• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Loa Loa loa loa, em Bông kén chồng ạ!!!!!!!!

beheoxinhxan

Active Member
Sự việc là thế này.
Nhà iem có nuôi 1 tiểu miu miu. Em ấy tên là Đào Thị Bông. Giới tính nữ.
Lúc bé

Trưởng thành

Vì một số lý do gia đạo, em được chuyển ra bắc 1 thời gian. Nhưng tiếc là trai Hà Nội đẹp và béo thật nhưng không tán đổ em. Thành ra khi em về nhà, vẫn nguyên vẹn mác gái trong trắng ạ :))

Nay hoàn cảnh gia đình thuận lợi, tuổi em cũng đã hơi nhừ, em xin đăng báo tuyển chồng.
Vì muốn tìm được chồng cho em, em được sắm váy áo để làm duyên

Uploaded with ImageShack.us
Điều kiện dự tuyển:
Nòi: Anh Lông Ngắn
Ngoại hình: đẹp, béo
Sức khỏe: không rận, bọ, nấm, sán...
Người ta gọi em là " ế mà còn chảnh con cá cảnh" :)). Nhưng kệ em ;))
Ngoài những điều kiện trên thì có 1 số yêu cầu ngoài lề nữa là phải chịu ở rể cho đến khi đạt. He he. Và, trước khi động phòng hoa chúc thì chú rể phải được cắt móng nhằm tránh chuyện bạo lực gia đình gây tổi thương đến nhan sắc của em Bông =)).
Rất cảm ơn các anh, các chú, các cô, các bác đã đọc tin.
Kính Báo

D_P_HOA

Active Member
Hi hi , cháu Bông kén chồng nè :x, có cho ra bác lâý chồng Hà nôị lần nưã không :))

Gemma

Active Member
Hê hê, tưởng Bông không có ngày này chứ! Mèo Anh lông ngắn thì Sài Gòn hơi bị hiếm nhỉ. Mà tiêu chuẩn của mẹ Bông lại cao, đòi bắt rể chứ không cho Bông đi làm dâu nữa thì hơi bị khó đa 8->>:/:p

Gemma

Active Member
Em Bông theo họ mẹ à? Đã tên Bông nghe đã hơi... quê rồi, mẹ còn phang cho em cái tên lót Thị nữa, đáng nhẽ phải là Đào Thiên Kim Bông chứ nhỉ? 8->:)) Kiểu này muốn chắc ăn khỏi ế, mẹ Kim cứ đặt hàng một phi công trẻ nhà chú Cương mới vừa ra lò hôm lễ Quân Đội Nhân Dân kìa. Một chú bộ đội con cho tiểu thư Bông thì bảo đảm sản xuất bộ đội baby ngon lành luôn >:/:))

Gemma

Active Member
Quên khen Bông có cái áo đầm xinh đáo để! Mà Bông mặc áo đầm vào trông tròn lẳn à mẹ Bông ơi! Thế Bông được mấy ký rồi thế? :-*:x

beheoxinhxan

Active Member
Em Bông theo họ mẹ à? Đã tên Bông nghe đã hơi... quê rồi, mẹ còn phang cho em cái tên lót Thị nữa, đáng nhẽ phải là Đào Thiên Kim Bông chứ nhỉ? 8->:)) Kiểu này muốn chắc ăn khỏi ế, mẹ Kim cứ đặt hàng một phi công trẻ nhà chú Cương mới vừa ra lò hôm lễ Quân Đội Nhân Dân kìa. Một chú bộ đội con cho tiểu thư Bông thì bảo đảm sản xuất bộ đội baby ngon lành luôn >:/:))
=)) phải "Thị" nó mới đúng chân quê, hợp với tên chứ ạ=)). Tuy quê thì có quê nhưng mà em là dân " Anh kiều" đấy nhớ;)
Quên khen Bông có cái áo đầm xinh đáo để! Mà Bông mặc áo đầm vào trông tròn lẳn à mẹ Bông ơi! Thế Bông được mấy ký rồi thế? :-*:x
Tầm 5kg chị ạ. Em đi mua áo cho nó mà con bé bán hàng hỏi đi hỏi lại là mèo gì mà béo thế. Thế mà vẫn phải đi đổi số to hơn :))

D_P_HOA

Active Member
=)) phải "Thị" nó mới đúng chân quê, hợp với tên chứ ạ=)). Tuy quê thì có quê nhưng mà em là dân " Anh kiều" đấy nhớ;)

Tầm 5kg chị ạ. Em đi mua áo cho nó mà con bé bán hàng hỏi đi hỏi lại là mèo gì mà béo thế. Thế mà vẫn phải đi đổi số to hơn :))
Trùi ui , 5 kg cơ à. Hôm qua chị được bế mâý bạn mèo khủng mà cũng chả được cân nặng thế Kim ạ . Trông Bông Quý xờ tộc thật , đúng kiêủ tiêủ thư nước anh :))

beheoxinhxan

Active Member
Trùi ui , 5 kg cơ à. Hôm qua chị được bế mâý bạn mèo khủng mà cũng chả được cân nặng thế Kim ạ . Trông Bông Quý xờ tộc thật , đúng kiêủ tiêủ thư nước anh :))
Em nói tầm đấy thôi chứ chưa đến đâu ạ.:)) Tức là hơn 4,5kg. Vì nó cũng dở hơi lắm, lên xuống như bơm hơi ấy ạ. Hôm trước nó béo ú, em lại tưởng bở là nó bầu. Hôm nay bụng xẹp rồi ạ. Không lẽ cứ suốt ngày cho nó cân, nên em phóng luôn cho 5kg=)).

beheoxinhxan

Active Member
Quên trả lời chị. NHà em có 1 bé đực bắt nhà Cương roài ạ. Nhưng tuổi còn non, chưa mần ăn được, tạm thời phải lui về hậu phương chờ :))

phenmaleat

Active Member
mặt cô nàng bông này buồn cười quá,mặt này đi đâu không sợ bị người ta mắng mỏ vì mặt lúc nào cũng tỉnh bơ ra ấy

Bông thì mọi người biết lâu rùi sao chị ko up luôn hình chồng trẻ con của bông lên cho mọi người xem luôn 8->

beheoxinhxan

Active Member
mặt cô nàng bông này buồn cười quá,mặt này đi đâu không sợ bị người ta mắng mỏ vì mặt lúc nào cũng tỉnh bơ ra ấy
;) Ngoan lắm nên từ bé tới gờ chưa bị mắng lần nào. Đúng là chắc tại cái mặt thế nên mắng cũng không nỡ:))

hameo2412

Member
Mẹ Bông đòi hỏi cao thế chắc là lại phải cho Bông ra ngoài Bắc chuyến nữa thôi chứ trong SG này *hàng* cho Bông chắc hơi hiếm đấy ạ:(:(

beheoxinhxan

Active Member
Mẹ Bông đòi hỏi cao thế chắc là lại phải cho Bông ra ngoài Bắc chuyến nữa thôi chứ trong SG này *hàng* cho Bông chắc hơi hiếm đấy ạ:(:(
:)) Đã không tuyển thì thôi, tuyển thì mình phải làm giá chứ bạn hameo2412 :p. Thật sự thì mình cũng nghĩ là khó mà kiếm được chồng cho Bông, ngay cả không đòi hỏi cao:)). Nên cứ post thế biết đâu hên hên tìm được mối ngon lành thì sao8-><:p.
Mình thích bé Brandy nhà bạn lắm ấy, trông rất rất giống bông nhỉ? Tiếc là khác giống, không thì bằng mọi giá cũng xin cho Bông được làm dâu nhà bạn:x

X

xuka3691

Guest
bây giờ mới đọc được thông báo kén chồng của em Bông. mỗi lần vào mấy topic mèo đẻ với kén chồng e lại có ham muốn đặt gạch một e. nhưng nhà h đã quá chỉ tiêu nên chỉ dám mơ mà không dám thực hiện. có lần còn hấp để dành tiền mua mèo cơ, mà chưa biết mua mèo nào, đặt nhà ai, cứ để dành đại đấy bao giờ thấy nhà nào có thì xin đặt gạch. xong rồi để dành đến nửa chừng thì lại nghĩ cũng chẳng bao giờ nuôi được thêm, nên lại mang tiền ra ăn hết. khổ thế đấy chị ạ, chỉ có mỗi 1,2 lần như thế mà e tăng 4kg rồi

giá mà mèo của mình cứ bé mãi có phải tốt không

Gemma

Active Member
He he, đọc mấy dòng tâm sự của cô Xuka xong thấy... no bụng vì cười rồi, khỏi cần ăn cơm. Cứ đà này cô Xuka để dành ít lần tiền để mua mèo nữa thì nguy to, có nguy cơ cả mèo lẫn người đều thành... nhợn mất =))=))=))

beheoxinhxan

Active Member
giá mà mèo của mình cứ bé mãi có phải tốt không
:xCái tâm sự này của xuka sao mà giống chị thế. Chị nuôi chó mèo, lúc nào cũng ước chúng đừng có lớn. Cứ bé bỏng mãi thì thật là thích:-*. Mà cái mong ước ấy của chị nó nổi tiếng khắp nơi:)). Nguyên nhân là đi đâu bố mẹ chị cũng kể với người ta là "con bé này nó nuôi, nó chỉ thích chó mèo bé mãi thôi":">.

bé trứng nhà huyenhuong cug đàn với bông nhà chị mới đẻ đó :) . trong khi đó bông đang ế chưa có anh nào nhòm ngó ;)) . em nghi chờ đợi không bằng chủ động chị ah, cho nó ra ngoài bắc tập 2 ( nhốt vô ***g với zaiii ) kiểu gì chả bén lửa.