• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lộc - Fox nhà tôi.

HieuHp

Member
Thật sự là buồn nếu anh vì không thu xếp được mà phải bán đàn cún này.
Em nói vậy không phải vì em là chủ cũ của Lộc, nhưng lí do anh phải rời bỏ chúng thật là chuối quá đi.
Anh cố gắng thuơng lượng với bà con hàng xóm nhé :)
Chúc anh thành công!

kenny001

Member
bé nhà em sắp lên giống rồi mà nghe anh không nuôi chúng nữa thật là tiếc, nhưng nuôi chó mà không cho chúng sủa thì no đâu phải là chó nữa,chó nào là chó không sủa hả anh?? hi vọng chúng sẽ có ngôi nhà mới

vinhphuc

Member
Em cũng đang có một em fox cái đang cần tìm chồng, nếu được anh để cho em em Lộc hoặc con của Lộc được không vì e là sinh viên không mua nổi cả gia đình của Lộc ạ.

HieuHp

Member
Em không nghĩ là chó Fox lại làm phiền hàng xóm như vậy.
Nói một cách công bằng, chó mình nuôi tại nhà mình, trông nhà và cũng là một người bạn nữa, ngộ nghĩnh nhất những khi chúng vui mừng lắc mông vẫy chiếc đuôi cụt.... thì chẳng làm phiền tới ai cả. Nói như bạn kenny rất đúng, chẳng có chó nào lại không sủa cả, có thể Fox "lắm mồm" hơn nhưng đó chính là nét đặc trưng của chúng mà không thể nhầm với các giống chó khác được.
Anh cố gắng thu xếp mà giữ chúng lại nhé, nếu vì thời gian hay công việc mà không nuôi được chúng đã đành một nhẽ, chứ vì hàng xóm và ông Tổ trưởng dân phố bắt bán đi thì đáng tiếc thật đấy.