• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Labrador Luci nhà mình xin ra mắt

chào các bác, em mới bắt em Lab về, có ít ảnh ra mắt các bác, mời các bác nhận xét và cho em ít kinh nghiệm nuôi lab với, lần đầu em nuôi Lab :D, bé nhà em được hơn 2 tháng, nặng khoảng 6kg, như vậy có ổn không ạ

bi2004

Member
mình cũng lần đầu nuôi lab này, em nhà mình mới được 1,5 tháng đã bắt rồi ( hơi sớm, nhưng trộm vía về cân được 5,8kg) nên mình hàng ngày nấu cháo thịt nạc với rau củ cho ăn. Thế nhà cậu cho bé ăn gì? bé nhà bạn ăn được nhiều không? Bé nhà mình không ăn được nhiều lắm, mỗi lần ăn được tí tẹo rồi lại lăn ra ngủ, khoảng 20 phút, ngủ dậy mình lại cho ra ngoài đi vệ sinh rồi lại vào ăn ( tợp tợp được vài cái) rồi chơi một lúc lại lăn ra ngủ, chắc tại còn bé quá. mỗi ngày mình cho ăn nhiều lần, cứ làm sao hết một hộp nhựa tròn ( loại hộp ngoài hàng vấn bán cho bún phở đêm về ý) ngoài ra cho uống thêm sữa bột của thằng cu con nhà mình, nhưng mình thắc mắc là nhiều người nói lab ăn nhiều lắm cho bao nhiêu hết bấy nhiêu, thế sao em nhà mình lại ăn ít thế nhỉ

koimoc

chào 2 bạn Bi04 và golden retriever, mình đang muốn mua 1 em LAB đen, thuần chủng, mình ở Hà nội, phiền 2 bạn cho biết chỗ bán lab của 2 bạn không?
mình cảm ơn nhiều
Long 0904.3333.00

em nhà mình cũng bắt chỗ anh Vịnh đó bạn :), em nhà mình thì ăn khỏe dã man luôn, cho bao nhiêu ăn hết bấy nhiêu nên mình cũng chỉ cho ăn vừa phải, kết hợp với 2 buổi đi dạo hàng ngày và chạy nhè nhẹ 1 tí, mình đang cho ăn cổ gà băm với cơm và rau củ quả kết hợp :), đang tập huẩn luyện mấy lệnh ngồi nằm cơ bản mà em nhà mình nhắng quá :))

bi2004

Member
em nhà mình cũng bắt chỗ anh Vịnh đó bạn :), em nhà mình thì ăn khỏe dã man luôn, cho bao nhiêu ăn hết bấy nhiêu nên mình cũng chỉ cho ăn vừa phải, kết hợp với 2 buổi đi dạo hàng ngày và chạy nhè nhẹ 1 tí, mình đang cho ăn cổ gà băm với cơm và rau củ quả kết hợp :), đang tập huẩn luyện mấy lệnh ngồi nằm cơ bản mà em nhà mình nhắng quá :))
à thế là đàn trước bạn Vịnh bán hộ cậu bạn bị ngã xe, hôm mình đến thì đàn của em luci nhà bạn vẫn còn một em đực. Thế nhà bạn đã tẩy giun cho em nó chưa?

các bác cho em hỏi, độ tuổi lí tưởng để huấn luyện Lab là tầm mấy tháng ạ, lab nhà em được gần 3 tháng mà nó nghịch quá, ko tập trung khi huấn luyện những lệnh ngồi nằm cơ bản :(

mình cũng lần đầu nuôi lab này, em nhà mình mới được 1,5 tháng đã bắt rồi ( hơi sớm, nhưng trộm vía về cân được 5,8kg) nên mình hàng ngày nấu cháo thịt nạc với rau củ cho ăn. Thế nhà cậu cho bé ăn gì? bé nhà bạn ăn được nhiều không? Bé nhà mình không ăn được nhiều lắm, mỗi lần ăn được tí tẹo rồi lại lăn ra ngủ, khoảng 20 phút, ngủ dậy mình lại cho ra ngoài đi vệ sinh rồi lại vào ăn ( tợp tợp được vài cái) rồi chơi một lúc lại lăn ra ngủ, chắc tại còn bé quá. mỗi ngày mình cho ăn nhiều lần, cứ làm sao hết một hộp nhựa tròn ( loại hộp ngoài hàng vấn bán cho bún phở đêm về ý) ngoài ra cho uống thêm sữa bột của thằng cu con nhà mình, nhưng mình thắc mắc là nhiều người nói lab ăn nhiều lắm cho bao nhiêu hết bấy nhiêu, thế sao em nhà mình lại ăn ít thế nhỉ
Bé nhà bạn như vậy là khảnh ăn quá, Zake nhà mình mới bắt bằng đó tuổi mình không dám cho no ăn vì sợ vỡ bụng, bạn thử hỏi xem chủ cũ thương cho bé ăn gì để bạn cho ăn giống vậy, không nên thay đổi đột ngột khẩu vị của bé!