• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lucas yêu của chị bichdiep và chị bizonzon:x

toysdog

Member
gần như ở mọi cửa hàng bán chó mèo đều là bệnh tật ... có con khi chúng nhập vào rất khỏe nhưng lại lây bệnh lẫn nhau ... khi đến mua các bạn chúng đùa bình thường được với bạn như khỏe mạnh và sau khi về được 1 thời gian lại chết không ??? ... mỗi ngày trước khi mở của hàng chó mèo được lần lượt uống thứ thuốc gọi là " tăng lực " để có thể giả lai với khách hàng sau 1 thời gian về có con được phát hiện bệnh sớm và đi chữa chị được ... con thì tự nhiên chết ... thường chó mèo ở cửa hàng hay bị các bệnh phổi , care , tiêu chảy :| ... cho nên hình thức tẩy chay là đúng :>

bizonzon

Active Member
7 tháng là chị cho đi triệt sản em ạ. Đến đấy người ta tiêm thuốc mê cho nó ngủ rồi phẫu thuật triệt sản. Tầm nửa tiếng sau nó bắt đầu tỉnh lại nhưng vẫn biêng biêng. Mất mấy tiếng sau nữa mới tỉnh táo hẳn. Chị thấy BSTY nói đã tiêm giảm đau hay là tiêm gì đó chị không nhớ và rắc thuốc chống nhiễm trùng, về nhà thì không thấy kêu đau đớn gì nữa cả, vết mổ khô ngay, đóng vảy. Khoảng 1 tuần sau thì lành hẳn.
Nhưng chị cho Meo đi triệt sản hơi muộn nên triệt sản xong nó vẫn đi theo thói quen em ạ :(, có điều nhu cầu không như trước nữa nên có nhốt nó cũng không vật vã và không đi nhiều như trước, chứ còn thì thi thoảng lên cơn nó vẫn vật con Nhẹo ra, vừa lúc nãy đây này :-s

bichdiep

Member
7 tháng là chị cho đi triệt sản em ạ. Đến đấy người ta tiêm thuốc mê cho nó ngủ rồi phẫu thuật triệt sản. Tầm nửa tiếng sau nó bắt đầu tỉnh lại nhưng vẫn biêng biêng. Mất mấy tiếng sau nữa mới tỉnh táo hẳn. Chị thấy BSTY nói đã tiêm giảm đau hay là tiêm gì đó chị không nhớ và rắc thuốc chống nhiễm trùng, về nhà thì không thấy kêu đau đớn gì nữa cả, vết mổ khô ngay, đóng vảy. Khoảng 1 tuần sau thì lành hẳn.
Nhưng chị cho Meo đi triệt sản hơi muộn nên triệt sản xong nó vẫn đi theo thói quen em ạ :(, có điều nhu cầu không như trước nữa nên có nhốt nó cũng không vật vã và không đi nhiều như trước, chứ còn thì thi thoảng lên cơn nó vẫn vật con Nhẹo ra, vừa lúc nãy đây này :-s
=)) như thế cũng có cái lợi là chị Yến không phải lo Nhẹo đi tìm tình yêu nơi khác và mang thai khi chưa được chị Yến cho phép

bizonzon

Active Member
=)) như thế cũng có cái lợi là chị Yến không phải lo Nhẹo đi tìm tình yêu nơi khác và mang thai khi chưa được chị Yến cho phép
Ô mà hôm nay buồn cười lắm Diệp nhé, thằng Lu nó cũng mon men ra chỗ con bé Nhẹo lúc mà con bé đang nằm ngửa ra chơi ý, ngửi ngửi hít hít mông con Nhẹo, thấy mắt cu cậu hau háu (tất nhiên là cũng bị tát bật ra y như thằng Meo bị), chả biết có phải cũng giống thằng Meo không nữa, thái giám bây giờ hay nhỉ :))

moimm

Member
@bizonzon : Cho mình hỏi thế trong vòng 1 tuần sau khi triệt sản có phải cách ly các bé mèo không ? Sợ bọn nó đánh nhau vết mổ lại bung ra thì khổ :(

bizonzon

Active Member
Tớ không cách li, không ảnh hưởng gì đâu moimm ạ. Mấy ngày sau tớ thấy nó ngồi liếm chỗ bị triệt sản suốt. Nhanh lành thôi mà :)

meo_xu123

Member
thật là dã man. chị thử mang chị đi triệt sản xem có vui không mà lại đi triệt sản của em ý đi :D

bizonzon

Active Member
:D, thế em thử đưa em ý cho ông hàng xóm, ông ý cạo lông cho vào nồi xem em chọn đằng nào ;;). Chị mà có nguy cơ bị cho vào nồi và cách giải quyết hiệu quả nhất là triệt sản thì chị cũng chọn như nó :)), người đôi khi còn phải triệt sản để giữ lại tính mạng mà em :p

thật là dã man. chị thử mang chị đi triệt sản xem có vui không mà lại đi triệt sản của em ý đi :D
Triệt sản là người ta có trách nhiệm với i vật nuôi đó bạn.Không triệt sản để rồi gieo ra bao bé mèo con tội nghiệp.Ở VN này có bao nhiêu người yêu vật nuôi?Có bao nhiêu người đối xử tốt như một số members trên đây?Có biết bao bé mèo phải lang thang ?Chưa kể hở ra là cái đám đồ tể nó cho vào nồi.Vậy ai mới là người dã man?

ngudaymuon

Active Member
Ô mà hôm nay buồn cười lắm Diệp nhé, thằng Lu nó cũng mon men ra chỗ con bé Nhẹo lúc mà con bé đang nằm ngửa ra chơi ý, ngửi ngửi hít hít mông con Nhẹo, thấy mắt cu cậu hau háu (tất nhiên là cũng bị tát bật ra y như thằng Meo bị), chả biết có phải cũng giống thằng Meo không nữa, thái giám bây giờ hay nhỉ :))
Thái giám nhà em hay nhỉ? Nhà chị Gấu là trai xịn hẳn hoi mà thấy gái nó ngồi im từ xa không lại gần :)). Có cô nằng gào đực được gửi đến lấy giống, cậu chàng chạy như ma đuổi, nằng ý ưỡn ẹo đến trước mặt gấu nằm uỵch một cái, Gấu nhà ta giật bắn lên, lùi lại phía sau, buồn cưới ko tả được. Hay gấu nahf chị ngố nhỉ :d

bizonzon

Active Member
Lu là thái giám bạn ạ :D....................
Miu nhà bạn xinh quá, thực sự là rất xinh :love struck:

Mimi83

Member
Thái giám nhà em hay nhỉ? Nhà chị Gấu là trai xịn hẳn hoi mà thấy gái nó ngồi im từ xa không lại gần :)). Có cô nằng gào đực được gửi đến lấy giống, cậu chàng chạy như ma đuổi, nằng ý ưỡn ẹo đến trước mặt gấu nằm uỵch một cái, Gấu nhà ta giật bắn lên, lùi lại phía sau, buồn cưới ko tả được. Hay gấu nahf chị ngố nhỉ :d
Ơ ngudaymuon đang đi du lịch cơ mà?! Nhớ các em VP quá hay sao mà thấy ở đây vậy?

bichdiep

Member
Chúc Lu yêu thương cuối tuần vui vẻ bên chị Yến, Meo và Nhẹo nhé. Cả 4 chị em ăn khỏe ngủ khỏe cho mau tăng kí nha :)

maica_88

Ban vuthang301 ơi!
Tha thiết mong bạn để lại cho mình một em mèo đấy được không? axã nhà tớ yêu mèo lắm, mình cũng yêu lây. muốn tặng anh xã một món quá! mấy hum nữa a xã đi công tác về.

ruồi bẹp

Active Member
khỏi mắt rồi lại đẹp trai phong độ lạ thường, may mà Lu rơi vào tay... nhầm! may mà Lu được chị Yến chăm sóc nên dù là thái giám nhưng đảm bảo vẫn hút gái như thường.
Ăn ngoan chóng béo nhá Lu, bao giờ Ruồi Bẹp có đủ can đảm vượt đường xá xa xôi chị Yến cho em đến ôm mấy đứa nhà chị cái rồi về nhá :D

bizonzon

Active Member
OK OK, lúc nào cũng rộng cửa đón Ruồi Bẹp và Mit (nhớ là phải có cả Mit đó nha:D)

ruồi bẹp

Active Member
OK OK, lúc nào cũng rộng cửa đón Ruồi Bẹp và Mit (nhớ là phải có cả Mit đó nha:D)
tất nhiên rồi ạ, đi chơi đâu em cũng tha thằng Mít đi theo he he.
nhưng mà nó nghịch hơn thằng Zin nhiều lắm chị ạ, nó mà phá phách gì em không biết đâu nhá

bobochan

Member

nhìn bé Lu thấy thương quá,bị bệnh tội nghiệp :(
bé mèo còn lại của bạn cũng xinh lắm,2 em nhìn nhau đấm đuối luôn ^^

bizonzon

Active Member
Trộm vía, Lu đã khỏe hẳn rồi cả nhà ạ, và ăn rất khỏe nữa :D. Bắt đầu thấy có da có thịt có bụng rồi, không đến nỗi xương sườn nổi thành hàng nhọn hoắt nữa :D.
@ Bobochan: nhà tớ còn 1 đứa nữa cơ, 3 đứa, 2 đứa trên ảnh không phải là trai tài gái sắc gì đâu bobochan ạ, mà là 2 thằng thái giám nửa mùa đó, chả biết có nhìn nhau đắm đuối không, khéo lại hifi cũng nên :))