• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Long chầu hổ phục ^_^

phamhuyhoang

Active Member
trên Khu -c có mấy cây Long não bị bão hoặc ai đó cưa đi đã lâu còn lại mấy cái gốc bé bé(khoảng 2 người ôm,chưa tính rễ mỗi bên xoè ra hơn 1m nữa ) ^_^ em thấy hay hay nên đào lên làm bàn ngồi uống nước ngắm chó cho vui ^_^
hôm nay xuống thấy tác phẩm sau 2 tháng đục đẽo nghịch ngợm thấy nó đã lên hình nên post lên cho các ace đánh giá giùm em xem bán đi được bao nhiêu để em còn tính đổi ra chó ^_^

phamhuyhoang

Active Member

đặc biệt là hình này là con tây tạng thay cho hình các chú chó thông thường

Zudas

Member
em tưởng cạnh rồng với hổ, anh phải đục cả hình ngao tạng nữa chứ :D :D

yoko1910

Member
em tưởng cạnh rồng với hổ, anh phải đục cả hình ngao tạng nữa chứ :D :D

liệu đây có phải là ngao tạng không ta :D
P/S: Xin lỗi, có phải anh Minh đấy không ạ :D. Thấy treo avatar là con Thép ( hình như thế) nên đoán bừa không phải bỏ qua cho nhé :D

hai198x

Member
Tác phẩm của bác Hoàng nhìn cũng đẹp ghê đó nhưng mà theo em thì Long Não để làm bàn uống nước không hay lắm vì mùi nó thơm nhưng lại thơm theo kiểu " cao trường sơn " :worried:
Nếu đây mà là gốc cây ngọc am thì tuyệt thơm hơn nước hoa pháp:love struck:
Nhưng vẫn chúc bác có 1 tác phẩm trên cả tuyệt vời :-bd

Zudas

Member

liệu đây có phải là ngao tạng không ta :D
P/S: Xin lỗi, có phải anh Minh đấy không ạ :D. Thấy treo avatar là con Thép ( hình như thế) nên đoán bừa không phải bỏ qua cho nhé :D
đúng rồi, lúc nãy anh nhìn ko kĩ, bảo anh Hoàng làm sao bỏ qua hình con ngao tạng đc, mắt mũi kém quá :(:(:(

QuangTDT

Member
đẹp quá , phải mất 2 tháng mới song đc bộ này hả Đ/C . cho mình hỏi bạn 1 chút bạn có thể trả lời hay không cưng đc nhé , chi phí của 1 bô này bạn làm hết bao nhiêu vnd có đc ko

phamhuyhoang

Active Member
đẹp quá , phải mất 2 tháng mới song đc bộ này hả Đ/C . cho mình hỏi bạn 1 chút bạn có thể trả lời hay không cưng đc nhé , chi phí của 1 bô này bạn làm hết bao nhiêu vnd có đc ko
chi phí công cho bộ này là gần 30 triệu ^_^ gốc thì của nhà nên không tính ^_^ chưa làm xong đã có anh đòi mua nhưng...có hình con tây tạng nên có lẽ để nhà ngắm sướng hơn.khoảng 2 tháng nữa lại có sản phẩm tên Cửu Long Tranh Châu...sau đó đến bộ Tứ linh Long Ly Quy Phụng...có tất cả 6 gốc to nên để làm đồ trang trí từ no đến chán luôn ^_^ có những gốc to quá đến thợ đục cũng không hiểu phải làm gì với nó nữa ^_^ họ phải mời mấy ông bên sinh vật cảnh về để xin tư vấn ^_^ mai mình gửi hình lên ace có con mắt nghệ thuật tư vấn giúp mình nên phải làm hình gì cho hợp lý nhé ^_^ xin cảm ơn ace.
@Minh ZUDAS: anh thì làm sao bỏ qua được tây tạng chứ ^_^ con tây tạng là mất thời gian nhất đó .
họ không biết phải làm như thế nào cả.nói chung là hơi giống chứ chưa được ưng ý của anh ^_^

dobecgie

Member
Hic hic............Gốc nó cũng đẹp và mà nghệ nhân cũng rát cao tay .Nhìn thần thái những con vật trong gốc cay này rất có hồn..............Không có gì để bàn nưã , đẹp quá.Dang đợi tác phẩm tiếp theo của Bác Hoàng đây!

bocun2006

Phó Nhòm Vietpet
tôi lạy sôngs ông rồi đấy ...cái j cũng làm được ...chỉ mỗi tội là không uống rượu được...hehehehe

phamhuyhoang

Active Member
tôi lạy sôngs ông rồi đấy ...cái j cũng làm được ...chỉ mỗi tội là không uống rượu được...hehehehe
cơn gió "lào" đưa anh bố cùn lên đây nhỉ? uống rượu với anh thì em xin chịu ^_^ anh cứ dùng cốc uống bia thay ly rượu thì em ạ anh luôn ^_^ vợ em còn trẻ con thì thơ dại...^_^

tun_aca

Vietpet sponsor
....có tất cả 6 gốc to nên để làm đồ trang trí từ no đến chán luôn ^_^ có những gốc to quá đến thợ đục cũng không hiểu phải làm gì với nó nữa ^_^ họ phải mời mấy ông bên sinh vật cảnh về để xin tư vấn ^_^ mai mình gửi hình lên ace có con mắt nghệ thuật tư vấn giúp mình nên phải làm hình gì cho hợp lý nhé ^_^ xin cảm ơn ace.
Vậy thì đục cho nó thành một....Căn Cứ Khu C thu nhỏ đi anh Hoàng. Để làm của gia bảo, truyền từ đời này qua đời sau, nhớ phần chính là 1 bức tượng bán thân của chủ nhân và 1 bầy ngao tạng đủ các tư thế (trừ tư thế Giao Phối anh Hoàng nhé).

phamhuyhoang

Active Member
Vậy thì đục cho nó thành một....Căn Cứ Khu C thu nhỏ đi anh Hoàng. Để làm của gia bảo, truyền từ đời này qua đời sau, nhớ phần chính là 1 bức tượng bán thân của chủ nhân và 1 bầy ngao tạng đủ các tư thế (trừ tư thế Giao Phối anh Hoàng nhé).
cái cậu đục đẽo nhìn thấy hình Ngao tạng là nó sợ rồi anh ạ ^_^ nó bảo chó cũng chẳng phải sư tử thì không...cậu đó đầu hàng rồi anh ạ ^_^ hehe!hôm qua ra đó thấy cậu ta làm xong cái bàn uống nước xinh xinh.càng ngày tay nghề cậu đó lại được hoàn thiện anh ạ .ngày mai là cậu đó hoàn tành tác phẩm. em lại gửi hình lên để anh em đánh giá tiếp ^_^

dobecgie

Member
Tác phẩm Long Chầu Hổ Phục này hình như còn có tên khác phải không Bác Hoàng.
"12 con giáp" đúng không, vì Nam thấy hình như có đủ 12 con giáp à.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
cái cậu đục đẽo nhìn thấy hình Ngao tạng là nó sợ rồi anh ạ ^_^ nó bảo chó cũng chẳng phải sư tử thì không...cậu đó đầu hàng rồi anh ạ ^_^ hehe!hôm qua ra đó thấy cậu ta làm xong cái bàn uống nước xinh xinh.càng ngày tay nghề cậu đó lại được hoàn thiện anh ạ .ngày mai là cậu đó hoàn tành tác phẩm. em lại gửi hình lên để anh em đánh giá tiếp ^_^
Tác Phẩm này mà tặng tân gia nhà mới, mấy ngôi nhà to to như lâu đài thì quả thật là quá ý nghĩa luôn đấy anh Hoàng ơi :D:D:p:p