• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

LINA trở lại và quá trình hồi phục nhan sắc

unftin

Member
Nhắc đến cái tên Lina chắc sẽ có vài bạn vẫn còn nhớ đến bé alaska dễ thương được cậu chủ của mình khoe trên diễn đàn cách đây hơn 1 năm:

Cách đây vài ngày mình có liên lạc hỏi thăm và được biết cậu chủ của cô bé ko có thời gian chăm sóc nên mình quyết định mang cô bé về làm thành viên mới của gia đình mình.

Đây là hình ảnh Lina khi còn ở nhà chủ cũ:

Khi mới về nhà mình:

Và khi tắm xong:

Hiện tại, bộ lông của Lina rất ngắn (do bị cắt) và xơ xác. Đặc biệt, toàn bộ da bụng và mặt trong 4 chân của Lina bị viêm da đỏ mẩn hết cả lên. Sau khi tắm xong mình đã bôi thuốc chữa viêm da không biết có hiệu quả không. Mong rằng cô bé sẽ sớm khỏi bệnh và lấy lại vẻ đẹp vốn có của mình. Các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ mình để cho em nó mau bình phục nhé.
Quá trình chữa trị cho Lina mình sẽ update thường xuyên tại đây, các bạn theo dõi và ủng hộ nhé.

MinhQuan

Member
nhà bạn có vườn thì quá lý tưởng để nuôi bé này rồi còn ji...nhìn tội nghiệp bé quá, chúc bé sớm hồi phục và mạnh khỏe :D

BaoHung

Cho mình hỏi nha. Em nó là cái hã nếu có thể mình với bạn giao lưu vì nhà có 1 em húky nâu đực cần đi giống . Có gì mình cafe bàn sau nha ok
Số phone mình nè 0949502151
Chào chúc em nó mau đẹp ra:x

zMax

Member
Tội nó quá:( nhìn da với lông thảm quá. Tình hình thế nào rồi bạn