• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

lỡ đánh mèo

loser

trước hết thím nào nói mình ác blabla.... đành chịu :( vừa nãy 5h dậy mình thấy mèo nhà mình vs 1 con trước đó (trong quá khứ ) tức quá mik vớ quyển sạch nện ko ngờ cạnh quyển ngay vào cổ họng mèo nhà mềnh nó co giật tý mình vội hô hấp cho nó thổi hơi vào miệng nó tầm 5h30 mình lấy chút nước đút vào miệng nó (mình nghĩ để nó dể thở) bây h nó bình thường lại rồi nhìn bụng vẫn thỡ hốp vô hốp ra , mắt vẫn ngoài vàng tròng đen đễ ý tới h mũi ko xịt máu , mình vỗ tay xuống đất kêu meomeo để ý thì các giác quan e mèo vẫn hoạt động vẫn nghe vẫn hửi mà có điều h nó cứ ngu ngu khờ khờ sao ý hay đi vòng tròn rồi tựa vào bất cứ đâu , trước đây nó không bao h chịu ngồi yên khi mình cho lên đùi nay nó ngồi yên trông ngoan vãi liệu ko biết nó có sao ko ạ các thím :(

Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat! <-- Nội quy

Hãy viết lại bài viết cho giống văn bản của người có học hơn để nhận được tư vấn!

loser

vẫn bình thương thôi mà bạn ko sao đâu mèo no dai sức lắm nhưng bạn nên cho em nó ăn cháo .......+ thit băm hoặc gan say
mình lỡ đánh mạnh lắm thím ạ lúc đấy nó co giật khó thở ấy , bình thường h này là nó kêu gào đòi ăn mà h nó im re , mình đã kiểm tra vẫn thấy nó vẫn hô hấp ko chảy máu gì cả hay nó giận mình định tuyệt thực nhĩ
nghĩ lại vẫn tức cái con kia , vì nó tuyên truyền j ấy mà trước đây 2 con mèo khác của mình biếng ăn 1-2 ngày sau đó 1 tuần ra đi mãi mãi tức quá nên mất khôn nên mình mới lỡ đánh :(

layzer95

mình lỡ đánh mạnh lắm thím ạ lúc đấy nó co giật khó thở ấy , bình thường h này là nó kêu gào đòi ăn mà h nó im re , mình đã kiểm tra vẫn thấy nó vẫn hô hấp ko chảy máu gì cả hay nó giận mình định tuyệt thực nhĩ
nghĩ lại vẫn tức cái con kia , vì nó tuyên truyền j ấy mà trước đây 2 con mèo khác của mình biếng ăn 1-2 ngày sau đó 1 tuần ra đi mãi mãi tức quá nên mất khôn nên mình mới lỡ đánh :(
mèo nhà mình cũng đi chơi và bị ngã từ tầng 2 xuống tình trạng tương tự. theo như mình nghĩ thì khi mèo bị thương ở bất cứ chỗ nào trên cơ thể đều tỏ ra hết sức mệt mỏi và ko ăn. có lẽ là em ý đang còn đau.hơn nữa vết thương lại là họng nên càng khó ăn. ban nên xoa nhẹ chỗ bạn đánh và vuốt ve động viên cho nó. cứ nghĩ con mèo lạ kia là 1 hàng xóm đểu thì hãy chứng minh với miu nhà bạn là mình ko ác, đằng này lại phang 1 phát chí mạng thì khác gì giúp kẻ ác kia, lần sau đừng hành động theo cảm xúc. 1 đến 3 bữa nó bình tĩnh tâm trạng lại nó sẽ ăn như bt. chúc em ý bình an. :x

loser

mèo nhà mình cũng đi chơi và bị ngã từ tầng 2 xuống tình trạng tương tự. theo như mình nghĩ thì khi mèo bị thương ở bất cứ chỗ nào trên cơ thể đều tỏ ra hết sức mệt mỏi và ko ăn. có lẽ là em ý đang còn đau.hơn nữa vết thương lại là họng nên càng khó ăn. ban nên xoa nhẹ chỗ bạn đánh và vuốt ve động viên cho nó. cứ nghĩ con mèo lạ kia là 1 hàng xóm đểu thì hãy chứng minh với miu nhà bạn là mình ko ác, đằng này lại phang 1 phát chí mạng thì khác gì giúp kẻ ác kia, lần sau đừng hành động theo cảm xúc. 1 đến 3 bữa nó bình tĩnh tâm trạng lại nó sẽ ăn như bt. chúc em ý bình an. :x
tình hình là e mèo nhà mình , mình đã lấy dầu thoa xoa bóp vào cổ e ấy bây h đã ăn uống bt rồi , tự hứa sẽ kiềm chế hix
tkx thím nhiều , ít nhất h e ấy không tỏ ra sợ hãi hay giận mình còn đi theo nịnh xin ăn nữa :p , lúc bị uýnh xong cầm e ấy hô hấp mà ĩa liên miên bỏ xuống đất thì 1 bãi nước đái :))