• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

lab nhà mình ( con của new moon đã được 4,5 tháng)

kevin_son

Member
chúc mừng bạn có một cún đẹp, mới có 4,5 tháng mà nặng 25 kg thì đúng là bạn phải chăm sóc cực tốt mới được như vậy.
Mà bạn tên gì vậy? ở đâu?
mấy cái hình ở dưới xem không được bạn à.

chúc mừng bạn có một cún đẹp, mới có 4,5 tháng mà nặng 25 kg thì đúng là bạn phải chăm sóc cực tốt mới được như vậy.
mình ở TP quận 1.... giờ nó tròn xoe à, còn mấy tấm hình dưới mình cũng không bik sao lại ko pót dc nữa, hix

Ka_sea

Member
Chủ topic giới thiệu đây là con của New Moon mà :D:D
Không nắm được thông tin của chủ mới hả Sơn :-"

kevin_son

Member
không thể nắm được a Tài à, vì chủ mới đâu có giới thiệu tên tuổi gì đâu mà biết. Em cũng có bán về Q1 2 bé (1 đen, 1 vàng). K biết có phải bé này k?

không thể nắm được a Tài à, vì chủ mới đâu có giới thiệu tên tuổi gì đâu mà biết. Em cũng có bán về Q1 2 bé (1 đen, 1 vàng). K biết có phải bé này k?
đúng rồi đó anh, mình tên là Minh, hiện con vàng em đã cho bác em ở dưới VT vì giờ 2 con nó to qua, bé đen hiện giờ 5 tháng rưỡi giờ nặng 35kg rùi anh..... chắc bị béo phì quá hjhj

dragon82

Member
ko hiểu các bác nuôi kiểu gì, nhưng theo tiêu chuẩn của Lab thì 1 con Lab trưởng thành nặng tối đa đến 36kg là chuẩn
4.5 tháng mà nặng 25kg thì là hơi bị béo phì rồi, tầm tuổi đấy nặng tối đa 17-20kg là hợp lý
Nên cho chó vận động nhiều hơn

kevin_son

Member
mình nhớ là không có bán cho ai tên Minh cả. Mình bán một cặp cho bạn Tâm ở Q1 mà.

titti

Member
em cũng đồng ý với anh dragon82, 25kg ở tuổi này thì hơi bị bé mập xíu đó bác. Robby nhà em hồi bé cũng từa tựa thế, béo quá, làm em toát cả mồ hôi, cho nó ăn đồ ăn diet, rồi cho đi chạy vậy mà giờ mới tạm thời ổn ổn :(

phamgiaha

Theo mình 4,5 tháng mà 25kg cũng không phải là mập lắm đâu, cho tập chạy để phát triển cơ bắp là ổn. Lab phải có cơ bắp nhìn mới đẹp vì lông ngắn sẽ lộ rõ đường cong cơ thể :)).