• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

" Lặng lẽ Sa Pa "

liensapa

Member
Đến Sa Pa Bạn xẽ thành nghệ sĩ của chính mình.
Em xin quảng bá một chút về Thiên nhiên và con người nơi đây

Mr Lab

Member
Nghe tên bác Liensapa đã lâu chưa được diện kiến, tôi cũng hay đi công tác Lào cai và mỗi lần lên cũng vòng lên sapa nghỉ ngơi chút. Chắc lần tới sẽ xin được gặp bác, nhân đây xin được góp nhặt vài tấm ảnh sapa mới đi hồi đầu tháng 8/09.

Phải nói là Sapa luôn hấp dẫn từ con người, phong cảnh

liensapa

Member
Rất vui được làm quen với Bác. Lần sau Bác lên nhât định phải hội nghộ rồi.
Bác còn Ảnh Sa Pa tải lên cho AE cùng chiêm ngưỡng.

phamhuyhoang

Active Member
số ảnh này đáng lẽ em post vào topic của Manhduc-hl nhưng em thấy bác là người sapa nói về sapa nên em post vào đây!
em thấy kì lạ nhất là ở trong bản CÁT CÁT lại có một cặp chó Phú Quốc rất đẹp!tuy người chủ để nó bị ghẻ nhưng em thấy 2 chú này rất đẹp
nhưng khi em tìm lại ảnh chỉ còn mỗi hình chú này thôi,có lẽ SƯ TỬ nhà em xoá mất rồi

cảnh nằm rất thoải mái mát mẻ

ktx1108

Member
Bác nào ở sapa cho em hỏi sapa mùa này có lạnh lắm không? 8-9 này em lên đó rồi :D

phamhuyhoang

Active Member
to KTX 1108:bạn nếu chịu rét kém thì nên đem theo áo khoác mỏng hoặc áo mùa Thu là ok thôi!trên đó rất đẹp đó bạn ạ!bạn vào bản cát cát thì cho mình gửi lời hỏi thăm 2 chú phú quốc nha ^_^,người ta không xích bên ngoài mà bên trong chỗ gần nhà vệ sinh!nếu đi theo tour thì hướng dẫn viên sẽ cho bạn nghỉ lại ở một quán bán đồ lưu niệm giữa bản.đến đó bạn hỏi xem nha wc ở đâu rồi đi ra đó sẽ thấy 2 chú bị xích rất tội nghiệp ^_^
chúc bạn đi chơi vui vẻ

phamhuyhoang

Active Member
do em dùng usb di động nên lúc này không gửi hình được!chút nữa nó nhanh hơn thì em sẽ post nốt!có khoảng 100tấm thôi ^_^

liensapa

Member
Hiện tại ở Sa Pa có 03 cá thể Chó Phú quốc coi thể coi là thuần chủng, số còn lại do con Zôn của Anh Tùng và Boolinh nhà em
nhân giống tự nhiên đấy ạ. giống này khả năng "..." rất mạnh nên hiện tại đã có nhiều hậu duệ lai với chó bản địa
Em đã cách ly thằng Boolinh để không làm ảnh hưởng đến nguồn zen ở đây

KimCuong

Active Member
Em đã cách ly thằng Boolinh để không làm ảnh hưởng đến nguồn zen ở đây
Thế này mà là cách ly hả ông Liên ơi là ông Liên? :thingking: :))

Em hay lên Lao Cai và cũng hay đặt trên lên Sapa nên em biết và thấy, quan niệm về Lãnh thổ của mấy ông anh lớn tuổi của Vietpet Sapa cùng cái ông Liên Sapa này rộng lớn lắm bác ạ.

Như các bác thấy đấy, thằng Boolinh của ông Liên Sapa này đang phi nước đại trên đường quốc lộ thế mà ông Liên vẫn khẳng định ngon ơ: "Thằng Boolinh của em nó đang chạy trên mảnh vườn nhà em ấy mà!", hic thế nên anh em ta cũng hiểu cái kiểu tự nhiên sao mấy năm gần đây Phú Quốc linh tinh trên này nhiều thế, không khéo anh em trên đó sắp sửa đổi tên số hậu duệ của mấy thằng Zôn và Booling này là Phú Cai đấy ạ. Hihihi

Kiểu gì cuối tháng này em lên đó cũng úp sọt được 1 phát cho các bác biết để mà phạt vạ ông Liên này nhé. :)) :-bd

phamhuyhoang

Active Member
chú này cũng là 1 trong 2 con em muốn mua nhưng chủ nhà không bán!nó có màu sô cô la rất đẹp!em không biết nó là giống gì nữa!có thể liên quan đến bác Liên (theo lời anh Kim cương thì lãnh địa của bác này rộng lắm

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Ngộ nhất là cảnh ông Tây hút thuốc (Nào) cái ảnh này hơi phê Hoàng nhẩy:)):)):)):)):)):)):)):))