• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lồng Chim Cu

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Trước hết xin cảm ơn Dũng- Da8888 đã tìm kiếm dùm anh một cái lồng quả đào (vượt quá sự mong ước của anh) nhân dịp về Bắc lần này của em. Một cái lồng quả đào do các nghệ nhân Miền Bắc làm rất đẹp, xin gởi đến các anh chị mê chim Cu thưởng thức:

Thân,

phamhuyhoang

Active Member
đẹp anh ạ!em thì không biết gì về chim cả nhưng phải nói cái lồng đẹp!2 con rồng đẹp tự nhiên,nghệ nhân này quả có con mắt nghệ thuật cao !

HaLong_GSD

Vietpet sponsor
cũng như anh phạm huy Hoàng cũng không biết gì về chim nhưng nhin thấy cái lồng này em cũng muốn mang về nhà cheo gắm cho đã mắt !!!!

KimCuong

Active Member
Anh Sơn xem kiểu đơn giản như vầy anh có duyệt không nhé? :thingking: :)

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
đẹp anh ạ!em thì không biết gì về chim cả nhưng phải nói cái lồng đẹp!2 con rồng đẹp tự nhiên,nghệ nhân này quả có con mắt nghệ thuật cao !
cũng như anh phạm huy Hoàng cũng không biết gì về chim nhưng nhin thấy cái lồng này em cũng muốn mang về nhà cheo gắm cho đã mắt !!!!
Anh cũng giống tụi em thuộc dạng gà mờ về chim chóc, mấy anh bạn anh thì mới chơi chim thứ thiệt, nên khi nuôi chim thì được trợ giúp rất nhiều. Hoàng nhận xét rất đúng, giá trị của lồng này là ở 2 con rồng, đẹp tự nhiên và sống động, nét đẹp ở đầu rồng và thân uốn lượn, càng nhìn càng mê, nghệ nhân làm lồng này đã truyền tải được cái đẹp, cái hồn cho lồng.

Hy vọng sẽ được chiêm ngưỡng những lồng đẹp khác do bàn tay nghệ nhân Việt Nam làm ra.

Thân,

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Anh Sơn xem kiểu đơn giản như vầy anh có duyệt không nhé? :thingking: :)

Hì, hì, sẽ còn làm phiền em dài dài đó, Những cái này đơn giản nhưng cũng rất đẹp. Trong Nam tìm hổng có ra đâu em. Hôm Dũng ra, thì chỉ còn 1 cái những bị gãy nang gì đó, và tình cờ Dũng quen được Anh Chung nổi tiếng nuôi cu gáy ở Hà Nội (chắc em biết), về nhà chơi thấy lồng và rước về cho anh. Anh bắt đầu mê chim rồi, hôm nào học hỏi em nhé.

Thân,

N.K.A

Member
Quả thật là ngắm lồng nhiều hơn chim ^^! Ở HN có thể kiếm lồng mẫu kiểu này ở đâu vậy các anh? em không dành chim chóc lắm, nhưng ông bộ vợ em thì lại khoái chơi chim. Ở nhà treo đến mười mấy cái lồng chim choè, mi, cu với chào mào. Em hỏi chỗ bán để mua biếu ông cụ ^^!

Hoangminh

Member
Lồng chim bán nhiều ở các hàng chim. Hàng chim tập trung nhiều ở đường Hoàng Hoa Thám ( chợ bưởi) đường tăng bạt hổ ( đầu phố ) đường Kim ngưu ( đầu phố-chợ tạm chợ mơ). Ngoải ra các phố Láng hạ ( đầu phố) trương định ( gần ngã 3 trương định tân mai) chợ hàng da, phố phùng hưng ( chợ tạm chợ hàng da) đều có hàng chim

KimCuong

Active Member
Còn thiếu 1 chỗ nữa Hoàng Anh nhé: Hường ở phố Lý Nam Đế nữa bạn nhé. Hihihihi. Chắc gửi sót hả? Hihihi

da8888

Member
A Sơn phải có duyên mới mua được lồng này đấy, không dễ tìm đâu vì tới 3 tháng mới làm được 1 cặp thôi.

Nó thuộc loại hàng độc và hiếm đúng với ý thích của anh Sơn rồi. Như bác KC là thổ địa mà còn không tìm được đấy ihihihi

bạn nào thích thì liên lạc với anh Trung (01223243674) ở đường Bưởi nhé

N.K.A

Member
Cám ơn các bác nhiều! Bưởi thì thỉnh thoảng em có đi qua, nhưng không để ý thấy có loại lồng như thế này. Để hôm nào đi lượn một vòng các điểm các bác chỉ xem sao :)

Thân chào.

Em cũng mê nuôi chim cu lắm,nhưng chưa có cái lồng nào ưng ý. Các bác có thể cho em xin cái địa chỉ cụ thể của anh Trung không? Em muốn qua đó học hỏi kinh nghiệm về cách nuôi cu. Rất mong sự giúp đỡ của các bác
Thân!

CENTIMET

Member
Trước hết xin cảm ơn Dũng- Da8888 đã tìm kiếm dùm anh một cái lồng quả đào (vượt quá sự mong ước của anh) nhân dịp về Bắc lần này của em. Một cái lồng quả đào do các nghệ nhân Miền Bắc làm rất đẹp, xin gởi đến các anh chị mê chim Cu thưởng thức:

Thân,
lồng cu đẹp quá anh !

cặp rồng nhìn rất tình , giản dị nhưng mang nặng tính kỷ thuật ...khó tìm..hihi

3 chân lồng chạm 3 con dơi ngậm tiền " phúc tài đáo" hàm ý được phúc và tiền đến nhà, nghiêng về tính phong thuỷ và mỹ thuật... lột tả được hết nghệ thuật thưởng thức chim cò của ngưởi sở hửu.

thân và chúc anh vui khoẻ

Centimet

cái lồng tuyệt quá ông anh ơi. ở miền Nam khó mà kiếm đc cái lồng như vậy :) chúc mừng ông anh.

bocau

Member
lồng quá đẹp, bác cho mình hỏi mua ở đâu giá bao nhiêu vậy, được mua đựng mấy e cu ở nhà

CookySaigon

Member
Chào các Bác....

lồng quá đẹp, bác cho mình hỏi mua ở đâu giá bao nhiêu vậy, được mua đựng mấy e cu ở nhà
Quả lồng này....thì quá đã....khỏi cần chỉnh rồi....:-bd...Nhưng mà không biết em có nhầm nhọt gì không chứ mà hôm trước con lồng này em nhìn thấy ở tiệm chim trên đường Hồng Bàng Q5 của hai vợ chồng người Bắc lớn tuổi (khúc qua ngã 3 Phạm đình Hổ chút)... mà ta.....Y chang luôn....Cửa lồng cột kẽm y vậy.....;) ....Nếu không phải thì Bác nào thích lên đấy là có ngay ý mà.....;;).....