• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lứa hmong cộc thứ 2 tại Long Biên Quận.

Hung.tinhyeu

Active Member
Em xin tặng Bác Quyên Người Mẹ Tình Thần của Bọn Nhóc 1 tấm hình về Cu Rôn đang chuẩn bị được làm Giấy Khai Sinh và Gia Phả.
- May quá :), Nu nhà E giờ đã đỡ hơn lúc trưa nhiều, thấy E về là chạy ra đón liền, đói bụng nên liếm láp lung tung. Có vẻ sợ cháo (vì nghi là có thuốc) nhưng chịu uống sữa.
- Có thông tin gì khách E sẽ post nhờ mấy A tư vấn thêm.
Cho ăn cơm là được rồi, khỏi cần cháo vinh à. Cún khoẻ là được, thêm một gian nữa nó ổn định hẳn rồi tiêm phòng mũi thứ 2. Tên thuốc tẩy giun của Pháp...ExoTral dạng viên nén mầu vàng nhạt, 1 viên tương ứng với 5kg của chó.

tran huy hoang

Active Member
Cái vụ ói này là hơi ngại đó nghe :thingking:.

Vì sơ suất nên bác Quyên quên chưa tẩy giun lần 2 cho lũ cún, thành thử nếu tẩy hôm CN vừa rồi thì cũng là hơi muộn so với kế hoạch.

2 bác PD và Hoàng đã tẩy giun chưa ạ?
Báo cáo Em Rôn đã hoàn thành việc sổ giun bằng 1/2 viên thuốc fugacar vào lúc 8 giờ sáng hôm nay.Em theo doi đến giờ mọi việc vẫn rất ôn.Cu Rôn ăn,uông và chạy nhảy bình thường ạ !!!

Hôm qua mới lên trại của Hoàng nhéo tai thằng nhóc Rôn, còn gừ nũa chứ ..
còn thông tin về 1 nhóc còn lại miền bắc sao ko thấy bác TaiVenh và bác Hùng Tình Yêu nói gì vậy nhỉ ?
chắc tại xa quá thông tin đi chậm ....he he

TaiVenh

Active Member
Nhận được tin của VTV và Hoàng mà yên tâm hẳn, cả ngày hôm qua cứ lăn tăn mãi.

Các bác theo dõi tình hình, nếu OK thì bằng giờ này tuần sau cho tiêm nhắc lần 2 nhé. Mũi 7 bệnh (có cả dại)

@ bác MinhQuang: Cô vàng mõm đen trước có dự án đưa xuống HP, nhưng vì có thay đổi về nhân sự nên anh em quyết định giữ lại ở HN để phục vụ dự án mới bác ạ.

TaiVenh

Active Member
Theo tin giờ chót thì hộ khẩu của cô nàng cộc vàng mõm đen đã được xác định: Quận Đống Đa, Hà Nội.

Gia chủ mới là người bạn của bác Quyên, rất yêu chó. Diện tích sân vườn ~ 700m2, thoải mái cho hmong phát huy hết các tố chất quí báu.

Gia chủ cũng đã cam kết thực hiện đủ 2 điều kiện: 1. Không cho phối giống lung tung; 2. Thường xuyên lên VP để trao đổi thông tin và update ảnh của cô cún.

Xin kính báo các bác

gtkien

Cháu chào chú Tai Vểnh và bác Quyên,chiều mẹ cháu có mang bé Hmong cộc vàng mõm đen về,cháu xin mạo muội được đặt tên bé là Mít,được sự ủy thác của mẹ cháu,cháu xin hứa sẽ chăm sóc bé Mít thật tốt và thường xuyên trao đổi thông tin,update ảnh cho mọi người cùng xem và cho ý kiến. Tại trời nhanh tối quá nên chưa kịp chụp ảnh cho bé,mai cháu sẽ chụp và up ảnh cho mọi người xem nhà ở của bé :D

@VO TAN VINH: Bác Vo Tấn Vinh ở đâu trong SG cho em địa chỉ bữa nào e qua ngắm mấy nhóc nhà bác cái, em ở bên Bình Thạnh gần ủy ban quận đang thích mấy dòng này quá bác Vinh ơi

@VO TAN VINH: Bác Vo Tấn Vinh ở đâu trong SG cho em địa chỉ bữa nào e qua ngắm mấy nhóc nhà bác cái, em ở bên Bình Thạnh gần ủy ban quận đang thích mấy dòng này quá bác Vinh ơi
Rất vui được đón tiếp bạn, mình ở đường Phạm Văn Chiêu (gần ngã 4 Cây Trâm - PVChieu). Tới đó alo 0903 660681 E ra đón. Hoặc tới ngã 5 chuồng chó rồi alo mình.

Cháu chào chú Tai Vểnh và bác Quyên,chiều mẹ cháu có mang bé Hmong cộc vàng mõm đen về,cháu xin mạo muội được đặt tên bé là Mít,được sự ủy thác của mẹ cháu,cháu xin hứa sẽ chăm sóc bé Mít thật tốt và thường xuyên trao đổi thông tin,update ảnh cho mọi người cùng xem và cho ý kiến. Tại trời nhanh tối quá nên chưa kịp chụp ảnh cho bé,mai cháu sẽ chụp và up ảnh cho mọi người xem nhà ở của bé :D
chờ thông tin của Mít nhưng chưa thấy.
bây giờ miền Bắc là mùa đông, bạn nhớ giữ ấm cho bé, và thường xuyên liên lạc bác TaiVenh và bác Hùng.Tình Yêu để được tư vấn cách chăm sóc.
Thân !!!

TaiVenh

Active Member
báo cáo su trưởng,chiều hôm qua cu rôn thải ra rất nhiều giun ạ.
May quá là lần này tẩy giun vẫn kịp. Các bác ghi lại hộ lịch tẩy giun vào Passport của các cháu nó, sau 1 tháng nữa lại tẩy tiếp nhé.

Vụ tiêm nhắc thì đề nghị các bác triển khai luôn trong tuần này nhé. Tiêm mũi phòng 7 bệnh (bao gồm cả phòng dại).

@gtkien: Kiên nhớ chụp ảnh và thường xuyên lên Diễn đàn để thông báo thông tin về cô Mít để cả nhà cùng theo dõi nhé.

Tks.

TaiVenh

Active Member
Các bác cho em hỏi, các cún Hmong: Rôn, Mít, Nu, Tôm đã được tiêm phòng lần 2 chưa ạ?

Riêng cô Mít đã được tẩy giun chưa?

Mong có hồi âm sớm của các bác. Tks a lot.

Hung.tinhyeu

Active Member
Hôm rồi Vinh có gọi ĐT thông báo cho tôi là đã cho em nó đi tiêm phòng mũi 2 rồi. Thân

gtkien

Mong chú Tai Vểnh thông cảm,tại đợt này cháu bận thi quá nên chưa có thời gian chụp ảnh. Hôm nay tranh thủ thời gian được nghỉ nên cháu chụp tạm mấy bức :p Bé Mít vẫn khỏe mạnh,đã tiêm phòng lần 2 và tẩy giun hết rồi ạ :D

TaiVenh

Active Member
Cám ơn Kiên. Xem ảnh thấy Mít được chăm sóc chu đáo thế này thì anh em yên tâm rồi.

2 cái ảnh này thấy Mít xinh quá. Cô dâu đắt giá tương lai của Hà Nội đây ...

PS: Có thể ở lứa tuổi hơn 2 tháng thì tụi cộc nên mặc áo rét vào mùa đông. Nhưng lớn tý nữa thì chắc sẽ không cần thiết. Tụi này đặc biệt thích thời tiết lạnh, ghét trời nóng.

Hung.tinhyeu

Active Member
Theo như thông báo của chủ em Rôn, em nó đã được tiêm phòng mũi 2..và tẩy giun...

PS: Có thể ở lứa tuổi hơn 2 tháng thì tụi cộc nên mặc áo rét vào mùa đông. Nhưng lớn tý nữa thì chắc sẽ không cần thiết. Tụi này đặc biệt thích thời tiết lạnh, ghét trời nóng.[/QUOTE]

Nu nhà E chỗ nào có máy lạnh, máy quạt là nằm ah :).

Thông báo với bác TV Beo lại xinh đẹp như mơ, ngoan và dễ bảo, hai mẹ con Beo và Bo đùa nhau suốt . Bo to và đẹp trai lắm rồi, cả hai mẹ con dữ lắm, trông nhà tuyệt vời.

chẳng mấy chốc Beo lại đi lấy chồng, bác TV liệu mà lo trước đi nhé?

Bác Quyên cảm ơn Hoàng đã chăm sóc Rôn chu đáo, nhìn Rôn mà Tôi nhớ nó quá, còn hai em nữa ở đâu sao không thấy tin tức gì, nhớ thương bọn nhóc Cộc nhiều.