• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lần đầu làm mẹ ....!!!

artoo123

Member
@ Hoadauxuan : Hì, miu con còn bé nên chưa cho đi ở được bạn ah. Hơn nữa nhà mình yêu bọn nhóc lắm nên chắc phải hơn 1tháng nữa mới cho đi. Có gì bạn qua nhà thăm miu và trò truyện nhé.

Số điện thoại của Kaka mìnH : 098 3938 007.

Welcome!

white_tom

@artoo123: Ồ, hóa ra đây là các con của Cu tôm à em, đẹp ghê, rất giống bố. Lúc lớn sẽ thành mèo xù đó, hồi bé Cu tôm lông kg xù thế này đâu

artoo123

Member
@white_tom: hihi, thanks chị nha, nhưng mà công nhận xinh thật chị nhở (ko phải con hát mẹ khen hay đâu =)) ). Con nhà tông ko giống lông cũng giống cánh mà, ko giống bố thì giống ai :)). Từ lúc chúng nó đẻ ra lông đã dài rồi, bây giờ thì bắt đầu xù tung hết cả lên í :X

Ơ nhưng mà em nghe tin cu Tôm thành Công công rồi à, thương ghê :(

artoo nhớ up ảnh các em thường xuyên để tiện theo dõi cả đàn nói chung và em 3 nói riêng nhé.cúc các bé mau nhớn

Miu nhà bạn xinh thế! Bạn chăm đàn miu thật kỳ công- Khâm phục, khâm phục...Đã cho đi ở hết chưa? Mình cần một chú (cô) miu có được không? (Xin lỗi giá bao nhiêu?-- Chắc dưới 01 tr chứ?!!!) Cho mình số Phôn, cám ơn bạn!

ngudaymuon

Active Member
- Mập Béo Ú : ăn tham uống khoẻ :p

Cái em đầu tiên (iu) yêu chưa? Giơ cả chân lên trời, thích quá đi mất.

artoo123

Member
@le_haphuong_91: Ừ nhất trí, yên tâm em thứ 3 vẫn xinh nhất đàn ;)). Ôi nhưng mà nó càng ngày càng hiếu động, suốt ngày đánh nhau với thằng anh béo ú, chả sợ ai hết í. Các em bây giờ đang mọc răng. Hôm nay vừa cho chúng nó nếm thử thịt gà, có vẻ khoái chí lắm :D

@Hoàng Thu Giang: thanks nhá. Nhà tớ còn 1 em, em út Hạt Tiêu của cả nhà :)). Trộm vía em nó háu ăn lắm. Ấy gọi cho anh tớ 0983938007 để biết thêm chi tiết nhé :)

ki ki

Member
Á, cô Mimi này không biết là "bà" mấy của anh Tôm đây. Chỉ biết gái Mun nhà tớ xếp sau Mimi nhà bạn, làm "thiếp" thứ n của anh Tôm. Có khi Mun nhà tớ là vợ cuối cùng của Tôm vì chàng giờ đã là Công Công chính hiệu con nai vàng :(( Đẹp trai thế mà...
Giờ thì bụng Mun cứng lắm rồi. Bố trắng tinh + mẹ đen trắng = 1 lũ ca rô :)) Dự đoán là sau tết ta sẽ vỡ chum. Chúc mừng bạn nhé. Lũ trẻ con xinh quá...

artoo123

Member
Á, cô Mimi này không biết là "bà" mấy của anh Tôm đây. Chỉ biết gái Mun nhà tớ xếp sau Mimi nhà bạn, làm "thiếp" thứ n của anh Tôm. Có khi Mun nhà tớ là vợ cuối cùng của Tôm vì chàng giờ đã là Công Công chính hiệu con nai vàng :(( Đẹp trai thế mà...
Giờ thì bụng Mun cứng lắm rồi. Bố trắng tinh + mẹ đen trắng = 1 lũ ca rô :)) Dự đoán là sau tết ta sẽ vỡ chum. Chúc mừng bạn nhé. Lũ trẻ con xinh quá...
Ừ, hihi, chắc mấy đứa nhà ấy sau này cũng xinh lắm đấy ;)

Lâu lắm mới có thời gian show ảnh các em, tại dạo này em bận thi quá. Bây giờ các em đã ăn được cơm và đi WC đúng chỗ rồi, ngoan lắm cơ í :X

Ba anh em siêu nhân xin chào các anh các chị vietpet ạ :D

Lêu lêu bú tí mẹ này

Dậy rồi, đang ngái ngủ đấy

Này thì làm điệu nhé

Cho mẹ tự sướng với nào

các bé lớn nhanh ghê.sắp được về với chị rồi.hehe.mà không biết e bạch tuyết đâu rồi artoo

artoo123

Member
các bé lớn nhanh ghê.sắp được về với chị rồi.hehe.mà không biết e bạch tuyết đâu rồi artoo
Em bạch tuyết xinh đẹp đã về nhà mới rồi. Bây giờ có 3 đứa thôi mà nghịch như quỷ í, suốt ngày đánh nhau chí choé. Cả ngày nằm ngủ trong ổ với mẹ, dậy là ăn, ăn xong tự giác đi WC, rồi lại đánh nhau. Mẹ nó giờ nhàn lắm,hihi. Chúng nó thích liếm láp lắm, có khi còn liếm cả cho mẹ í chứ.

lechan

Member
hic hic...lâu rồi tớ mới lên diễn đàn, nhìn mèo nhà Art ngày càng xinh xẻo... hum nọ nhắn PM art bảo khi nào rảnh tớ qua chơi rồi 'lượm' mèo (he he hé) nhưng cuối năm nhiều chuyện quá :(... chúc các bé mèo năm mới vui vẻ và mau ăn chóng lớn vầy nhé :) *love*

đúng là bọn nó thích liếm láp, em mèo nhà t liếm láp suốt thôi. mặc dù người ngắn, cứ ngồi liếm là đổ kềnh ra =))

artoo123

Member
@Phương: Em í lại giống mẹ rồi. Mẹ nó cứ tắm xong là ngồi im một chỗ liếm láp hơn 2 tiếng đồng hồ không nghỉ, mặc dù đã sấy cho khô ráo, sạch sẽ. Cũng chính vì thế mà khi nào mẹ nó "dài tim" lại cho di tắm, cho nó liếm láp hết kêu luôn :))

@Boa: thanks nhé

Hôm trước vừa cho Béo đến nhà mới xong. Các em đi gần hết, chỉ còn lại mẹ miu buồn thiu :|

artoo123

Member
Từ khi chửa đẻ xong, em miu có dấu hiệu hồi xuân ;))
Rất thích chui vào túi nilong chơi

Nằm ngủ trong trạng thái vô tư và tự nhiên nhất có thể :)) (Cái bụng vẫn chưa mọc hết lông kìa)

Mọi người thì lo mèo ăn hạt khô không chịu uống nước dễ mắc bệnh, còn nhà em thì lo bị trộm mất cốc nước như thế này đấy

Nhìn cái mặt thấy ghét ghê