• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lửa

nguyenducminh63

Active Member
Khi nhìn hình em này trên 5giay.vn cộng thêm cái giá của em nó chỉ bằng 1 bữa nhậu (nguyên văn của a Tunghhtp - chủ hiện tại của em này) thì người chủ và 2 tư vấn đã đồng ý là chuyển hộ khẩu cho em này ra HN. Với tôi đây là 1 em chó đẹp với cái giá không tính bằng nghìn đô.

Tên: Lửa.
Độ tuổi: Mới chớm thiếu Nữ.
Chiều cao: 46-48cm.
Cân nặng: 14kg (chưa cân nên áng chừng đó).

Mời mọi người vào cho vài lời cho em nó nhanh lớn để cuối năm chắc chắn em nó Nam tiến tham gia Show.

tunghhtp

Member
Cảm ơn Minh và Mr Hùng SL về mọi chuyện, nhất là quân sư cho a quyết nhanh vụ này. Và công đâu của Minh về chuyên đặt tên cho em nó nữa Chứ;););)

tran van hoan

Active Member
Con này càng lớn càng trổ mã em nhỉ , nhìn nó rất có triển vọng đấy em ạ . để mà thích giữa 2 con cái mà anh biết em đang nuôi , thì anh thích con này hơn con vện giải nhì em đang nuôi .

Bây giờ khung xương đầu thủ nó đã phát triển định hình rồi , em thử cho nó ăn nhiều bữa lên xem nó có bị phá tướng hay không ? nếu không bị phá tướng là OK luôn , khỏi phải thử và chờ đợi trong hy vọng nữa ....

tunghhtp

Member
Con này càng lớn càng trổ mã em nhỉ , nhìn nó rất có triển vọng đấy em ạ . để mà thích giữa 2 con cái mà anh biết em đang nuôi , thì anh thích con này hơn con vện giải nhì em đang nuôi .

Bây giờ khung xương đầu thủ nó đã phát triển định hình rồi , em thử cho nó ăn nhiều bữa lên xem nó có bị phá tướng hay không ? nếu không bị phá tướng là OK luôn , khỏi phải thử và chờ đợi trong hy vọng nữa ....
Cảm ơn ông Anh. Sao Anh nói giống Anh C lão làng nhà ta thế , em sẽ cố gắng chăm sóc nó để xem nó phát triển thế nào. Con vện cái của em đang thay lông. Hôm nào tiên em sẽ mang em nó đi trình các Anh.x-(

nguyenducminh63

Active Member
Cơ địa con chó PQ nó vậy nên mình có cho ăn nhiều bữa cũng rất khó có thể bị béo và da bị trùng vì khả năng vận động để tiêu và chuyển hóa năng lượng của nó tốt nên anh Hoan muốn thử bằng cách này cho nhanh đúng không anh?

Chúc mừng anh tunghhtp một lần nữa:D.

tran van hoan

Active Member
Cơ địa con chó PQ nó vậy nên mình có cho ăn nhiều bữa cũng rất khó có thể bị béo và da bị trùng vì khả năng vận động để tiêu và chuyển hóa năng lượng của nó tốt nên anh Hoan muốn thử bằng cách này cho nhanh đúng không anh?

Chúc mừng anh tunghhtp một lần nữa:D.

Chuẩn không cần chỉnh .

Những con bị phá tướng là những con anh không có thích cho lắm . Mặc dù người khác vẫn thích nó khi nó đã được ép cân . Muốn xem vàng có tốt thì phải thử với lửa .

Em nuôi con đỏ và com cườm của anh rồi thì em biết . Hãy cố gắng làm người tài để cho chúng nó bị phá tướng đi .

con này là sở hưu của anh Minh ha là anh nao vậy con chó đẹp quá....chúc mừng anh

nguyenducminh63

Active Member
Con chó PQ tên Lửa này chủ sở hữu là anh Tùng nick diễn đàn là tunghhtp bạn nhé chứ không mình là chủ sở hữu. Hân hạnh giao lưu với bạn.

con này là sở hưu của anh Minh ha là anh nao vậy con chó đẹp quá....chúc mừng anh

sinhnh

Member
Vàng lửa đẹp tuyệt!

Cho Na thắp thêm tý lửa nữa nhé! >:D<>:D<>:D<

Khi nhìn hình em này trên 5giay.vn cộng thêm cái giá của em nó chỉ bằng 1 bữa nhậu (nguyên văn của a Tunghhtp - chủ hiện tại của em này) thì người chủ và 2 tư vấn đã đồng ý là chuyển hộ khẩu cho em này ra HN. Với tôi đây là 1 em chó đẹp với cái giá không tính bằng nghìn đô.

Tên: Lửa.
Độ tuổi: Mới chớm thiếu Nữ.
Chiều cao: 46-48cm.
Cân nặng: 14kg (chưa cân nên áng chừng đó).

Mời mọi người vào cho vài lời cho em nó nhanh lớn để cuối năm chắc chắn em nó Nam tiến tham gia Show.

Mr Lab

Member
Ui trời ơi, Na mới đi tập thể hình về hay sao mà chân tay cơ bắp quá!

sinhnh

Member
Ui trời ơi, Na mới đi tập thể hình về hay sao mà chân tay cơ bắp quá!
Hjhjhj! cám ơn bác Mr Lab!

Theo phương pháp nuôi và dậy của e thôi bác à!

1. Tiêm vacxin để phòng bệnh đầy đủ.
2. Cách ly chó lạ.
3. Ắn suốt ngày, ko hạn chế, nước orerol uống đầy đủ.
4. Chạy nhẩy suốt ngày, nắng, gió đầy đủ, sống theo bầy đàn và ăn uống theo bầy đàn.

Nói túm lại là theo phương pháp Xả và Nạp. :):):)

thanhttcp

Member
con Lửa đẹp quá ko chê vào đâu được cố găng cho dự thi là được, có thể giống chó này sinh ra ở Nam đảo PQ, thường nhỏ hơn ở Bắc đảoPQ; con này nặng khoảng 13 kg

uhm !

màu sắc đẹp .khung xương oki .mình ở sài gòn mà không bít cái tin này .để em nó ra hà nội .hiiiii .tiếc quá !

tunghhtp

Member
màu sắc đẹp .khung xương oki .mình ở sài gòn mà không bít cái tin này .để em nó ra hà nội .hiiiii .tiếc quá !
Hôm em Lửa này lên mạng là lúc SG mưa bão dập vùi (những ngày đầu tháng 4), các bác ở trong đó toàn lo chống bão, triều cường,... lấy đâu ra thời gian mà tìm,... hihi, nuôi và sở hữu Chó xoáy Phú Quốc là cái duyên đấy ạ:-h:-h:-h

Thoaiquan

Member
Ôi nàng công chúa lưu lạc chốn bụi đời, nay đã trở về ngôi nhà Thật sự .

Chúc mừng!