• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lừa Đảo Bán Mèo Anh Lông Ngắn!

- Tình hình là mình định mua 1 em mèo Anh lông ngắn và tìm trên mạng bên diễn đàn YEUTHUCUNG.COM thấy 1 bạn có rao bán mèo anh lông ngắn. Nhưng khi đến xem thì tình hình như sau:
+ Chính xác con mèo màu xánh xanh đó là "MÈO ANH LÔNG DÀI" và bị nấm nên đã rụng lông và trong thời kỳ thay lông. Sau đó chủ của nó đã cắt hết lông đi để biến LÔNG DÀI thành LÔNG NGẮN nhưng nếu ai mà đã nuôi mèo ANH LÔNG NGẮN nhìn cái là biết ngay.
+ Người bán hàng còn gạ gẫm những người trong SG mua để nếu có mua mèo xong chuyển vào rồi thì cũng khó có thể bắt đền khi phát hiện là mèo giả.
+ Chủ topic đã cố tình thêm 1 dấu "phẩy" sau số điện thoại để mọi người không để ý và khó search ra địa chỉ trên mạng.
+ Chủ Topic cố tình hẹn ra đầu đường xó chợ để giao dịch để sau này trốn chạy nó dễ.
Cảnh báo mọi người đây là hành vi lừa đảo trắng trợn. Mọi người tránh giao dịch với trường hợp này nhé.
Topic mua bán bên YEUTHUCUNG : http://www.yeuthucung.com/topic/14430-hn-toan-quốc-ban-meo-anh-long-ngắn/

Gemma

Active Member
Nhà anh này mua lại mèo của bạn Ecklee ở forum này rồi đem về cắt lông ngắn đi ra bán cho dân Sài Gòn không hiểu biết nhiều về mèo Anh lông ngắn và lông dài :(:)(:)(( Hôm qua có vào đọc cảnh báo của Eclee trong mục mua bán. Đề nghị mọi người tẩy chay và lên án hành động lừa đảo vô lương tâm này. Người này chắc chắn là đối xử với mèo không ra gì, mèo mà còn làm giả thì còn thứ gì không giả nữa hả trời! :(:)(:)(:)at wits end::time out:

babytired

Member
Ủa sao có người nói họ nhìn lộn kìa khong phải mèo của Ecklee...Bà con bình tĩnh hehe... Tôi cho anh bán hàng quá... Bị bà con chửi nhầm... :D

Linh cun cún

Chửi nhầm hay không thì không biết nhưng có người đã đến xem và nói em í không phải anh lông ngắn thì anh chủ của em mèo vào xác nhận cái coi.Anh post hình lúc bé í xinh xắn coi chứ để hình em í nham nhở trông rất mất cảm tình.Người chủ nuôi em í chắc cũng fải có cái ảnh nào tử tế của em í chứ nhỉ

XuanHoa09

Member
Nhìn là biết con mèo ấy bị nấm rất nặng, và gầy yếu. Tớ thì lại muốn mua con mèo ấy về để chữa nấm và chăm cho nó béo lên. Đã nhắn tin cho chủ mèo rồi nhưng không thấy reply lại.

Chửi nhầm hay không thì không biết nhưng có người đã đến xem và nói em í không phải anh lông ngắn thì anh chủ của em mèo vào xác nhận cái coi.Anh post hình lúc bé í xinh xắn coi chứ để hình em í nham nhở trông rất mất cảm tình.Người chủ nuôi em í chắc cũng fải có cái ảnh nào tử tế của em í chứ nhỉ
Bây giờ cứ bảo chủ hàng SHOW cái PIC lúc trời sáng và lúc em ấy còn bé chẳng hạn. Thật giả nhìn biết ngay ấy mà đâu cần phải đến tận nơi để xem.

Nhìn là biết con mèo ấy bị nấm rất nặng, và gầy yếu. Tớ thì lại muốn mua con mèo ấy về để chữa nấm và chăm cho nó béo lên. Đã nhắn tin cho chủ mèo rồi nhưng không thấy reply lại.
thương em mèo . Bạn nào có khả năng thì đón em ý đi, bệnh này chữa được mà.

XuanHoa09

Member
Kỳ lạ. Nhắn tin cả trên diễn đàn lẫn trên máy di động mà Chủ mèo không trả lời. Chả hiểu mua bán cái kiểu gì. Xem ra không có duyên với em này rồi.............

Cumimi

Member
Thương em này quá :( Ông rao bán này thật vô lương tâm. Em ý bị bệnh thì chữa đã chứ đem bán đi phải tội em nó .