• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Labrado nhà Bubba.

mrailen

Member
hình như có 1 em socola thì phải,nhung nhúc!!!vất vả lắm đây!!!chúc mừng bác

BUBBA

Super *********
Hôm nay là các cháu đựoc 2 tuần tuổi, mời các bác xem hình em khoe dưới đây ạ:

Đã bắt đầu bú dặm được, em sợ các cháu nó kém thông minh, không sáng mắt, nên đánh bạo mua Similac cho các cháu dùng:

Ngòai ra, còn bồi dưỡng mẹ cháu bằng các kiểu thuốc, thức ăn:

Kuppi

Active Member
Chúc mừng!

Hôm nay là các cháu đựoc 2 tuần tuổi, mời các bác xem hình em khoe dưới đây ạ:

Đã bắt đầu bú dặm được, em sợ các cháu nó kém thông minh, không sáng mắt, nên đánh bạo mua Similac cho các cháu dùng:
Nhìn hình này thấy đáng yêu quá! Do chưa có điều kiện tìm hiểu và nuôi giống chó Lab này! Nhưng nhìn hình này thì bắt đầu toan tính!

Cám ơn BUBBA đã có bầy chó con đều bầy đa sắc!

BUBBA

Super *********
Cám ơn mọi người khen tặng, em xin cập nhật vài hình ảnh các cháu. Các cháu đã ăn dặm được rồi, trộm vía, lớn nhanh như thổi! Xin lỗi, em đang sửa nhà, bận quá, nên không chộp được nhiều ảnh ạ.

Một cháu đại diện chào các cô các bác ạ!

Hình tập thể, chỉ lúc ngủ mới khỏi lao nhao đủ để chụp được tấm hình tập thể. Chúc bé ngủ ngon.

CENTIMET

Member
bác BB giỏi thiệt , 11 em mà chăm tốt , bọn trẻ phát triển đều....công nhận hay!

Xin chúc mừng .

thân
Centimet

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Qúa giỏi, lần đầu tiên nuôi chăm chó đẻ mà vẹn tròn 11 con cho đến giờ phút này với BUBBA là một kỳ tích không thể tin được. Các anh em đã có kinh nghiệm lâu năm nuôi chó sinh sản mới thấy được cái khó khăn, phức tạp nuôi một đàn chó quá đông trên 10 con. Thông thường chỉ có thể bảo đảm sống sót 2/3 là giỏi, thế mà đàn lab nhà BB lại còn ngon lành đầy đủ. Sau vụ này BUBBA phải đúc kết kinh nghiệm phổ biến cho anh em đi.

Mong cập nhật tiếp đàn Lab nổi tiếng này.

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Vừa qua do có công chuyện duới biên hòa nên em cùng sếp của em (milkyway) xuống dưới và tranh thủ tạt qua nhà bác Bubba xem đàn lab pupies . Thich nhất em màu chocolate nên lăng-xê hơi nhiều hehe
Em màu socola dc bảo vệ bởi 2 vệ sĩ mặc vest đen

Đánh nhau vơi cả vệ sĩ để dc nhìn ngôi sao :D
Với sự theo dõi - cổ vũ của hơn ......4 khán giả :)

Kelvin Vu

Cuối cùng cũng vượt qua dc sự cản trở của vệ sỉ .... Tới và nô đùa cùng ngôi sao "chocolate" :D:D:D

Đây là sếp của em ạ

....mệt ngủ

Chúc mừng bác BUBA!!!

Chúc mừng bác đã và đang bước vào giai đoạn vất vả chăm một đàn nhóc mọn:D Em cũng mới chia tay một đàn chó lai con thôi nhưng mà cũng thấy nhẹ người cho dù có hơi vấn vương luyến tiếc. Hic đúng là có bọn nhóc con ở nhà thì nó quậy cho phải biết nhưng được cái đi làm về chơi với chúng nó thậm chí chỉ cần ngồi nhìn chúng nó chơi thôi là cũng hết "xì chét" rồi. Em đoán là tinh thần của bác dạo này đang khoan khoái lăm nhỉ! Em cảm thấy thế thôi, đàn chó thật đẹp giá như.... thôi chết, lòng tham nổi lên rồi, khổ thật đấy hic hic chúc bác và đàn Lab khoẻ mạnh hay ăn chóng nhớn sớm xuất "tuồng"
:)):love struck:

BUBBA

Super *********
Em xin cập nhật hình mới của các cháu nó ạ, hình chụp khi tròn 1 tháng, cân nặng 2k3 đến 2k5 ạ.

anhthe98

Member
Chả thấy hình đâu ông BB à. post lại đi .................................. đủ 50 ký tự nè

BUBBA

Super *********
Chả thấy hình đâu ông BB à. post lại đi .................................. đủ 50 ký tự nè
Đây ạ, chờ tý cho hình nó ra. Em chỉ chụp được chi chúng nó ngủ, còn khi thức là đòi ăn, sao mà chụp được!

Kelvin Vu

Hix - trong bầy Lab pupies nhà anh , em ưng em màu chocolate nhất . Nhìn hay hay , trông sang nữa :D Con này lớn lên chắc đẹp lắm ấy . Ráng nuôi nó nha anh . Em này mà đi bán đấu giá từ thiện chắc nhiều lắm . Khởi điểm 7tr mới xứng :D (giỡn thôi) hihihi. Nói chung em kết nhất con đó .

Chúc mừng BuBBa có 11 cún xinh đẹp Labrado . BuBBa tài tình nhỉ 1 tay chăm sóc 1 mẹ 11 con. Nhà mình cách đây
2 tháng mình cũng chăm sóc 2 mẹ 12 con Phú Quốc đẻ cách nhau 2 ngày mà mình đã thấy hơi vất vả , vậy mà BuBBa
giỏi ghê nha ! Congratulation.....Affectionate !

quaca001

Nhìn yêu quá, hic hic, không biết bác còn con nào không, để dành cho em 1 con với ạ. Em vừa đăng tin tìm mua Lab puppy thì được 1 bạn giới thiệu topic này của bác. Mừng quá :)

BUBBA

Super *********
Mời các bác xem vài tấm hình em mới chộp ạ, mẹ cháu nay đã lại sức sau khi sinh, trổ mã lông bóng nhẩy, cu con cũng đã cao gần bằng mẹ rồi, lông vàng nên không bóng bằng!

minhcuong

Active Member
Trông cậu con trai (Lab vàng) lực lưỡng quá. Mod Bubba chăm khéo thật. Cháu nó phải 5-6 tháng tuổi rồi nhỉ? Lab vàng, bạch kim mình nhớ đọc ở đâu đó trên Internet có xác suất trở thành chó nghiệp vụ đánh hơi rất tốt, trong khi Lab đen thích hợp với vận động khéo leo, đi săn tha mồi.

Bubba đầu tư thời gian huấn luyện 1 chút đi. Cập nhật thêm hình ảnh, video về chú lab này nhé.

Cường,