• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Labrador và cuộc chiến VN

labsaigon

Member
Labrador trong chiến tranh Việt Nam.
Có thể bạn chưa biết rằng trong chiến tranh Việt Nam quân đội Mỹ sử dụng Lab là giống chó thứ 2 sau Becgie Đức tại chiến trường này. Lab được trang bị chủ yếu cho lực lượng hải quân, không quân và lính thủy đánh bộ nhằm mục đích phát hiện và tấn công đối phương ở dưới nước, tìm kiếm binh sĩ mất tích, và hỗ trợ cho lính dù.
Ảnh tư liệu:

(Tổng hợp từ nhiều nguồn trên internet).

bi2004

Member
quá hay,cám ơn bạn Phong đã cho mọi người biết thông tin

mình ở Hà Nội, đợt tới phải đi công tác 2 tháng, mình đang muốn tìm bạn nuôi hộ em lab đen cái 5 tháng tuổi nhà mình, mình chỉ nhờ nuôi thôi không bán nhé, mình sẽ gửi chi phí cho em nó ăn uống, bạn nào yêu dòng chó này thì giúp mình nhé, mình không muốn gửi em nó vào trung tâm giữ chó, họ toàn nhốt và cho nhịn thôi, em nhà mình 5 tháng tuổi nặng khoảng 20kg gì đó ( chưa cân chính xác) đt của mình 0903214848 nhé