• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lần đầu nuôi lab

www.nkon_ham96

Tình hình là em mới nhận 1 bé lab đực 2 tháng tuổi :) đây là lần đâu em nuôi lab nên cũng chưa biết nhiều mong bác nào có nhiều kinh nghiệm chỉ giúp :) em thấy là chú lab này rất thik nước suốt ngày ra chỗ nước nằm :-? có sợ nằm thế sẽ ốm k ạ :-ss mà lại còn hay cắn đồ, cái j` cũng cho vào mồm dk :| có sợ nó ăn xong lại đau dạ dày k ạ :-ss tks các bác đã giúp em sẽ úp ảnh sau :)

mrailen

Member
đặc tính của lab la thích nước,còn 1 phần la` giải nhiệt cơ thể như con người khi nóng có nhu câu` ngồi quạt mát hay nằm điều hòa.khi bé lab thường hay phá phách đồ đạc vì tính hiếu động là bản chất,bạn có thể liện hệ các cửa hàng bán đồ thú nuôi mua khúc xương giả cho em nó nhá ( khúc xương này cũng là 1 loại thực phẩm-k gây hại cho chó ) bạn nên đưa bé đi tiêm phòng,kiểm tra sức khẻo tổng quát 1 lần để mình biết bé có bệnh va` phòng bệnh ntn