười !:love struck:

bizonzon

Active Member
Ý. chắc là nó bị từ bé đúng không chị ? cứ nghĩ đến cái cảnh nó liếm lến tận trán thì không nhịn được cười :)) thế lưỡi với hàm bị như thế thì có ảnh hưởng đến việc ăn uống không ạ ? Nhìn mặt nó lúc nào cũng như là đang chêu mình.Chết cười !:love struck:
Nó bẩm sinh đó em. Ăn hơi khó em ạ, ăn chậm lắm, bọn kia chén hết veo rồi mà nó mới chỉ ăn được 1/3, nên là nó ăn cặm cụi lắm. Chị trộn cơm cho chúng nó xong đi tắm, tắm xong lên thấy 2 đứa kia ngủ phè phỡn rồi, mình thằng Lu vẫn cặm cụi cặm cụi ở cái bát:(. Nhưng được cái là Lu chịu khó ăn lắm, không cho ăn thì thôi, cho ăn thì ăn suốt ngày, tìm nó thì cứ ra cái bát cơm mà tìm. Bát còn thì thể nào nó cũng đang ngồi ăn, bát hết thì thể nào nó cũng đang ngồi... chờ cho ăn :rolling eyes:
Nhiều lúc điên lên quát nó cái gì, mắt với mồm nó cứ tròn xoe nhìn lại, ngây thơ kinh lên được, Lu là thằng lừa tình nhất quả đất (và tèm lem nhất quả đất, vừa tắm sạch sẽ cho mai đi off mà nó lại lăn bẩn rồi :(( )

bizonzon

Active Member
Nhìn cái pic Lucas với Meo nhà chị ôm ấp đến tình tứ trông cứ như .... couple ý :-s ... Liệu chúng nó có nguy cơ thành ->hifi ko ạ ? chứ nhà em cũng có 2 "anh" thái giám, hai đứa nó mà bắt trước nhà chị thì chết =.= nguy hiểm quá
Ô, hifi rồi còn gì em. Couple Meo-Nhẹo nổi tiếng VP giờ thành couple Meo-Lu rồi còn đâu, T^T

Nhìn mặt nó buồn cười thất đấy, ăn đc là tốt chỉ sợ nó ăn khó rồi bỏ ăn thôi :).mọi người mang được mèo đi thích nhì, mèo nhà em thỳ cứ đi đâu là cứ rúm lại, định đăng kí mai đi ọp nhưng mà tình hình này thì chắc nó không cho đi rồi :(

hoalinh

Member
Mèo 34 lúc nó rình rập vồ mồi trông rất là gian ác , nhất là khi đùa với nó , nó lao đến vồ vào người liên tục nhưng đôi khi đang ngồi nhặt rau hay làm việc gì đó thì nó mon men chạy ra ngồi cạnh ngước nhìn với đôi mắt tròn xoe ....nhìn yêu lắm