• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lab Mẹ và lab con em định đón về nhà

Lab Mẹ và lab con em định đón về nhà, nhờ các bác đánh giá dùm. em cảm ơn
Lab Mẹ

Cảm ơn Mod đã sửa hình giúp em.
To hot_dog90: Mình cũng muốn đón cún về lắm nhưng còn hơi bé, Chủ nhà họ nói cần nuôi thêm độ nửa tháng nữa thì mới bắt được. Đến lúc đó lại có hình mới tặng các bác.

mrailen

Member
bạn chụp ít ảnh cho chó bé thôi,kinh nghiệm thương đau đấy,trc mình có 2 con lab socola,chụp nhiều quá,1 e bị bệnh,chạy chữa mãi mà không dc,mặc dù đã tiêm phòng đầy đủ nhưng vẫn ... bây giờ còn mỗi 1 em,hichic!!!kiêng dc gì thì kiêng thôi

septimus

chụp hình em nó bị nhiễm phóng xạ hả bác hay sao mà bệnh,giờ này mà còn lắm người mê tín thế kia à,còn nếu ko thì hiểu biết em có hạn,bác chỉ giúp em với,thanks

nghuuhoa

Member
Em còn bé nhưng có mẹ đi kèm mà?? Lo gì, 1 mẹ 1 con nuôi mập ú luôn

bạn chụp ít ảnh cho chó bé thôi,kinh nghiệm thương đau đấy,trc mình có 2 con lab socola,chụp nhiều quá,1 e bị bệnh,chạy chữa mãi mà không dc,mặc dù đã tiêm phòng đầy đủ nhưng vẫn ... bây giờ còn mỗi 1 em,hichic!!!kiêng dc gì thì kiêng thôi
Bác nói vậy trắc em khỏi chụp ảnh chó nhà em để đưa lên diễn đàn cho mọi người đánh giá và thưỡng lãm. Vậy cho nó lành.

to meoxinh: (mình không trả lời pm được) đúng rồi đó bạn. Chị này nhiều tuổi rồi, nhà cũng có vài loại chó, nhưng đợt này chỉ có lab sinh con thôi. Mình cũng nghĩ lab nuôi hợp hơn golden vì nhà mình cũng có trẻ con. Lab con có 5-6 con. giá cả thì bạn nên đến trực tiếp xem chó và mặc cả luôn. mình nghĩ giá cũng hợp lý thôi. chị chủ cũng xởi lởi. Mình thì không có kinh nghiệm với chó gì cả, muốn mua về cho con trai nhân sinh nhật cháu thôi. Bạn có kinh nghiệm gì về muôn chó con mách mình với. cảm ơn nhiều

hì hì, đúng là có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Mình sẽ lưu ý vấn đề này thêm. cảm ơn bạn nhiều. hy vọng cún con sẽ mạnh khỏe.

Em còn bé nhưng có mẹ đi kèm mà?? Lo gì, 1 mẹ 1 con nuôi mập ú luôn
bạn ơi mình chỉ đón được cún con thôi chứ không đón được cún mẹ đâu à (mắc lắm hì hì). vì thế vẫn phải để chủ cún nuôi đến khoảng 2 tháng tuổi mới bắt. hy vọng lúc đó cún con đã khá cứng cáp.

nghuuhoa

Member
bạn ơi mình chỉ đón được cún con thôi chứ không đón được cún mẹ đâu à (mắc lắm hì hì). vì thế vẫn phải để chủ cún nuôi đến khoảng 2 tháng tuổi mới bắt. hy vọng lúc đó cún con đã khá cứng cáp.
Vì cái tiêu-đề nên tưởng lầm. Chó ở trại tôi còn chích đư 2 lần vaccin mới giao nửa kìa.

Bác nghuuhoa nói đúng đó, bạn không nên vội vàng bắt chó làm gì, trước khi bắt nên yêu cầu chủ mấy em này cho tiêm phòng, ít nhất là 1 mũi (5 bệnh) miễn dịch cơ bản trước, theo dõi sức khoẻ của cún từ 1-2 tuần vẫn khoẻ mạnh ăn uống bình thường thì hẵng nên bắt, sau đó 1 tháng bạn cho cún đi tiêm nốt mũi thứ 2 (5 bệnh).
Lưu ý khi tiêm phòng bao giờ các phòng thú y cũng có sổ theo dõi sức khoẻ ( giống như y bạ khi bạn đi khám bệnh) và ở mục tiêm phòng của sổ phải có dán tem bóc từ lọ vaccine có ghi rõ hạn sử dụng. Điều này thuộc về trách nhiệm của người bán, cung cấp chó, và cũng là trách nhiệm của bạn đối với chó nữa nên bạn cứ thẳng thắn đề nghị như vậy không ngại đâu. Sau đó bạn có thể trả thêm tiền tiêm phòng ( 200-300k) nhưng cún sẽ đảm bảo hơn về sức khoẻ, tránh mua về cún ủ bệnh.
Ảnh thì bạn cứ chụp vô tư không vấn đề gì cả, có kiêng thì kiêng những điều có cơ sở kia ( bắt chó chưa tiêm, cho ăn uống không đúng cách chẳng hạn...)

Thân!

Mr Lab

Member
Cá nhân mình thấy chó mẹ chưa thực sự đẹp, chó con thì mình không có ý kiến vì như người ta nói: "Chó giống cha, gà giống mẹ". Thực sự mình chỉ thấy chó mẹ KIA nhà bác Cường Anhthe là thực sự đẹp, mong bạn đừng giận vì chỉ là ý kiến cá nhân của mình thôi. Mình cũng đã và đang nuôi 2 em lab, 1 đen, 1 vàng ( trông giống như con lab mẹ ) chỉ tiếc là không quen bác Cường sớm.

anhthe98

Member
Cá nhân mình thấy chó mẹ chưa thực sự đẹp, chó con thì mình không có ý kiến vì như người ta nói: "Chó giống cha, gà giống mẹ". Thực sự mình chỉ thấy chó mẹ KIA nhà bác Cường Anhthe là thực sự đẹp, mong bạn đừng giận vì chỉ là ý kiến cá nhân của mình thôi. Mình cũng đã và đang nuôi 2 em lab, 1 đen, 1 vàng ( trông giống như con lab mẹ ) chỉ tiếc là không quen bác Cường sớm.

May bác chưa gặp E bao giờ:( ko mọi người lại tưởng AE quen nhau rồi đánh bóng tên tuổi hộ thì chết:)) ( Riêng mấy câu này của bác đáng phải tặng 1 em lab làm quà ra mắt - may là hết mất rồi .hihi ). Với nuôi Lab hay bất cứ giống gì theo E hình dáng cũng ko quan trọng lắm ( Các bác khác thì ko biết ntn ) chỉ cốt nó thông minh, hiểu ý chủ....cái này thì con chó ít khi tự làm đc.

P/s VOI COI : Chó lab con chụp lên hình rất khó nhìn bạn nên xem dáng đi,đuôi, gốc đuôi,chân ,tay, đầu thủ ... Trực tiếp. Ngoài ra nên đánh giá BỐ, Mẹ của đàn con. Trên diễn đàn có rất nhiều bài tả hình dáng lab bạn thử tham khảo qua ! Bạn cũng nên lưu ý về giá nhé!

Mr Lab

Member
Bác Cường đã có nhã ý thế thì đây xin nhận vào lứa sau vậy:D Tuy anh em mình chưa gặp nhau nhưng tôi là thành viên trong thớt này thấy mọi người lên đây post bài xem đi xem lại đa phần là con cháu của KIA nhà bác còn gì ( không tin bác xem các bài gần đây nhất mà xem ).

to voicoi2006: Mình thấy bác Cường nói đúng đấy, chó còn nhỏ nhìn con nào cũng yêu lắm nên bạn muốn ưng ý thì phải có các bước chọn ký càng sau này bỏ công ra chăm sóc và nhất là khi lớn lên nó như 1 thành viên trong nhà thì khó thay đổi được lắm. Chúc bác thành công và chọn được 1 lab ưng ý.

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Em thích em lab màu Chocolate quá....hihih - nhìn đáng yêu thật :)

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
àh - chó này bạn mua ở chỗ nào vậy ? cho mình xin địa chỉ để tham khảo dc ko ? đang tính tìm 1 em lun :D

Trời , sao mà mê tín thế hả giời! Tớ nuôi khá nhiều cún rồi , toàn chụp ảnh từ bé tới nhớn để làm kỷ niệm thôi. Vẫn khỏe mạnh , sống vui vẻ :D. Theo tớ nghĩ bé bị bệnh có thể do môi trường hoặc chính từ trong đàn lúc bé rồi. Làm gì có chuyện chụp ảnh mà bị bệnh chứ =(

quanghue

Oh yeah. B nuôi 2 con đúng không? Nhà mình cung bắt 2 e 1 đàn hậu quả cung die 1 e> kinh nghiệm của các cụ ngày xưa là không nên bắt 2 e 1 đàn. hihi