• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lứa cún con của VA2 Yerom sinh tại Trại Trần gia

Chào các bạn!
Hôm nay tôi xin vui mừng gửi tới các bạn một tin vui: Đàn cún con của VA2 (BSZS 2009) Yerom vom Háu Salihin (http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=487306) và Janca vom Krummenhäger See (http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=691526) đã chào đời tại trại Trần gia hôm 16.04.2011

Sau đây là "Giấy đăng ký kết hôn" của hai "đương sự". Khi nào có ảnh bọn cún sẽ up lên sau nhé.

WOLF-BROS

Member
chúc mừng Trần Gia, mong Trần gia trong tương lai sẽ mang thêm nhiều gene giống của các VA về VN :)

Chúc Mừng!chúc Mừng

Chúc mừng trại GSD TRẦNGIA! Đàn cún được mấy nhóc vậy anh?Anh sớm up ảnh bọn nhóc để mọi người chiêm ngưỡng nhé!

Chúc mừng trại GSD TRẦNGIA! Đàn cún được mấy nhóc vậy anh?Anh sớm up ảnh bọn nhóc để mọi người chiêm ngưỡng nhé!
Chào Tuấn!
Lâu không thấy Tuấn lên diễn đàn, đàn cún được 6 con, 5 đực 1 cái Tuấn ạ. Anh cũng đang đợi thằng em ở nhà gửi ảnh sang, chắc mấy ngày nay cưới anh vợ nên nó bận.

my_lucky

Active Member
Hớ, lâu không thấy chú Thuấn post ảnh đàn nhóc này cho mọi người ngắm với nhỉ???

Hớ, lâu không thấy chú Thuấn post ảnh đàn nhóc này cho mọi người ngắm với nhỉ???
Có mấy tấm ảnh chụp hôm bọn nhóc được 6 ngày tuổi, nhìn chúng con nào cũng đen sì sì chả khác mọi lứa gì cả nên định không up lên, để hôm nào chúng lớn lớn một chút thì chụp lại.
Nhưng thôi cứ đưa lên để mọi người xem cho vui vậy :D.

Có mấy tấm ảnh chụp hôm bọn nhóc được 6 ngày tuổi, nhìn chúng con nào cũng đen sì sì chả khác mọi lứa gì cả nên định không up lên, để hôm nào chúng lớn lớn một chút thì chụp lại.
Nhưng thôi cứ đưa lên để mọi người xem cho vui vậy :D.

Chào Tuấn!
Lâu không thấy Tuấn lên diễn đàn, đàn cún được 6 con, 5 đực 1 cái Tuấn ạ. Anh cũng đang đợi thằng em ở nhà gửi ảnh sang, chắc mấy ngày nay cưới anh vợ nên nó bận.
Úi! Vậy là dương thịnh …âm suy rồi anh ơi!=))=))=))Hèn chi dạo này thấy A Thuấn “khỏe” thế!:-bd
Đàn cún con đều tăm tắp A nhỉ,nhìn mấy cục than này thấy lại nhớ thủa nào…hihi…
Xin chúc mừng trại TRẦN GIA!=D>=D>=D>Mong được nhìn thấy ảnh các bé lúc khoảng 45 ngày tuổi anh ạ.

gianglongbien

Vietpet sponsor
đã lâu ,lâu lắm rồi lâu như chuyện cổ tích ấy . vừa qua nói đúng hơn là tháng trước tôi có đi công tác hải dương phải nói rằng hải dương thay đổi nhiều quá có những cao ốc cao đến 25 tầng , có thời gian rảnh tôi liền ghé qua anh vui ( thanh tra vận tải hành khách hải dương ) anh đưa tôi đi thăm 1 số anh em nuôi gsd tại thành phố , phải nói phong trào nuôi gsd ở hải dương phát triển ngoài sức tưởng tượng bản thân tôi .... thăm trại gsd TRAN GIA mà đã lâu tôi không đến vì điều kiện công tác , trại bây giờ quy mô và nhiều gsd lắm , không gặp được lão gia vì đi đám cỗ nhà bà con , tôi được em hoàn đón tiếp tại trại và giới thiệu từng cô từng chú gsd toàn gsd và đẳng cấp , em hoàn cũng nhận ra tôi sau 8 năm khi tôi đến trần gia mua 1 chú gsd con của PIIT , gia lộc hải dương giờ đổi thay nhiều quá đường giao thông đã rất nhiều và bằng phẳng , các khu công nghiệp san sát biệt thự mọc như nấm , tôi đi trên đường LÊ THANH NGHỊ mà thấy không còn 1 chút giáng vẻ xưa cũ nữa tất cả hoàn toàn mới , xin chúc mừng anh em hải dương , chúc lão gia ( cụ tần ) nhiều sức khoẻ có nhiều gsd đẹp CLB GSD hải dương phát triển vững mạnh ,

đã lâu ,lâu lắm rồi lâu như chuyện cổ tích ấy . vừa qua nói đúng hơn là tháng trước tôi có đi công tác hải dương phải nói rằng hải dương thay đổi nhiều quá có những cao ốc cao đến 25 tầng , có thời gian rảnh tôi liền ghé qua anh vui ( thanh tra vận tải hành khách hải dương ) anh đưa tôi đi thăm 1 số anh em nuôi gsd tại thành phố , phải nói phong trào nuôi gsd ở hải dương phát triển ngoài sức tưởng tượng bản thân tôi .... thăm trại gsd TRAN GIA mà đã lâu tôi không đến vì điều kiện công tác , trại bây giờ quy mô và nhiều gsd lắm , không gặp được lão gia vì đi đám cỗ nhà bà con , tôi được em hoàn đón tiếp tại trại và giới thiệu từng cô từng chú gsd toàn gsd và đẳng cấp , em hoàn cũng nhận ra tôi sau 8 năm khi tôi đến trần gia mua 1 chú gsd con của PIIT , gia lộc hải dương giờ đổi thay nhiều quá đường giao thông đã rất nhiều và bằng phẳng , các khu công nghiệp san sát biệt thự mọc như nấm , tôi đi trên đường LÊ THANH NGHỊ mà thấy không còn 1 chút giáng vẻ xưa cũ nữa tất cả hoàn toàn mới , xin chúc mừng anh em hải dương , chúc lão gia ( cụ tần ) nhiều sức khoẻ có nhiều gsd đẹp CLB GSD hải dương phát triển vững mạnh ,
Chào anh Gianglongbien!
Cám ơn anh đã ghé thăm gia đình sau 8 năm! Thời gian trôi đi nhanh thật nhỉ, anh em mình chẳng mấy mà ... già hihihihi. Không biết sau 8 năm nữa còn sức mà "lôi" con chó nữa không :D.
Dạo này anh nuôi nhiều không, có sản phẩm đều đặn không? Chúc anh và gia đình vui khỏe, hạnh phúc và có nhiều "sản phẩm" đẹp nhé!
Trần Khoa Thuấn

cuongtb

Member
Đây là "Giấy đăng ký kết hôn" của Yerom và Janca ;D

[/quote]

Hôm nay nhân tiện có chút công việc bên Hải Dương em có ghé thăm Cụ Tần và gia đình,tranh thủ chụp vài kiểu ảnh về đàn cún,gửi lên cho anh Thuấn và mọi người cùng xem nhé.Ảnh chụp bằng máy cùi bắp nên không được net lắm,anh và mọi người xem tạm

gianglongbien

Vietpet sponsor
cám ơn anh thuấn nhiều , thằng em này còn ít tuổi hơn anh nhiều đó . mới có ngoài bốn mươi ba bốn cái thôi mà , về gsd em cũng có vài con công việc cơ quan bận rộn nhiều nhưng vẫn dành thời gian chăm sóc chúng , cám ơn anh đã quan tâm , chúc anh và gia đình luôn mạnh khoẻ luôn hướng về quê hương đất nước vối phong trào gsd hải dương nói riêng và việt nam nói chung , một lần nữa cám ơn anh , GIANGLONGBIEN

kanguru

Member
Đây là "Giấy đăng ký kết hôn" của Yerom và Janca ;D
Hôm nay nhân tiện có chút công việc bên Hải Dương em có ghé thăm Cụ Tần và gia đình,tranh thủ chụp vài kiểu ảnh về đàn cún,gửi lên cho anh Thuấn và mọi người cùng xem nhé.Ảnh chụp bằng máy cùi bắp nên không được net lắm,anh và mọi người xem tạm

[/QUOTE]
Đồng chí Đoàn xem lại tay nghề chụp ảnh nhé : đàn này 6 em ( 5 đực 1 cái ) mà sao ảnh chỉ có 5 em là sao ?
A Thuấn ơi ! đàn này đã nhận đủ gạch chưa ? Chúc cún mau lớn. PS : e đang sở hữu 1 em từ trại Tần gia - hậu duệ của Tom và malta số tai HD 0120 em đặt tên Tomal đang cho đi huấn luyện ( HLV khoái cậu lắm) hy vọng cu cậu xứng đáng với gia phả.

Đồng chí Đoàn xem lại tay nghề chụp ảnh nhé : đàn này 6 em ( 5 đực 1 cái ) mà sao ảnh chỉ có 5 em là sao ?
A Thuấn ơi ! đàn này đã nhận đủ gạch chưa ? Chúc cún mau lớn. PS : e đang sở hữu 1 em từ trại Tần gia - hậu duệ của Tom và malta số tai HD 0120 em đặt tên Tomal đang cho đi huấn luyện ( HLV khoái cậu lắm) hy vọng cu cậu xứng đáng với gia phả.[/QUOTE]

Chào em!
Có một tin rất buồn, hôm qua ông ở nhà chẳng biết thế nào khi một số anh em đến chơi ông để mọi người vào thăm mấy đứa nhỏ, con mẹ chắc bị lạ hơi (mà dân gian gọi là phải vía) lồng lên cắn chết một con đực con :((, vì vậy khi Đoàn đến chỉ còn 5 cún thôi. Ảnh này là Đoàn đưa máy cho cậu em anh chụp đấy.
Em có hình cún nhà em không, con Tomal ấy up lên cho anh ngắm với nhé.

kanguru

Member

E gửi A Thuấn tạm mấy kiểu nghiệp dư TOMAL lúc 6 tháng, bây giờ cu cậu hoành tráng hơn nhiều ( khoảng 38-40 kg,E nó SN 31-03-2010 mà ) khi nào tốt nghiệp khoá HL e up ảnh mới, nghe HLV mách cu cậu nghịch nhất lớp đấy!
Sáng nay e có gọi cho chú Hoàn thì biết E gái duy nhất đàn này đã có chủ, thật tiếc là cục gạch của e hơi muộn nhưng bù lại nhận được tin đàn V24 mới có 8 e cơ à ? sao chưa thấy A báo tin gì để mọi người cùng vui ? À sao A không lập riêng 01 topic cho GSD xuất xứ từ Trần Gia dể mọi người cùng giao lưu ? chắc là bổ ích và hoàng tráng lắm phải không mọi người ?

T.T.B

Member
Đàn chó đẹp quá! Ước gì đơn giá em nó vừa phải với thu nhập của Việt Nam. Thấy bảo tầm 25-30triệu 1 em giá cao hơn cả bên Đức.

Đàn chó đẹp quá! Ước gì đơn giá em nó vừa phải với thu nhập của Việt Nam. Thấy bảo tầm 25-30triệu 1 em giá cao hơn cả bên Đức.
hihihi mình cũng ước như bạn, và mình ước nhiều hơn thế. Ước gì giá phối VA chỉ 5 triệu chứ không phải 1000,00 euro, ước gì chi phí cho con mẹ về VN chỉ 3 triệu chứ không phải 30 triệu, ước gì chi phí cho BSTY khi con mẹ có nước (gồm xét nghiệm máu, xét nghiệm tử cung, thuốc kháng sinh, công BS v.v.) chỉ 3 trăm ngàn VND chứ không phải 3 trăm Ơ, ước gì con chó mẹ mua rẻ rẻ một chút như ở VN chỉ dăm chục triệu chứ không phải dăm ngàn, ước gì chó mang về VN con nào cũng sống và mạnh khỏe, con nào cũng đẻ 9-10 con, đẻ con nào được con ấy. Ước gì vân vân và vân vân.
Và lại ước gì ở Đức chó con VA đừng từ 900 đến 1200 euro một con để cho nó rẻ hơn ở VN :))

T.T.B

Member
Ước gì có nhiều người đam mê và chơi GSD chân chính! Như anh D; anh T. Chứ bây giờ mình thấy nbiều người chủ yếu buôn bán là chính, đam mê là phụ. Thông cảm mấy lời nói thật, nghĩ sao nói vậy.

kanguru

Member
Ước gì có nhiều người đam mê và chơi GSD chân chính! Như anh D; anh T. Chứ bây giờ mình thấy nbiều người chủ yếu buôn bán là chính, đam mê là phụ. Thông cảm mấy lời nói thật, nghĩ sao nói vậy.
Cao thủ như bác Tuấn thái bình mà cũng chỉ dám ước "nhỏ nhoi" như thế thì dân gà mờ như tụi tôi biết ước chi đây ?