• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lỡ mua phải chó xấu, nên đành nuôi vậy.

soidongbang

Member
Cảm ơn bạn, thì mình đã nói mua phải chó xấu rồi cơ mà:)):)):)), mình đã xem tin nhắn của bạn, và đã trả lời rồi đấy thôi, hình vuông nên đo từ đâu đến đâu thì cái đó đã có quy cách rồi:)):)):))còn chắc mình không phải là chuyên gia chụp nên mới.....:)):)):))con này về hình thể giống 99% về độ XẤU của CHA nó, biết rõ như vậy rồi mà vẫn mua phải nên đành chịu thôi...:(:)(:)((
:)):)):)) Nghe bác nói có vẻ bác biết rõ về CHA nó lắm nhỉ , bác có thể cho a e xem hình CHA nó được k ??? :)):)):))

cha nó là 1 con chó đực, cực xấu:)):)):))cha nó có 4 chân, 2 tai, một đuôi, và còn đủ cả 2 mắt...:)):)):))còn tên và hình của cha nó thì mình không biết và cũng không muốn biết vỉ XẤU....

Cảm ơn bạn, thì mình đã nói mua phải chó xấu rồi cơ mà:)):)):)), mình đã xem tin nhắn của bạn, và đã trả lời rồi đấy thôi, hình vuông nên đo từ đâu đến đâu thì cái đó đã có quy cách rồi:)):)):))còn chắc mình không phải là chuyên gia chụp nên mới.....:)):)):))con này về hình thể giống 99% về độ XẤU của CHA nó, biết rõ như vậy rồi mà vẫn mua phải nên đành chịu thôi...:(:)(:)((

Thế theo bạn thì tôi đo khung vuông của chó PQ theo quy cách nào? Cha nó xấu hay đẹp thì đã có Giám khảo ở DogShow đánh giá nhưng... là con ruột hay CHÁU NGOẠI của nó mà giống nó đến 99% thì tôi chắc chắn 1 điều rằng không ra được đến HN này đâu:thingking:

:D Ông bạn này vui tính ghê ,con này đâu phải mua để chơi ??? Cam đoan với ông khi nghe giá mua con này bảo đảm ông không giật bắn người mới lạ .:D
Xin lỗi chủ chó trước nhé. Ông bạn này thì nắm rõ tình hình giá cả nhỉ? Thế ông đã giật bắn người chưa? Ông biết tên nó được chuyển liên tục không, tên 2 nghìn rưỡi chuyển thành tên ba nghìn. Ông chăm chăm vào cái giá mà đâu có biết nhìn vào giá trị đích thực của con chó.
Hình của em nó hồi nhỏ đây thì phải:)

Nhìn con chó em thấy: 2 mắt ti hí cách xa nhau, trán rô kiểu bull ter, ngực nhô, lông ngắn, ngồi xấu, đuôi chưa biết vì nó giấu đuôi hở đầu. Kết luận: nó đáng 3 trăm nghìn (đồng) thì đúng giá hơn chứ 3 nghìn đồng như chủ topic nói thì rẻ quá. hehehe.
Ps: trước đây bác Hải nổi tiếng thích PQ to cỡ tầm 30kg, lông ngắn, cơ bắp, nay vẫn còn........ thích=))

cu cậu về với mình đúng ngày giải phóng miền nam, cứ hy vọng là CỌP nên đặt tên là BA MƯƠI, nhưng cũng chỉ nhỉnh hơn con MÈO 1 chút thôi, XẤU tệ, ĐÀNH nuoi vậy
Đã chê nó xấu mà vẫn đành chấp nhận nuôi!Em thấy khổ thân bác quá!Saxz!
Nhưng không sao vì tình yêu động vật vì sở thích yêu chó PQ đã ngấm vào máu thôi đành vậy nha bác kkkkkk!
Còn nếu cảm thấy mỗi ngày nhìn thấy em nó mà không thể chịu được thì chuyển qua em nuôi cho.
Không thì khổ thân em nó lắm anh Thắng ahj!kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

tu_balo

Member
con nào đây em??????????????????nói rõ nguồn gốc cho anh biết với nhé
sa0 anh nói là sẽ alo cho em mà chẳng thấy gì?:)):)):))chắc là tiếc chó,sợ em làm phiền và mua mất cún hả=)).kon này em bắt đó anh.của ông phúc,đúng sáng CN là em nó có mặt ở HN rồi anh ah.theo cá nhân anh thì anh thấy kon này thế nào?ah thằng anh kon này tên đô còn kon ** này tên La anh ah/.haa.cái tên nghe đã thấy ghét anh nhỉ?

chontinh

Member

Thế theo bạn thì tôi đo khung vuông của chó PQ theo quy cách nào? Cha nó xấu hay đẹp thì đã có Giám khảo ở DogShow đánh giá nhưng... là con ruột hay CHÁU NGOẠI của nó mà giống nó đến 99% thì tôi chắc chắn 1 điều rằng không ra được đến HN này đâu:thingking:

Xin lỗi chủ chó trước nhé. Ông bạn này thì nắm rõ tình hình giá cả nhỉ? Thế ông đã giật bắn người chưa? Ông biết tên nó được chuyển liên tục không, tên 2 nghìn rưỡi chuyển thành tên ba nghìn. Ông chăm chăm vào cái giá mà đâu có biết nhìn vào giá trị đích thực của con chó.
Hình của em nó hồi nhỏ đây thì phải:)
Hehe , Giá trị đích thực của con này là cháu ngoại con Đốm , chủ nó bán cho 1 ông ở q 2 ( tp HCM ) tên Hiển , ông này ra HN coi show và quen mấy bác mê pq ở ngoải nên thảy con cháu ngoại , chắc ổng sắp có con ruột hay cháu nội của Đ rồi đây :-"

chontinh

Member
Mấy bác giống câu tục ngữ miền nam :
Cháu ngoại thương dại thương dột
Cháu nội không vội mà thương

Vấn đề là con cháu ngoại or ba nghìn gì đó có chất lượng hay không , bàn tán đúng cũng tốt nhưng chắc chờ có show đem ra cho giám khảo đánh giá thì sẽ tốt hơn ;)

:))Con này cũng xấu thế mà chủ của nó lại cưng nó thế khồng biết nữa:))

Dáng ngồi thì quá tệ .

Sao cứ nói về tiền????

Đã là niềm yêu thích thì không nên nói nhiều quá về tiền, giá cả cao thấp không quan trọng, miễn là sự mua bán ấy cả bên bán( cam kết đúng như những gì đã nói) với bên mua ( bỏ tiền của mình chứ chẳng cắp trộm của ai...)và không thấy xấu hổ với chính mình là được, trước đây cũng có rất nhiều trường hợp không mua được chó vì cứ câu nệ chuyện này chuyện nọ...xoay quanh con chó cũng nhiều chuyện ra phết...con này mình có thể mua giá này giá nọ, còn các bạn có thể mua với giá 1000vnđ cũng chẳng sao! kể cả con chó ấy có làm sao thì chính bản thân nó không có tội...chỉ sợ là niềm đam mê nguội tắt chứ không sợ đầu tư đúng, sai mà không tiếp tục đầu tư tiếp thì....

tu_balo

Member
:))Con này cũng xấu thế mà chủ của nó lại cưng nó thế khồng biết nữa:))

Dáng ngồi thì quá tệ .

:)):)):)) dáng ngồi của em nó thì chuẩn rồi nhưng kiểu ngồi của chủ nó mới có vấn đề=))=))=))

bom1607

thấy nó cũng được đấy chứ đạt đầy đủ tiêu chuẩn mà !! chó mình nuôi thì phải yêu chứ !!!
Dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn mừ !!

Theo ý kiến của riêng em:
- Với bác tsmilan thì con của bác Tsmilan chưa đến mức chuấn để đi show làm gì, lưng võng, chân thấp => thân hình mất cân đối.
- Con của bác thang MUN 1973 đẹp hơn chút nhưn nếu chú ý hơn thì cái mõm, cái mõm hơi thô kệch, không giống với chó Phú Quốc lắm. Một chút ít kinh nghiệm và ý kiến chân thành. Mong các bác đừng giận nha!

- Với bác tsmilan thì con của bác Tsmilan chưa đến mức chuấn để đi show làm gì, lưng võng, chân thấp => thân hình mất cân đối.
- Con của bác thang MUN 1973 đẹp hơn chút nhưn nếu chú ý hơn thì cái mõm, cái mõm hơi thô kệch, không giống với chó Phú Quốc lắm. Một chút ít kinh nghiệm và ý kiến chân thành. Mong các bác đừng giận nha!
Không có con chó nào là không có lỗi kể cả chó vô địch thế giới bạn à. Quan trọng đó là lỗi nặng hay nhẹ, theo bản tiêu chuẩn có được chấp nhận hay không thôi?
Ý bạn nói cái mõm con chó của anh Thắng Mun1973 hơi vuông và ngắn à? Con đó thì mình chỉ chê màu mắt nó hơi sáng và khung xương hơi dài chứ không nằm trong khung vuông.:)

tran van hoan

Active Member
Thôi chết có người chê nó rồi bác quốc khuyển ơi , đúng là nó xấu thật mà kiếm được 1 em xấu như nó kể cũng khó quá . nếu kiếm được con cá xấu thứ 2 như con này chắc mình lại muốn nuôi tiếp quá =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))
Cho 1 lũ cá xấu này đi thi Dogshow vòng gửi xe =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=)) cho lấy lại khí thế nuôi chó PQ:-bd

smalbacba

Member
cu cậu về với mình đúng ngày giải phóng miền nam, cứ hy vọng là CỌP nên đặt tên là BA MƯƠI, nhưng cũng chỉ nhỉnh hơn con MÈO 1 chút thôi, XẤU tệ, ĐÀNH nuoi vậy
Cứ có bài nào về chó PQ thì thấy các Bác chém mạnh quá, đề tài PQ khá nhạy cảm đấy !
Bái phục bác chủ thớt này ,người ta có chó xấu thì đem dấu đi...Bác cho lên luôn. Rất thẳng thắn ..:-bd

chontinh

Member
Thôi chết có người chê nó rồi bác quốc khuyển ơi , đúng là nó xấu thật mà kiếm được 1 em xấu như nó kể cũng khó quá . nếu kiếm được con cá xấu thứ 2 như con này chắc mình lại muốn nuôi tiếp quá =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))
Cho 1 lũ cá xấu này đi thi Dogshow vòng gửi xe =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=)) cho lấy lại khí thế nuôi chó PQ:-bd
:D Ông này đúng là thực dụng, đặt ra mục tiêu vô cùng hợp lý , mấy e này cho đi giữ xe là phải đạo rồi .:D Nhưng phải tốn cả mớ cho mấy e giữ xe thì ông lại k thực dụng tí nào . :))

Xem qua bài viết của bác , có vẻ thấy bác cũng am hiểu và nuôi lâu năm về CPQ quá bác nhể , con nào cũng thấy bác chê bai , chắc bác phải nuôi 1 con CPQ chắc là đẹp chấm hết bác nhể , bác pots hình con chó của bác lên cho mọi người mở mang tầm mắt để biết như thế nào là 1 con chó PQ thật sự với :day dreaming::day dreaming::day dreaming: