• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Liệu mèo nhà em có bị sao không ạ :((

minlk91

Em mới đón 1 bé mèo Anh về nhà,ngày hôm nay là ngày đầu tiên! Bé đi vs rất ngoan, chỉ cần cho bé vào chậu cát là y như rằng .....:D. Bé mới về chỉ liếm đúng 1 tẹo sữa rồi nghịch ngợm,cắn rồi mút tay em chùn chụt :blusshing: nhưng suốt từ lúc nghịch xong là lăn ra ngủ,mở mắt ra là lại cắn tay em :nailbitting:. Lặp đi lặp lại như thế nhiều lần! Vẫn không đoái hoài 1 tẹo gì đến thức ăn cả (1 bát sữa + 1bát cơm trộn ruốc). Em sợ cứ thế này bé suy dinh dưỡng mất :worried::worried:.
Mắt bé ngủ dậy là thấy khóe mắt ướt ,em lấy tăm bông lau thì thấy có màu hung hung (không phải màu đỏ):(:)(:)((. Em rất lo mắt bé bị làm sao :praying:
Liệu mèo nhà em có làm sao không ạ :(:)((! Có nên cho đi khám bác sĩ hay để theo dõi thễm mấy ngày nữa ạ:doh:?

***Đến thời điểm em viết bài thì thằng ku vẫn lăn ra ngủ***:doh:

không sao đâu, mèo anh vời ba tư đều bị hay sao ý, hoặc là mèo nhà mình nuôi cũng bị thế, không sao cả đâu. Còn hôm đầu tiền về mèo bé không ăn bạn cũng đừng lo lắng quá, có thể nó lạ nhà thôi. Hồi mới về mèo nhà mình cũng thế mà. yên tâm nhé!

Sheryl

Active Member
Em mới đón 1 bé mèo Anh về nhà,ngày hôm nay là ngày đầu tiên! Bé đi vs rất ngoan, chỉ cần cho bé vào chậu cát là y như rằng .....:D. Bé mới về chỉ liếm đúng 1 tẹo sữa rồi nghịch ngợm,cắn rồi mút tay em chùn chụt :blusshing: nhưng suốt từ lúc nghịch xong là lăn ra ngủ,mở mắt ra là lại cắn tay em :nailbitting:. Lặp đi lặp lại như thế nhiều lần! Vẫn không đoái hoài 1 tẹo gì đến thức ăn cả (1 bát sữa + 1bát cơm trộn ruốc). Em sợ cứ thế này bé suy dinh dưỡng mất :worried::worried:.
Mắt bé ngủ dậy là thấy khóe mắt ướt ,em lấy tăm bông lau thì thấy có màu hung hung (không phải màu đỏ):(:)(:)((. Em rất lo mắt bé bị làm sao :praying:
Liệu mèo nhà em có làm sao không ạ :(:)((! Có nên cho đi khám bác sĩ hay để theo dõi thễm mấy ngày nữa ạ:doh:?

***Đến thời điểm em viết bài thì thằng ku vẫn lăn ra ngủ***:doh:
Em đón mèo nhà bà Hảo về nhỉ. Mèo nhà bà Hảo ăn hạt quen rồi, có thể em cho nó ăn cơm nó chưa quen được ngay (không biết là cơm cũng ăn được). Em thử cho bé ăn hạt nhé.

minlk91

Em đón mèo nhà bà Hảo về nhỉ. Mèo nhà bà Hảo ăn hạt quen rồi, có thể em cho nó ăn cơm nó chưa quen được ngay (không biết là cơm cũng ăn được). Em thử cho bé ăn hạt nhé.
hôm nay em đón bé thì bà bảo cho bé ăn sữa hoặc cơm ruốc, hoặc cho cơm thịt bò trộn. Bà còn dặn không nên cho bé ăn hạt ạ ! Em cũng thấy đĩa sữa của bé lúc ở đấy nữa . Em nghĩ bà không cho ăn hạt đâu :).

Sheryl

Active Member
hôm nay em đón bé thì bà bảo cho bé ăn sữa hoặc cơm ruốc, hoặc cho cơm thịt bò trộn. Bà còn dặn không nên cho bé ăn hạt ạ ! Em cũng thấy đĩa sữa của bé lúc ở đấy nữa . Em nghĩ bà không cho ăn hạt đâu :).
Vậy chắc do lạ nhà thôi. Em cẩn thận nửa đêm bị bé khua dậy vì đói đó nha :D

milkygirl6390

Active Member
bé mấy tháng rồi bạn ? Còn mút tay chùn chụt cộng thêm cái khoản hay ngủ có vẻ là bé còn non. Chắc là mới về nhà mới, xa mẹ nên thế. Bạn up ảnh của bé đi :D

minlk91

Liệu em để sẵn một bát sữa trông chuồng của bé được không?

@minlkygirl : thấy bà bảo là sinh từ 10/7. Hơn 2 tháng rồi :). Mình chuẩn bị cho bé đi tiêm với tẩy giun. Mà mình cũng mới chỉ có mỗi cái ảnh thằng ku nó đang ngủ thôi . Bạn xem tạm nhé :X

milkygirl6390

Active Member
Ui hơn 2 tháng thì không còn non nữa rồi... chắc bé lạ nhà thôi bạn ạ... vài ngày nữa là quen thôi... bé xinh quá đi thôi... là zai hả bạn... chắc phải đăng kí kết duyên cho con Mini nhà mình thôi...:D

minlk91

Lúc nẫy sau khi tỉnh dậy và nhóp nhém vài miếng cơm ruốc bây giờ ku cậu đang lục tung căn phòng của mình lên =))=)). Yêu qué :love struck::love struck:

fat.L.T

Member
thằng ku đẹp zai thật em anh bin nhà em có khác :D hôm em lên cũng nhìn thấy bé xinh da man lông xù tung người tròn vo bé như vậy không sao đâu chị vài ngày là quen ngay mà sao thằng bé nhà chị khác thằng hâm nhà em thế thằng bin nhà em về nhà ăn cơm trộn thịt gà thịt bỏ và uông sữa ngay. Bin hâm nhà em đây dạo này xấu quá nên em post tạm tấm hồi 3 tháng

meonho124

Member
chẹp không sao đâu bạn ơi em ý chưa quen nên ăn ít ấy mà ngày đầu về nhà mèo còn sợ , mệt chưa quen hay thế lắm , Bơ hâm nhà tớ cũng mang từ nhà bà Hảo về lúc đầu nó cũng vậy đó , lúc mang về Bơ cũng mới 2 tháng 1,2 ngày thôi , sau nó ăn tạp lắm , cái gì cũng ăn , cơm cá biển rau cũng ăn nữa :D thịt cá gà bò gì cũng ăn tất , uống sữa thành thần :)) yên tâm rồi em ý sẽ béo khỏe , đẹp trai ngay , em ý là 1 trong 2 em xám đực lứa này nhà bà đúng không , xinh thế hôm đó đến em ý mới được gần 1 tháng như cục bông đuôi tam giác yêu lắm rồi , mẹ cháu được 2 cháu mà cả 2 cùng boy , lạ thật cảm giác như mèo cái cứ ít dần là sao ý nhỉ

ruồi bẹp

Active Member
ăn ít là do bé lạ nhà bạn ạ, mèo nào mới về nhà đều thế cả.
còn cái việc lau mắt thấy màu đấy là bình thường, mèo Anh thường thế cả, chảy nước mặt nhiều, ra nhỉ nhèm nhiều. Thằng nhà mình còn ăn xong là nhớ mẹ nước mắt dàn dụa cơ :))

minlk91

Hôm nay thằng Múp ăn uống cũng chả khá khẩm hơn là mấy. Nhóm nhép được mấy miếng cơm ruốc rồi lại ngủ! Sữa chả thèm đụng,nước chả thèm uống :worried::worried:
Nhưng được cái không kêu nhớ mẹ, ngủ ngoan, nghịch thì thôi rồi :)).
Trộm vía thằng ku thích nằm lên ngực mấy chị em phụ nữ ngủ :)). Mà ru nó ngủ thì dễ hơn cả :xoa xoa bóp bóp vài cái là y như rằng mắt díp tịt chẳng quan tâm trời đất ra làm sao =)):yawn::yawn: