• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Linh Linh nhà mình! Và xin hỏi chế độ ăn cho Alaska 2,5 tháng tuổi!

lovelinh85

Chào các ban!
Mình mới đón về 1 em Alaska, bé được 2,5 tháng tuổi mà nặng có 4,6kg :(. Mình đọc và thấy như thế có vẻ là quá ít cân so với tầm tuổi! Các bạn giúp mình chế độ ăn cho bé thế nào cho hợp lý với ạ! Có quá kiêng kỵ vấn đề gì trong cách ăn uống ko các bạn? (Thịt gà, cá, dồ ăn tanh...?)
Alaska nhà mình:

lovelinh85

Bé này bắt ở đâu mừ dễ thương vậy bạn,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
Mình bắt của 1 bạn rao trên diễn đàn! hii....... may là về bé rất khoẻ mạnh, nghịch như quỷ, chẳng sao cả, vui thế!

lovesky

Member
nhìn yêu thế,bạn mua e này giá nhiêu thế,mình cũng đang muốn sở hữu 1 bé,nhưng chưa biết giá cả thế nào :(

my_lucky

Active Member
Chào các ban!
Mình mới đón về 1 em Alaska, bé được 2,5 tháng tuổi mà nặng có 4,6kg :(. Mình đọc và thấy như thế có vẻ là quá ít cân so với tầm tuổi! Các bạn giúp mình chế độ ăn cho bé thế nào cho hợp lý với ạ! Có quá kiêng kỵ vấn đề gì trong cách ăn uống ko các bạn? (Thịt gà, cá, dồ ăn tanh...?)
Alaska nhà mình:

Chó con mới về bạn nên làm đủ 10 ngày công tác chuyển vùng, nên nhờ ai đó có kinh nghiệm hỗ trợ bạn về kiến thức chăm chó con khi mới tách đàn.Nên bổ xung canxi cho cún con và cho cún con vận động tự do dưới ánh nắng buổi sáng ít nhất 30 phút.

Chế độ ăn : 70% đạm và canxi + 20% chất xơ + 10% tinh bột = 1 chú chó có sức khỏe ổn định.