• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lạp xưỡng nhà Tuyphong

Tuy phong

Member
Có mấy tấm hình em Mina nhà mình, post lên cùng chia sẽ niềm vui với các bạn nhé :

Mina lúc 4 tháng tuổi, ẻm nhẻm như con nít

Lúc được 7,5 tháng :

Lúc lên giống, 9 tháng và"ông xã" :

Có bầu, dọn ổ, chuẩn bị vượt cạn :

Đứa con đầu lòng lúc 18h30 ngày 02/09/2009

Hạ sanh tổng cộng 7 em: 3 đực (3 con to nhất), 4 cái. Có 2 con đực 1 đen, 1 nâu có móng đeo ở chân sau (Giống bà nội) :D
Các puppies sinh ra trong tiếng súng bắng pháo hoa tưng bừng, mừng ngày Quốc khánh 2/9

Riêng 3 em đực :

Riêng 4 em cái

( Phù, xong rồi, các bạn cho ý kiến về các em nó nhé.

huynhhung

Member
wow nhìn đàn con cute quá đi thôi:love struck:, lại sinh ngày 2-9 nữa ngay lúc bắn pháo hoa quả là niềm vui nhân đôi:love struck:, chúc mấy bé mau ăn chóng lớn. chó mẹ và chó cha đều đẹp 2 bé đực màu vàng chắc là giống cha:D

Tuy phong

Member
Hii, Mình ở Q7, TP HCM, Bình thuận là quê hương !
Cám ơn bạn đã quan tâm đến các em.

------------------------------------
Nghi ^^: 0913910686
hohuunghi@yahoo.com

thang_Q5

Active Member
mấy chú dể thương quá bạn mong cho chúng mau ăn chóng lớn .Chúc mừng :D:D:D

Tuy phong

Member
Cám ơn các bạn đã quan tâm. Các bé đã mở mắt hết rồi. Được cho bú dặm thêm sữa ngoài.
Ngày mai mình sẽ tranh thủ chụp vài tấm rồi post lên cho các bạn cập nhật.

^-^

bầy cún này đáng yêu quá :x

dòng chó này có lành tính không anh?? em thấy bảo nó đanh đá và bướng, nhiều khi cãi cả chủ ??

Tuy phong

Member
@Chim Chích Bông: Thanks bạn đã quan tâm. >:D<
Cún Lạp xưỡng là dòng Toy dog mà bạn, sao lại không lành tính được !
Còn tính tình em í thế nào thì phụ thuộc phần lớn vào việc quan tâm, chăm sóc và dạy bảo của chủ cún. :love struck:

Tuy phong

Member
Hôm nay các bé đã tròn 1 tháng, đã biết đòi ăn và chạy nhảy tung tăng
:D :D :D

Quyết đấu giữa Zorro và Bé Út vì cái bao tử trống nè : :D :p

Phơi nắng buổi sáng và chờ đến lượt mình măm măm

Một clip về bữa ăn sáng :

hôm nay nhìn mấy bé khác quá anh ha.không biết em nào là Lio luôn.hi vọng thời gian qua mau để được gần em Lio.

armybaby

Nhà mình cũng có 1 em này. Công nhận là bướng kinh khủng...sở thích của em nó là đuổi bắt chuồn chuồn và chim. Sân nhà mình khá rộng nên chiều nào em nó cũng chạy ra chạy vào để tập thể dục !

Tuy phong

Member
Giống này trứơc đây dùng để săn chồn, thỏ nên cũng cần một không gian để vận động.