• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lỡ mua phải chó xấu, nên đành nuôi vậy.

chiennk

Member
Chê đước là tốt các bác ạ. Đừng nói những câu phũ phàng như thế bác Phan Văn Tuấn nhé! Không có chó cũng được chê, cũng được phán vì đây là diễn đàn mà.
Con của bác thang mun đẹp thật.

Xem qua bài viết của bác , có vẻ thấy bác cũng am hiểu và nuôi lâu năm về CPQ quá bác nhể , con nào cũng thấy bác chê bai , chắc bác phải nuôi 1 con CPQ chắc là đẹp chấm hết bác nhể , bác pots hình con chó của bác lên cho mọi người mở mang tầm mắt để biết như thế nào là 1 con chó PQ thật sự với :day dreaming::day dreaming::day dreaming:
Chó nhà em thì xấu lắm bác ạ, chỉ sợ bác không thèm nhìn thôi. Nhưng em nuôi nó vì thích nó chứ cũng chẳng quan tâm nó có thể Dogshow hay thi được giải này giải khác. Chó đẹp bây giờ hoặc không mua được, hoặc không thể mua nổi. Còn nếu bác không thích nghe thì thôi, em cũng chẳng nói nữa, em té đây.

tran van hoan

Active Member
con ấy được bao nhiêu kg rồi chủ thread ơi?

Con của bác thắng Mun đưa lên đến 19-5 này là nó tròn 11 tháng và bây giờ nó được 15kg . tuy nó không được đẹp như Bố nó và chị cùng Bố khác mẹ của nó ( Vì màu lông và kẻ vẽ trên mặt của nó không giống bố nó cho lắm,nhưng đầu thủ mõm thì nó rất giống bố nó ) , nhưng nó cũng được đoạt giải và công nhận giống trong đợt Dogshow 2011 của CLB CPQ SÀI GÒN , chắc là được cái UY của Bố nó là con chó đoạt giải nhất liên tiếp trong 3 năm liền từ 2009-2011 ,nên chắc giám khảo họ cũng nhẹ tay châm trước cho những cái sấu của nó , còn nếu nó mà đẹp như Bố và Chị nó chắc kỳ này nó cũng sang Paris dự thì cũng lên ấy chứ hehehe
Còn mình cũng rất hay tham khảo kinh nghiệm của các bác chơi lâu năm ở trong Sài Gòn và ngoài Đảo , đặc biệt là bác soidongbang , bác ấy nói con chó PQ nó đẹp nhất là có độ tuổi từ 2-3 năm , hehehe hy vọng là trong tương lai em nó sẽ có cái KHUNG VUÔNG lại .
mình rất thích câu nhận xét của bác nick quôckhuyên vì nó đúng với thực tế :-bd , còn với bác KhuyenVuong là nhận xét nhầm hoàn toàn rồi :party:
đây là đường link Dogshow CPQ Lần 1 - Danh sách chó được công nhận giống
http://dogsinvietnam.com/diendan/showthread.php?t=739

KjuDi

Mọi người bàn về mấy pé vui quá.Còn mình xấu đẹp gì cũng vậy,nuôi rồi có xấu mình cũng thương :D

khuyen_mo

Active Member
Dạo này xuất hiện cái nick Khuyển Vương thật là mới,nhưng giọng điệu thì vẫn cũ lắm!Chuyên tham gia trọc phá ,chê bai này nọ,tỏ ra mình hiểu biết!

Ae chơi trong hội có nhận thấy điều này không?Vừa có 1 đồng chí tạm biệt diễn đàn,tạm biệt clb CPQ trong uất hận và tủi nhục vì 1 nối sống không trong sạch trên diễn đàn.!Thì nay lại xuất hiện 1 cái nick mới tinh tham gia diễn dàn không thấy có tinh thần xây dựng và trọc phá chê bai gây mất đoàn kết Nội Bộ ....!Vậy đến đây mọi người đã biết là sự trở lại của ai rồi chứ!

Khuyển Vương ơi trở về nick Nguyễn Hà đi nhé!Trình độ Văn vẻ của chú không lừa và qua mắt đc mọi người đâu!

Mọi người có thể vào đường link sau đây để thấy rõ sự trở lại của Nguyễn Hà bằng cái nick Khuyển Vương!
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=77358&page=9
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=78038&page=3

tran van hoan

Active Member
Dạo này xuất hiện cái nick Khuyển Vương thật là mới,nhưng giọng điệu thì vẫn cũ lắm!Chuyên tham gia trọc phá ,chê bai này nọ,tỏ ra mình hiểu biết!

Ae chơi trong hội có nhận thấy điều này không?Vừa có 1 đồng chí tạm biệt diễn đàn,tạm biệt clb CPQ trong uất hận và tủi nhục vì 1 nối sống không trong sạch trên diễn đàn.!Thì nay lại xuất hiện 1 cái nick mới tinh tham gia diễn dàn không thấy có tinh thần xây dựng và trọc phá chê bai gây mất đoàn kết Nội Bộ ....!Vậy đến đây mọi người đã biết là sự trở lại của ai rồi chứ!

Khuyển Vương ơi trở về nick Nguyễn Hà đi nhé!Trình độ Văn vẻ của chú không lừa và qua mắt đc mọi người đâu!

Mọi người có thể vào đường link sau đây để thấy rõ sự trở lại của Nguyễn Hà bằng cái nick Khuyển Vương!
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=77358&page=9
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=78038&page=3

:praying::praying::praying: Hy vọng đây không phải là chú Nguyễn Hà , vì ngày trước chú ấy cũng rất đam mê con CPQ cơ mà , ai lại làm điều tiểu nhân như vậy .

Chẳng qua ngày trước trình độ xem chó còn non kém mới bị mua phải nhiều chó RÁC , nhưng sau qua nhiều lần đóng học phí thì lever chú Nguyễn Hà cũng lên cao rồi cơ mà , và cũng được bác Nghĩa Lưỡi Đen ( 1 Cao thủ về chó PQ trong Sài Gòn ) ưu ái chuyển cho 1 đàn cũng tương đối ổn định , nhưng vì 1 số xích mích nhỏ trong diễn đàn và ngoài đời lên Nguyễn Hà cũng đã tạm biệt diễn đàn vietpet và quay sang bên Dogsinvietnam tham gia rồi cơ mà , sao có thể làm những điều như vậy được nhỉ :at wits end:

Hy vọng là Nguyễn Hà sẽ chứng minh được sự trong sạch của mình .

khuyen_mo

Active Member
:praying::praying::praying: Hy vọng đây không phải là chú Nguyễn Hà , vì ngày trước chú ấy cũng rất đam mê con CPQ cơ mà , ai lại làm điều tiểu nhân như vậy .

Chẳng qua ngày trước trình độ xem chó còn non kém mới bị mua phải nhiều chó RÁC , nhưng sau qua nhiều lần đóng học phí thì lever chú Nguyễn Hà cũng lên cao rồi cơ mà , và cũng được bác Nghĩa Lưỡi Đen ( 1 Cao thủ về chó PQ trong Sài Gòn ) ưu ái chuyển cho 1 đàn cũng tương đối ổn định , nhưng vì 1 số xích mích nhỏ trong diễn đàn và ngoài đời lên Nguyễn Hà cũng đã tạm biệt diễn đàn vietpet và quay sang bên Dogsinvietnam tham gia rồi cơ mà , sao có thể làm những điều như vậy được nhỉ :at wits end:

Hy vọng là Nguyễn Hà sẽ chứng minh được sự trong sạch của mình .
Khuyển Vương đâu rồi vào chứng Minh sự trong sạch của mình đi kìa !

- hoan1974: Chào bác, nghe Hà nói bác mới bắt con Phú Quốc ngon lắm của bác Hải trong Sài Gòn. Hôm nào phải bảo Hà dẫn qua nhà bác tận mục sở thị mới được. Hôm trước xem qua ảnh thì có một số điểm em vẫn chưa ưng lắm. Hà giờ thỉnh thoảng nó và Dogsinvietnam xem thôi chứ xem ra cũng có vẻ chán ngán không muốn viết nữa rồi. Nó có gì mà phải chứng minh trong sạch hả bác? Em thấy trên diễn đàn này còn khổi kẻ bẩn hơn nó nhiều, nhưng khéo che dấu thôi. À quên, em là Hưng - làm cùng cơ quan với Hà.

- Khuyên_Mơ: Tôi không muốn nói toẹt ra ông là một lái chó từ lâu rồi. Tốt nhất ông không nên xúc phạm đến bạn tôi nữa, ông thích nói gì thì nói thẳng với tôi nhé. Chó của ông mà đẹp thật sự thì việc gì ông phải bức xúc với những lời tôi nói đến vậy.

khuyển vương lúc thì là lái xe đưa chó NH đi off, lúc lại làm cùng cơ quan NH, vậy thực chất bạn là lái xe ôm hay nhân viên cơ quan vậy? Mới biết VP do NH giới thiệu mà nắm rõ tin tức trên VP thế? ^:)^Chịu với đồng chí CẨU này đấy, thông minh, học nhanh, nắm bắt nhanh như.......PQ ấy=))=))=))=))=))

khuyển vương lúc thì là lái xe đưa chó NH đi off, lúc lại làm cùng cơ quan NH, vậy thực chất bạn là lái xe ôm hay nhân viên cơ quan vậy? Mới biết VP do NH giới thiệu mà nắm rõ tin tức trên VP thế? ^:)^Chịu với đồng chí CẨU này đấy, thông minh, học nhanh, nắm bắt nhanh như.......PQ ấy=))=))=))=))=))
Có gì khó hiểu đâu ông bạn, Vietpet tôi mới biết, nhưng những thông tin bên lề thì ngày nào lão Hà chẳng bô bô với tôi, dạo này thấy lão ta có vẻ sao nhãng chuyện chó mèo, hỏi ra mới biết là cãi nhau tơi bời trên này, thế là tò mò mà vào xem sự thể thế nào thôi. Giờ mới hiểu rõ tại sao lão ấy lại chán không muốn tham gia. Còn tôi thì thông minh bình thường, cũng có đủ 16 năm ăn học, chung sở thích nên thỉnh thoảng NH nhờ chở đi đâu thì đi thôi.

khuyen_mo

Active Member
- hoan1974: Chào bác, nghe Hà nói bác mới bắt con Phú Quốc ngon lắm của bác Hải trong Sài Gòn. Hôm nào phải bảo Hà dẫn qua nhà bác tận mục sở thị mới được. Hôm trước xem qua ảnh thì có một số điểm em vẫn chưa ưng lắm. Hà giờ thỉnh thoảng nó và Dogsinvietnam xem thôi chứ xem ra cũng có vẻ chán ngán không muốn viết nữa rồi. Nó có gì mà phải chứng minh trong sạch hả bác? Em thấy trên diễn đàn này còn khổi kẻ bẩn hơn nó nhiều, nhưng khéo che dấu thôi. À quên, em là Hưng - làm cùng cơ quan với Hà.

- Khuyên_Mơ: Tôi không muốn nói toẹt ra ông là một lái chó từ lâu rồi. Tốt nhất ông không nên xúc phạm đến bạn tôi nữa, ông thích nói gì thì nói thẳng với tôi nhé. Chó của ông mà đẹp thật sự thì việc gì ông phải bức xúc với những lời tôi nói đến vậy.
:)):)) Cu cậu định nghĩa lại từ lái chó.Tất cả những ai nuôi chó cái đẻ đều đc gọi là lái chó sao.Nếu vậy thì cũng đc...!Nhưng đc cái tôi chơi đúng lương tâm của mình.,chưa bao giờ biết lừa dối hay mờ ám trên diễn đàn như ông đâu !
Những dòng mà tôi nuôi như Doberman và miniature pinscher ,PQ đều có nguồn gốc lai lịch chó bố mẹ đoàng Hoàng công khai trên diễn đàn.Tôi vừa chơi vừa nuôi đẻ nhân giống những chú chó đẹp cho ae có cơ hội đc sở hữu là xấu hay sao!
Ông bị vạch Trần Bộ mặt thật của mình rồi nên lại đi xỏ xiên người khác à!thử xem cái nick Khuyển Vương này có tồn tại lâu hơn cáinick Nguyễn Hà cũ kia không?

Ông đừng nhắn tin vào đt của tôi để thanh Minh và trình bày nhé!có gì nói hết lên diễn đàn cho ae biết này!
Ông bạn giờ càng nói thì càng để ae biết rõ cái xấu về mình đấy!Đừng để 1 vài ae nữa kể vài cái vụ trong diễn đàn cũng như ngoài đời của ông thế nào!lúc đấy không còn đất mà sống đâu!
Nếu ông bạn căng thẳng quá không viết đc bài nữa thì hãy Liên lạc và gặp mình ở ngoài .Sẽ tiếp bạn,chăm sóc bạn 1 cách Chu đáo.Tránh làm ảnh hưởng đến diễn đàn nhé!thân!

:)):)) Cu cậu định nghĩa lại từ lái chó.Tất cả những ai nuôi chó cái đẻ đều đc gọi là lái chó sao.Nếu vậy thì cũng đc...!Nhưng đc cái tôi chơi đúng lương tâm của mình.,chưa bao giờ biết lừa dối hay mờ ám trên diễn đàn như ông đâu !
Những dòng mà tôi nuôi như Doberman và miniature pinscher ,PQ đều có nguồn gốc lai lịch chó bố mẹ đoàng Hoàng công khai trên diễn đàn.Tôi vừa chơi vừa nuôi đẻ nhân giống những chú chó đẹp cho ae có cơ hội đc sở hữu là xấu hay sao!
Ông bị vạch Trần Bộ mặt thật của mình rồi nên lại đi xỏ xiên người khác à!thử xem cái nick Khuyển Vương này có tồn tại lâu hơn cáinick Nguyễn Hà cũ kia không?

Ông đừng nhắn tin vào đt của tôi để thanh Minh và trình bày nhé!có gì nói hết lên diễn đàn cho ae biết này!
Ông bạn giờ càng nói thì càng để ae biết rõ cái xấu về mình đấy!Đừng để 1 vài ae nữa kể vài cái vụ trong diễn đàn cũng như ngoài đời của ông thế nào!lúc đấy không còn đất mà sống đâu!
Nếu ông bạn căng thẳng quá không viết đc bài nữa thì hãy Liên lạc và gặp mình ở ngoài .Sẽ tiếp bạn,chăm sóc bạn 1 cách Chu đáo.Tránh làm ảnh hưởng đến diễn đàn nhé!thân!
- Ây da, cái ông bạn này có vẻ khó chịu rồi đây, thôi tôi cũng chẳng tranh luận với ông nữa, mục đích của tôi chỉ để lão Hà nó biết rõ về ông thôi. Công việc đã xong. He he he...
- Gửi các thành viên khác: Diễn đàn có người khen người chê mới hay, còn chê thế nào là cách nói của người ta, có chê thì mới có tiến bộ được chứ, chẳng nhẽ các bác chỉ thích nghe khen thôi ư? Nếu thế thì chẳng phải vô vị quá còn gì. Em nói không khéo có thể mất lòng một số thành viên tâm huyết, mong các bác bỏ quá cho nha để em thỉnh thoảng còn dám vào chém bậy một chút.
Cám ơn các bác!

Chê đước là tốt các bác ạ. Đừng nói những câu phũ phàng như thế bác Phan Văn Tuấn nhé! Không có chó cũng được chê, cũng được phán vì đây là diễn đàn mà.
Con của bác thang mun đẹp thật.

Cám ơn bác đã chia xẻ , nhưng ý của em không bảo là không được chê , diễn đàn là diễn đàn chung nên mọi người bình luận khen chê là chuyện bình thường , có như thế thì mới cùng nhau tiến bộ được . nhưng chê được thì phải có dẫn chứng minh họa , hoặc không thì cũng phải nói ra được nó xấu và xấu như thế nào ? ví dụ như chê lông xấu thì phải nói là nó lông hơi dài hoặc là dài quá và lông chưa được sát , còn vện thì vện thưa các đường vện chưa đều và lông chưa được bóng mượt .vvv
Còn bác này chê mõm con chó của bác Thắng Mun là mõm thô kệch không giống với chó PQ , nhưng có nói ra được đâu ? nếu chê mõm nó thì phải nói mõm nó vuông quá và mõm chưa thắt như con chó PQ thông thường chẳng hạn .và bài của Khuyên Mơ thì thả 1 câu : con này giống chó ta thật . nhưng ở đây chỉ thả BOM 1 cái rồi lượn . như vậy là có ý gì ???? có phải muốn chọc phá anh em chơi CPQ hay không ?????????
Con chó PQ của ta đang khôi phục lại hình ảnh của nó từ hàng trăm năm trước , nhưng nếu như có 1 số thành viên như thế này thì liệu con chó PQ có phát triển được hình ảnh của nó ngày trước hay không các bạn ?????????

khen chê là chuyện bình thường

Trên diễn đàn có người khen, người chê, không sao, đó là tự nhiên thôi, nhưng quan trọng là khen như thế nào và chê như thế nào mới quan trọng, bạn có thể khen mà không phải quá tâng bốc như vậy mới có văn hoá, còn chê thì nên nói rõ chê cái gì, phân biệt như thế nào là tốt, có thể làm gì để cải thiện những lỗi của con chó, vì tất cả các con chó đều không thể hoàn thiện, được cái này mất cái kia...và chê thì nên nêu rõ ràng, chứ như kiểu chê của 1 số bạn trong những ngày qua là thiếu thẳng thắn, không có sự đóng góp chân thành và còn chẳng dám công khai nữa thì cũng chỉ như...nói hùa cho vui thôi như thế là không nên...bạn có thể không nuôi 1 con nào thì cũng chẳng sao vẫn có quyền khen chê, nhưng với điều kiện kiến thức của bạn phải thực sự đúng với nhận định của mình và của các quy chuẩn chung và cũng phải đưa ra dẫn chứng thực ví dụ lấy ngay chó của bạn ra để đối chứng như thế mới thuyết phục, chứ chỉ chăm chăm hùa theo khen chê thì...MIỄN CHẤP...mong rằng từ nay các ace nên chú ý đến việc này nhé, vì các ace đều mong muốn hoàn thiện con chó Phú quốc, vậy trước tiên nên tự hoàn thiện bản thân mình trước đã...bài viết này có thể đụng chạm 1 số ace nhưng vmong ai đó tự hiểu nhé...

thaihoang

Member
Chào tu_balo
:))Hehe dáng ngồi này gọi là dáng hững hờ và đợi chờ đó em ạ :))
hình như bạn đang ngồi ở hồ ngọc khánh thì phải nhà mình cung o gần đó,mình cũng đang nuôi 1 em vện cái nhìn cũng giống con cho của ban. bạn có thể xin số DT dược ko vậy có gì mình qua giao lưu nhé!OK