• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

(><Long_Phụng><)~.~(JULIO)

julioboy

Member
Ngày 11-05 mẹ mèo Ruby đã hạ sinh được 1 công chúa và 1 hoàng tử xin xắn.nhà julioboy xin mạng phép được khoe cô công chúa và chàng hoàng tử nhà mình cho mọi người xem nhé

:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:

cun0206

Member
Trộm vía mẹ Ruby hạ sinh được 2 bé xinh quá nhỉ lại đúng 1 đực 1 cái thế là nhà có nếp có tẻ rồi nhá. Không biết có nhóc nào giống mẹ mắt 2 màu không

babytired

Member
Thấy thương quá. Mèo của bạn giống gì vậy? Mình muốn mua thêm một bé nữa nhưng ông xã chưa cho...Thấy con nít nhà người ta mình ham quá xá... Phải chi có con cò nào thả bé trước cửa nhà mình...

Gemma

Active Member
A, mèo mẹ Ruby mắt hai màu đã hạ sinh công chúa hoàng tử rồi đây! Chúc mừng nhà Julioboy nhé! Chúc hai bé hay ăn chóng lớn, xinh đẹp để mai mốt còn... đi off cùng với mẹ Ruby nữa nhá!
Đúng là mình cũng théc méc là hai bé này có mắt hai màu giống mẹ không? :-bd:love struck:

beheoxinhxan

Active Member
Chúc mừng Ruby :love struck::love struck:. Sinh hai bé thôi thì thế nào mèo mẹ chăm cũng tròn trịa dễ thương cho xem, trộm vía:D.

julioboy

Member
Chúc mừng Ruby :love struck::love struck:. Sinh hai bé thôi thì thế nào mèo mẹ chăm cũng tròn trịa dễ thương cho xem, trộm vía:D.
mẹ mèo ruby mang thai 5 đứa đó bé heo ơi.nhưng mà đẻ được 2 đứa đầu sống, đứa thứ 3 chết.rồi ngưng tới sáng,sáng nhà julio phải chở mẹ ruby đi mổ,mổ ra thì 2 em kia cũng chết luôn.huhuhu
3 em chết 1 em mèo đen,1 trắng đen, 1 em đen

mẹ ruby mổ nhìn tội nghiệp lắm

beheoxinhxan

Active Member
Tội nghiệp Ruby quá:(. Nhưng như thế vẫn còn may mắn, vì bây giờ Ruby và 2 bé đã ổn. Mấy chuyện này mà không phát hiện và cho đi cấp cứu sớm thì tiêu. Dù sao cũng đáng chúc mừng :love struck:. Chăm 2 bé tốt nhé:), hôm nào off phải mang đi khoe đấy. Thích mèo con nhất :love struck::blusshing:

Tý Phệ

Member
Tội cho các bé bị chết quá, trông đáng yêu lắm. Thôi ít ra cũng còn được 2 bé, mẹ đỡ bị căng sữa và đở nhớ con. Chúc mừng bạn có thêm đôi bé mèo xinh đẹp, hy vọng khi nào mở mắt sẽ có đôi mắt hai màu giống mẹ:)

mèo mẹ không sao thì cũng yên tâm rồi, chúc cho 2 bé mau lớn ăn nhiều nhé. không biết có may mắn đón được bé nào không hí hí

whitexsnow

Active Member
Hiz, nhìn mấy bé thấy thương quá :praying:. Thôi anh đừng buồn nữa nha, ráng chăm sóc 2 bé cho thật tốt . Khi nào mấy bé mở mắt, cả mẹ với bé đều khỏe hết thì em sẽ qua thăm mấy mẹ con ngen^^:love struck:

hic bé đen kia giống Heo quá, tiếc thiệt!! Thôi ông anh lo chăm 2 đứa kia cho tốt...nhìn chúng nó thương quá...

D_P_HOA

Active Member
mẹ mèo ruby mang thai 5 đứa đó bé heo ơi.nhưng mà đẻ được 2 đứa đầu sống, đứa thứ 3 chết.rồi ngưng tới sáng,sáng nhà julio phải chở mẹ ruby đi mổ,mổ ra thì 2 em kia cũng chết luôn.huhuhu
3 em chết 1 em mèo đen,1 trắng đen, 1 em đen

mẹ ruby mổ nhìn tội nghiệp lắm
:(:)((, Hu hu, nhìn bọn này mổ trông tội nghiệp thật. Hôm trước chị cúng mang con Phe nhà chị đi mổ nên chị biết. Nó cũng bị giàng mấy chân ra như thế này :(:)((, lúc lôi con nó ra nó vẫn biết đau kêu ngào ngào ý :(:)(:)((,

Cumimi

Member
:(:)((, Hu hu, nhìn bọn này mổ trông tội nghiệp thật. Hôm trước chị cúng mang con Phe nhà chị đi mổ nên chị biết. Nó cũng bị giàng mấy chân ra như thế này :(:)((, lúc lôi con nó ra nó vẫn biết đau kêu ngào ngào ý :(:)(:)((,
Tội cho Ruby quá :( Nhưng cũng may là bây giờ sức khỏe của em cũng đã ổn:D Mấy đứa nhóc nhìn mặt mũi tịt hin đáng yêu quá cơ :)

rosyrain

Member
Gấu nhớ anh Chánh lắm đó, bao giờ cưng xuống lại CT thì anh chạy xuống đó chơi, rồi mấy đứa kia cưng tính thế nào rồi ??

julioboy

Member
Gấu nhớ anh Chánh lắm đó, bao giờ cưng xuống lại CT thì anh chạy xuống đó chơi, rồi mấy đứa kia cưng tính thế nào rồi ??
oái gấu dạo này nhìn bảnh tỏn quá.xin quá.nhớ gấu nhiều quá