• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lẽ nào Tất Rách nhà e đến tuổi tìm chồng :((

Nhanh nha, tranh thủ lúc c vẫn còn thất nghiệp, muốn sang lúc nào c cũng rảnh :p
Đang thất nghiệp hả chị???:)). Em muốn sang lắm nhưng dạo này hơi bận vì sắp thi học kì:D. Để xem hôm nào rảnh rỗi qua nhà chị vần vò TR:x. À chủ nhật này off hội mèo chị có đi không:)???

Tất rách xinh quá chị ơi 6 tháng mà mặt trông baby thế cơ chứ
Ấy, mấy ảnh là chụp 2 tháng trc e ạ, c quên ko chú thích. Ko hiểu sao máy ảnh cứ kỳ thị bạn ấy, lấy nét vào mọi vật xung quanh... trừ TR e ạ :p
Còn sự thật dìm hàng là đây cơ =))

mimimiumiu

Member
Chị up ảnh hiện tại của bé đi nhà e có con bé 34 mà từ nhỏ đã bị gọi là bà già đau khổ chứ k đc như TR nhà c. Chị thử để macro xem mà nên giữ máy 1 lúc đến nó lấy nét chị ạ. Chụp cái lũ này khó lém lúc nào cũng ngó ngoáy có khi ngồi im mãi k sao đến lúc mình chụp nó lại ngoảnh mặt đi :)) kiêu k thèm chụp chư.

Chị up ảnh hiện tại của bé đi nhà e có con bé 34 mà từ nhỏ đã bị gọi là bà già đau khổ chứ k đc như TR nhà c. Chị thử để macro xem mà nên giữ máy 1 lúc đến nó lấy nét chị ạ. Chụp cái lũ này khó lém lúc nào cũng ngó ngoáy có khi ngồi im mãi k sao đến lúc mình chụp nó lại ngoảnh mặt đi :)) kiêu k thèm chụp chư.
Hehe. Thêm 1 cái nữa nha e

Còn lúc này thì chẳng biết là nhớ a nào ấy :p

Kiêu lắm e ạ, cứ như lúc nào biết chị lấy nét đc thì ngoảnh đi chứ, làm lại công cốc >:p

Òa òa :(( nay tưởng đem Tất Rách đi off mèo với cả nhà, qua tắm phát hiện rận, sáng nay đành ngậm ngùi đi đặt vòng cho bạn Tất Rách rồi ngồi nhà :(( tự kỉ mất thôi :((

tsunami

Member
Mèo nhà mình 15 tháng mới cho mang bầu lần đầu tiên nè bạn.
Bạn cứ kệ em nó đi, tuổi đó cũng giống như mới dậy thì thôi, cho mang bầu bây h con cái không đc khỏe, mèo mẹ lại vụng :D Cũng giống như 1 đứa trẻ 12 13 tuổi mang bầu đó :p

meomeocool

Member
[FONT=&quot]TR bị rận ss mua thuốc về nhỏ cho bé đảm bảo hết rận lun chứ đeo vòng chống rận k ăn thua đâu có khi rận chạy từ mèo sang giường chiếu thì còn dã man hơn ý[/FONT]

TR thật xinh và có cai đuôi thật dẹp :x
Hihi. Bạn ấy đc mấy tấm lừa tình thôi, chứ h đang thay lông, từ đầu đến 1/3 người thì thay rồi, lông xẹp xuống, phần còn lại chưa xong, vẫn xù bùng lên, nhìn buồn cười lắm ạ :p

Mèo nhà mình 15 tháng mới cho mang bầu lần đầu tiên nè bạn.
Bạn cứ kệ em nó đi, tuổi đó cũng giống như mới dậy thì thôi, cho mang bầu bây h con cái không đc khỏe, mèo mẹ lại vụng :D Cũng giống như 1 đứa trẻ 12 13 tuổi mang bầu đó :p
Mấy hôm nay e nó lại ngoan đến lạ, mình đang nghi ngờ là mấy hôm trc bị rận đốt đau quá nên nhõng chứ ko phải kêu đòi đây, chả có nhẽ đã nghi oan cho e nó =))

[FONT=&quot]TR bị rận ss mua thuốc về nhỏ cho bé đảm bảo hết rận lun chứ đeo vòng chống rận k ăn thua đâu có khi rận chạy từ mèo sang giường chiếu thì còn dã man hơn ý[/FONT]
Mình vừa kết hợp tắm, vừa đeo vòng chống rận, mà hình như vòng cũng diệt luôn rận đc sao ý, sáng trc khi đeo vòng mình đè cổ Tất Rách ra bắt đc 7 CON RẬN :p đeo xong, tối lại è ra tiếp thu lượm đc 11 cái xác rận O.O dã man =.=

LaiLai

Member
Oh. Mèo nhà mình cũng đang thay lông. Ngày nào cũng chải mà ra 1 nhúm to đùng. Lại còn đang thèm gái nên gầy xọp đi cộng với thay lông nhìn xác xơ chán đời lắm mẹ TR ạ. Mà TR rận thì nên nhỏ thuốc 1 lẦn La hết luôn Chu tắm và đeo vòng ko ăn thua lẮm đâu

Chiều nay e về nhà ko thấy nó đâu nữa :( ko biết mọc cánh hay bị bắt mất rồi :( thấy buồn và chán quá :(